• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N97 MINI V12.0.101.21.01 >> VS << NOKIA 5800 V52

Status
Không mở trả lời sau này.

OverYou

không sao,cái tap2screen em chuyển lưu sang ổ E được rồi,hôm qua down về mới biết sao mấy cái ảnh lại bị cái icon kia
bản này pin hơn hẳn bản của bác bunrieucua,nhưng mà vẫn ít hơn cái photon của anther ngày xưa,nhưng bản photton ổn định kém

Pin của bản Photon không hơn được N97mini nhé! Vì bản đó mấy ông nước ngoài Mod Tăng Tốc CPU nên khi dùng 5800 duyệt Web sẽ uống Pin như trâu uống nước >:) Tui cũng khoái bản Photon đó nên có cook lại nhưng khi duyệt Web thỳ ôi trời... :(( Pin hết sao mà nhanh!

samiboy007

Pin của bản Photon không hơn được N97mini nhé! Vì bản đó mấy ông nước ngoài Mod Tăng Tốc CPU nên khi dùng 5800 duyệt Web sẽ uống Pin như trâu uống nước >:) Tui cũng khoái bản Photon đó nên có cook lại nhưng khi duyệt Web thỳ ôi trời... :(( Pin hết sao mà nhanh!

Chuẩn.bản proton khi lứơt web sẽ rất hao pin.

OverYou

Chuẩn.bản proton khi lứơt web sẽ rất hao pin.

Trước khi tôi tự cook thỳ cũng là 1 khách hàng của các bản cook mờ >:) Nói chung là CFW C6 ông nào Mod Tăng Tốc (Tăng Hiệu Suất) CPU lên + Bật Hiệu Ứng + Duyệt Web ==> Pin cứ gọi là ... ĐỪNG HỎI TẠI SAO?=))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

Ừ,đúng là ko vào dc ghi âm,hì ,nhưng với e thì nó ko wan trọng lắm,wan trọng là kết wả hiệu suất sau một thời gian dài sử dụng,sau 3 ngày mà ram còn 40mb,máy chạy cứ như đi đường đá thì mới cần fải nói

Cái này là ý gì nhỉ? Nói rõ hơn được hem? :-?

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Sau 1 time dài mà máy chạy ì ạch thì nghĩa là ''dõm'',nhiều bản cook chỉ ngày đầu tối ưu,cho khả năng hoạt động vượt trội giống như là có dầu ''cát tron fo wan''vậy, nhưng wa vài ngày thì lỗi lòi tùm lum,điển hình là c6

lailai123

bac cho minh cai link fw thang 5 .flash thu oy minh se cho y kien sau . thay quang cao cung ok lam nhung k biet xai co dung nhu quang cao k ...
xin loi dang onl = dt nen k viet co dau duoc

Khoaaaa

Active Member
Bản cfw này ,over chỉ dành cho những bạn thật sự hài lòng và muốn gắn bó với nó,bạn nói thử có vẻ a over ko hào hứng share link lắm đâu
mình toàn onl và post bài =phone nè,từ lúc biết luật,chưa bao jờ mình post ko dấu nửa cả,cố gắng đi bạn

cuongpham208

Bạn over có thể xóa cái ovi map sach sẽ như bác thanhhaifire đc ko. Tại mình hay dùng ovi map và thích nâng cấp nó nên mún tự cài không thích đc tích hợp sẵn vì sau này sẽ không nâng cấp pm đc nữa.

kangnam

Đã test bản ngày 2-5 của bác .. .. tốt .. ngon .. ổn định .. nhưng em gét cái theme :D với lại hình như bản này của bác Ram vẫn thua bản của bác Thanhhaifire :D.. .. dow về bung ra sửa lại made by me là 0k :d.. .. thanks bác 0ver naz .. \-/

khoa1989

Đã test bản ngày 2-5 của bác .. .. tốt .. ngon .. ổn định .. nhưng em gét cái theme :D với lại hình như bản này của bác Ram vẫn thua bản của bác Thanhhaifire :D.. .. dow về bung ra sửa lại made by me là 0k :d.. .. thanks bác 0ver naz .. \-/

ram 60mb nhé ông.thế là quá ngon rùi.chạy ổn định ở mức 40mb:-?

OverYou

Bạn over có thể xóa cái ovi map sach sẽ như bác thanhhaifire đc ko. Tại mình hay dùng ovi map và thích nâng cấp nó nên mún tự cài không thích đc tích hợp sẵn vì sau này sẽ không nâng cấp pm đc nữa.

Bro tự xóa đi được mà? Còn Ovi Maps đang là bản mới nhất 3.06 nhé! Sau này nếu có nâng cấp thỳ tôi cũng sẽ nâng cấp bản Update của CFW này, vì tôi cook bản này là tôi xài cơ mà, có phải cook chỉ để share cho anh em thôi đâu :D

Sau 1 time dài mà máy chạy ì ạch thì nghĩa là ''dõm'',nhiều bản cook chỉ ngày đầu tối ưu,cho khả năng hoạt động vượt trội giống như là có dầu ''cát tron fo wan''vậy, nhưng wa vài ngày thì lỗi lòi tùm lum,điển hình là c6

Không hiểu bro Khoaaaa này có ý gì mà nói không hiểu gì hết? Tóm lại là CFW này chất lượng như nào? Chạy 3-4 ngày có mượt hay không? :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Thế này nhé! Bản 2/5 này tôi đã cook 3 cái theme dạng Sym^3 và trong đó chỉ có theme Anna là theme 7Mb (Cook vào để anh em đổi gió) còn 2 theme kia là theme dùng Icon mặc định của N8! Nếu dùng 2 theme Icons mặc định N8 thỳ RAM khởi động là 58Mb (không bật hiệu ứng) và dùng theme Anna là 60Mb Bản gốc của bro thanhhaifire tôi đã test qua và dùng theme Nseries nhẹ => RAM khởi động cũng chỉ 58Mb :p Và bản của bro thanhhaifire đã được đơn giản hóa khác biệt với bản của tôi. Bản 2/5 được thêm rất nhiều thứ mà RAM vẫn ở mức đó! Vậy thử nghĩ lại xem là RAM thua hay hơn :)) Còn theme cài theme nào thêm thỳ tùy người xài. Với tôi 3 theme đó là đủ >:)

bac cho minh cai link fw thang 5 .flash thu oy minh se cho y kien sau . thay quang cao cung ok lam nhung k biet xai co dung nhu quang cao k ...
xin loi dang onl = dt nen k viet co dau duoc

Đọc kỹ cái phần Chý ý trước nha bạn! >:)

Choa em cái link down bản mới ik anh ui^^

Đọc kỹ phần Chú ý trước nha bạn ! >:)

Chỉnh sửa cuối:

khoa1989

Bro tự xóa đi được mà? Còn Ovi Maps đang là bản mới nhất 3.06 nhé! Sau này nếu có nâng cấp thỳ tôi cũng sẽ nâng cấp bản Update của CFW này, vì tôi cook bản này là tôi xài cơ mà, có phải cook chỉ để share cho anh em thôi đâu :D

Không hiểu bro Khoaaaa này có ý gì mà nói không hiểu gì hết? Tóm lại là CFW này chất lượng như nào? Chạy 3-4 ngày có mượt hay không? :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Thế này nhé! Bản 2/5 này tôi đã cook 3 cái theme dạng Sym^3 và trong đó chỉ có theme Anna là theme 7Mb (Cook vào để anh em đổi gió) còn 2 theme kia là theme dùng Icon mặc định của N8! Nếu dùng 2 theme Icons mặc định N8 thỳ RAM khởi động là 58Mb (không bật hiệu ứng) và dùng theme Anna là 60Mb Bản gốc của bro thanhhaifire tôi đã test qua và dùng theme Nseries nhẹ => RAM khởi động cũng chỉ 58Mb :p Và bản của bro thanhhaifire đã được đơn giản hóa khác biệt với bản của tôi. Bản 2/5 được thêm rất nhiều thứ mà RAM vẫn ở mức đó! Vậy thử nghĩ lại xem là RAM thua hay hơn :)) Còn theme cài theme nào thêm thỳ tùy người xài. Với tôi 3 theme đó là đủ >:)

Đọc kỹ cái phần Chý ý trước nha bạn! >:)

Đọc kỹ phần Chú ý trước nha bạn ! >:)

ông ơi liệu có fix tiếp bản này không vậy.:-?
mấy hômnay ngán flash rùi nè:p

OverYou

ông ơi liệu có fix tiếp bản này không vậy.:-?
mấy hômnay ngán flash rùi nè:p

Cứ UPDATE liên tục thỳ tôi cũng chết trước vì mệt và mất tiền ngồi net :(( Vậy nên chưa có gì mới để UPDATE cả, cứ yên tâm mờ xài ổn định đi cái đã ;;)

khoa1989

Cứ UPDATE liên tục thỳ tôi cũng chết trước vì mệt và mất tiền ngồi net :(( Vậy nên chưa có gì mới để UPDATE cả, cứ yên tâm mờ xài ổn định đi cái đã ;;)

tui thì lúc nào cũng vạy mừ :p
cũng sắp tắc thở như ông rùi:p
để dùng thui

OverYou

tui thì lúc nào cũng vạy mừ :p
cũng sắp tắc thở như ông rùi:p
để dùng thui

Cook xong bản 2/5 tôi cũng không để ý cái RAM của bản này! Thấy ông nói RAM 60Mb tôi mới thử nghịch! Xài theme Anna + Không bật hiệu ứng ==> RAM khởi động lên 60Mb :)) Dùng 2 theme kia RAM 58Mb !!! Cũng được đấy nhỉ :p

khoa1989

Cook xong bản 2/5 tôi cũng không để ý cái RAM của bản này! Thấy ông nói RAM 60Mb tôi mới thử nghịch! Xài theme Anna + Không bật hiệu ứng ==> RAM khởi động lên 60Mb :)) Dùng 2 theme kia RAM 58Mb !!! Cũng được đấy nhỉ :p

uhm.chạy ngonmaf.trung bình cũng 40mb.thoải mái.tui lướt web mà nó chưa bị bật ra phát nào trong khi đó các bản kia ao ra như điiene:p

nokia6686

OverYou ơi, cho mình xin link download bản CFW Quái vật âm thanh nha. JAF tới JAF lui thì mình quyết định gắn bó với N97 mini này rồi :D.

CÁM ƠN BẠN CỰC KỲ NHIỀU!

Khoaaaa

Active Member
Hai ngày rồi,ra vào,lên xuống,wa lại vẩn mượt re,tuyệt vời

Hai ngày rồi,ra vào,lên xuống,wa lại vẩn mượt re,tuyệt vời mà a khoa test sao mà ram chỉ ổn ở mức 40mb thôie chạy ngầm jbartack,cùng menu và đang mở uc web,ram đạt 40.5mb nè,đóng đi hình như lên 46-47mb,themes grey nhé,no effects

khoa1989

Hai ngày rồi,ra vào,lên xuống,wa lại vẩn mượt re,tuyệt vời

Hai ngày rồi,ra vào,lên xuống,wa lại vẩn mượt re,tuyệt vời mà a khoa test sao mà ram chỉ ổn ở mức 40mb thôie chạy ngầm jbartack,cùng menu và đang mở uc web,ram đạt 40.5mb nè,đóng đi hình như lên 46-47mb,themes grey nhé,no effects

bạn xem kỹ lại nhé.text như vậy chioonr định một lúc thôi.bạn phải vào nhiều úng dụng thoát ra vào lại lêin tục xem các úng dụng càng nặng càng tốt nhé

Status
Không mở trả lời sau này.