• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N97 MINI V12.0.101.21.01 >> VS << NOKIA 5800 V52

Status
Không mở trả lời sau này.

sangbenh

cho em xin tên tất cả cac chương trình dùng để thêm sửa xóa bung đóng.tóm lai đủ dùng để cook .đang tập làm mà thiếu công cụ.
ai co lòng hảo tâm ghi tên của bọn chúng để em dow.
để tự thử nghiệm xem

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

cho em xin tên tất cả cac chương trình dùng để thêm sửa xóa bung đóng.tóm lai đủ dùng để cook .đang tập làm mà thiếu công cụ.
ai co lòng hỏa tâm goi tên của bọn chúng để em dow.
để tự tạo một bản made in tự tui thử xem sao.

Có 2 chương trình:
1. Nokia Editor 0.7
2. Nokia Firmware Editor STD 0.3

Khoaaaa

Active Member
A khoa: ok,tại e chưa chơi game,xem ảnh,...,wa jờ để máy ko ko,chỉ ucweb,ttpod,nge gọi,và nt,hìhì

OverYou

OverYou ơi, cho mình xin link download bản CFW Quái vật âm thanh nha. JAF tới JAF lui thì mình quyết định gắn bó với N97 mini này rồi :D.

CÁM ƠN BẠN CỰC KỲ NHIỀU!

Đã gửi link qua tin nhắn diễn đàn! Vào hộp thư để lấy link tải nhé bro :D

ai co lòng hảo tâm ghi tên của bọn chúng để em dow.
để tự thử nghiệm xem

Qua đây để biết thêm chi tiết :D

http://www.pdaviet.net/showthread.p...IỆM-COOK-FIRMWARE-N97-N97MINI-CHO-S60V5/page5

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 55 minutes:

Có 2 chương trình:
1. Nokia Editor 0.7
2. Nokia Firmware Editor STD 0.3

Thiếu nhé bro :D

Chỉnh sửa cuối:

gladia

OverYou cho mình link download bản CFW mới của bạn với. Dùng bản N97 của thanhhaifire cũng được khá lâu rồi, tranh thủ đổi gió tý :D
Cảm ơn bạn trước :p

OverYou

OverYou cho mình link download bản CFW mới của bạn với. Dùng bản N97 của thanhhaifire cũng được khá lâu rồi, tranh thủ đổi gió tý :D
Cảm ơn bạn trước :p

Kiểm tra hộp thư của bro để nhận link tải ;;)

Hai ngày rồi,ra vào,lên xuống,wa lại vẩn mượt re,tuyệt vời

Hai ngày rồi,ra vào,lên xuống,wa lại vẩn mượt re,tuyệt vời mà a khoa test sao mà ram chỉ ổn ở mức 40mb thôie chạy ngầm jbartack,cùng menu và đang mở uc web,ram đạt 40.5mb nè,đóng đi hình như lên 46-47mb,themes grey nhé,no effects

Chờ hoài mới thấy bài viết này dễ hiểu và hiểu được cảm nhận của bro Khoaaaa về CFW này ... :| Vì 5800 là dòng Smart Phone (Điện thoại thông minh) có Hệ điều hành, có CPU, RAM... nên nó giống như 1 cái máy vi tính bỏ túi vậy! Nó cũng biết mệt, cũng biết chậm khi dùng lâu! Vậy nên tôi khuyên anh em nên tắt điện thoại ban đêm khi không dùng đến, để máy nghỉ và cũng để máy chạy tốt hơn sau khi mở lại :D

Khoaaaa

Active Member
Trước mắt là đả nghịch từ trưa đến jờ,chỉ chưa chơi game,ram ổn 44mb,đang mở ucweb ram là 37mb,kết nhất bản này ở chổ ra vào thư mục con nhanh chóng,rất thích,công nhận,fw dùng lâu dài có khác

nokia6686

Đã JAF và sau đây là cảm nhận:
- Cần đợi 1 lát (hơi hơi lâu) thì mọi thứ mới đâu vào đó và hoạt động khá trơn tru. RAM ổn định tầm ~50MB
- Các chức năng gốc của máy như GPS, ra lệnh bằng giọng nói hoạt động OK như bản gốc (khoái ghê!)
- Chương trình Ovi Suite trên PC nhận tốt điện thoại, update được mấy phần mềm như Flash Lite 3.1...
- Performance và cảm ứng nói chung mượt, nhanh.

Đòi hỏi tí :D : Mình thích cái theme Nokia White (hình cỏ xanh và widget màu trắng) quá mà chỉ tìm được theme Nokia Black thôi. Anh em nào có file sis thì cho mình xin nhé! Thêm cái này nữa là quyết định gắn bó lâu dài, trọn đời bên em nó luôn :D

CÁM ƠN OVERYOU NHIỀU!

sangbenh

cho mình hỏi các bản cook có liên quan đến thời gian sạc pin ko.
và thời gian sạc đầy cục pin 5800 chuẩn là bao lâu thế a c e.;;);;)

Khoaaaa

Active Member
Ko liên wan nha bạn,theo mình nghĩ là 1:45h đó,từ lúc mua máy đến jờ mình vẩn thấy nó ở mức đó,sài hơn năm rưỡi rồi

satthumuhn1

cho mình hỏi các bản cook có liên quan đến thời gian sạc pin ko.
và thời gian sạc đầy cục pin 5800 chuẩn là bao lâu thế a c e.;;);;)

pin của 5800 dùng sạc theo máy AC-8E thì sạc đầy mất từ 1h30p đến 1h40p,tuỳ từng cfw nhưng chỉ trong khoảng trên là pin vẫn tốt :D(đã test rất nhjều)
nếu sạc 1tiếng đầy hoặc hơn 2tiếng mới đầy thì pin hỏng hoặc pin chjna rùi :p

sangbenh

sac cuc pin minh xai sach sẽ sac 7 8 tiếng moi dầy ko biết lõi cuc sac hay cục pin nữa

pin của 5800 dùng sạc theo máy AC-8E thì sạc đầy mất từ 1h30p đến 1h40p,tuỳ từng cfw nhưng chỉ trong khoảng trên là pin vẫn tốt :D(đã test rất nhjều)
nếu sạc 1tiếng đầy hoặc hơn 2tiếng mới đầy thì pin hỏng hoặc pin chjna rùi :p
cuc sac ac-3e hay 8e vậy pro.sao mình thấy cục sac của mình la 3e

Status
Không mở trả lời sau này.