• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

seamesai

bạn Hải up link bản 8 hs chạy ổn định cho anh em được download với ;D ngày nào mình cũng vào xem chủ đề này nhưng rôt cuộc không biết download bằng link nào hêt .

xelibri

bác nào lên hồ Tây ngồi cafe ko,gió hồ tối mát lắm =))
có máy làm cfw luôn,hehe

Bản 8HS dùng vài ngày thì thấy kinetic có vấn đề, thỉnh thoảng hơi giật giật, có gì tối sẽ up bản 9HS xem thế nào vậy?

Phoenix

Bản 8HS dùng vài ngày thì thấy kinetic có vấn đề, thỉnh thoảng hơi giật giật, có gì tối sẽ up bản 9HS xem thế nào vậy?

Mới up sáng hôm qua, làm gì đã đến mấy ngày... :-?
Kinetic ổn đấy chứ, chỉ là cái menu vẫn hơi lag, đôi khi vào menu máy tự động xoay ngang màn hình (bản này ít bị hơn trước nhưng vẫn còn tình trạng này).
Tuần sau rảnh tự cook lấy 1 FW cho riêng mình.

xelibri

Mới up sáng hôm qua, làm gì đã đến mấy ngày... :-?
Kinetic ổn đấy chứ, chỉ là cái menu vẫn hơi lag, đôi khi vào menu máy tự động xoay ngang màn hình (bản này ít bị hơn trước nhưng vẫn còn tình trạng này).
Tuần sau rảnh tự cook lấy 1 FW cho riêng mình.

Vâng, lâu lâu thì tưởng vài ngày, bác nói e mới nghĩ ra là chỉ có 1 ngày, nhưng đúng là không ngon bằng bản V20 bác nhỉ?

oanhvinhquang

v20-bản 5.2 bị lổi bộ cảm biến rồi,cứ có cuộc đt đến mình lắc nhẹ nhẹ là tắt chuông ngay,chỉ rung thôi,vào menu lắc cái văng ra ngoài,kg biet có ai bị giống mình kg nửa?Mình tắt bộ cảm biến thì bình thường kg bị :O.Bản V21 chừng nào ra bản cập nhật mới vậy bạn hoanghai,nôn quá ...=D>

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

v20-bản 5.2 bị lổi bộ cảm biến rồi,cứ có cuộc đt đến mình lắc nhẹ nhẹ là tắt chuông ngay,chỉ rung thôi,vào menu lắc cái văng ra ngoài,kg biet có ai bị giống mình kg nửa?Mình tắt bộ cảm biến thì bình thường kg bị :O.Bản V21 chừng nào ra bản cập nhật mới vậy bạn hoanghai,nôn quá ...=D>

Thì xài bản v21#1 đi, cũng tạm được. Tuy cái bộ cảm biến cũng hơi có vấn đề nhưng không đến vào menu là văng ra ngoài mà chỉ bị ở cuộc gọi đến thôi. Cái menu cũng hơi lag, đôi khi vào tự dưng xoay ngang màn hình luôn. Chờ ku em nó fix lại sẽ có bộ FW ngon lành... =))

xelibri

Thì xài bản v21#1 đi, cũng tạm được. Tuy cái bộ cảm biến cũng hơi có vấn đề nhưng không đến vào menu là văng ra ngoài mà chỉ bị ở cuộc gọi đến thôi. Cái menu cũng hơi lag, đôi khi vào tự dưng xoay ngang màn hình luôn. Chờ ku em nó fix lại sẽ có bộ FW ngon lành... =))

Oài, bác có biết cách nào về bản 5.2 V20 không :-/? Chứ bản này cứ đơ đơ thế nào ý, dùng cứ lag khó chịu lắm! Dùng JAF cũng đã tích vào downgrade nhưng cứ đến đoạn pooling phone là báo không tìm thấy phone :((. Lỗi hoài, nhưng up lại bản V21 thì lại bình thường :-?.

xelibri

Hải xem tắt cái mod tăng độ nhạy cảm biến này đi nhé, ức chế. Đang nằm dùng máy tự nhiên nó lại xoay :(:)(:)((.

Phoenix

Menu xoay với kinetic thì ngon rồi nhưng đôi khi vẫn bị lag menu, chọc vào mãi mới vào được menu. Nhiều khi điện thoại để túi quần, nó kêu 3 chuông là lại tắt ngay.. :D

hoanghai2908

Menu xoay với kinetic thì ngon rồi nhưng đôi khi vẫn bị lag menu, chọc vào mãi mới vào được menu. Nhiều khi điện thoại để túi quần, nó kêu 3 chuông là lại tắt ngay.. :D

a dùng vodafone nó nặng lag máy là đương nhiên ;))

Status
Không mở trả lời sau này.