• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

soc0la

ngon lành rồi hả!:D..ae test nào ;))..thanks bác nhiều!!!!!!!!!

p/S: bản 8hs bác check ram dc tận 66mb cơ ah.. cao nhỉ ;))

Phoenix

Flash 3 lần bản 9HS thì duy nhất lần thứ 2 chạy được HS SS, còn 2 lần kia màn hình trắng xóa. Chuyển từ Basic sang SS vẫn bị.

hoanghai2908

ồ vậy thì chắc lỗi khi flash rồi,bản 9HS sử dụng bt,nên chuyển từ HS Basic sang SS để tránh bị lỗi

Phoenix

ồ vậy thì chắc lỗi khi flash rồi,bản 9HS sử dụng bt,nên chuyển từ HS Basic sang SS để tránh bị lỗi

Thì anh nói rồi mà, flash lại 3 lần thì duy nhất 1 lần hoạt động được, có lẽ lỗi do em chọn HS SS mặc định chăng???

oanhvinhquang

Mình mới tét xong vẩn bị bênh như củ àh (có cuộc gọi tới lắc nhẹ lại mất chuông )Sao vậy ta?:O với lại kg thấy có rompacher nửa?:-?

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

lắc tay để tắt cuộc gọi =))
chưa biết trò đó sao,vào sensor setting->tap mod->silent call off nó đi là ok

hoanghai2908

nhìn hình ở trên để biết thêm chi tiết,còn ko tìm ra nữa thì .... miễn giải thik lại vụ này :)
hi vọng up cả bộ fw lên ko phải là trò vô ích :|

Phoenix

Test cả 2 bản rồi, bản 8HS chạy ổn định hơn trước và có vẻ hơn bản 9HS. Thực ra mình cũng không thích cái HS SS lắm nên cài bản 8 HS là hợp lý nhất....

Phoenix

đọc kĩ hướng dẫn trc khi sử dụng ;))

Hải mod bản này chắc lại dùng thêm tăng độ nhạy xoay màn hình rồi, lại bị hiện tượng như v20, hơi tý là xoay ngang màn hình rồi, vừa tab vào message màn hình tự nhiên xoay ngang.... Bỏ cái mod đó đi em.

oanhvinhquang

Hải mod bản này chắc lại dùng thêm tăng độ nhạy xoay màn hình rồi, lại bị hiện tượng như v20, hơi tý là xoay ngang màn hình rồi, vừa tab vào message màn hình tự nhiên xoay ngang.... Bỏ cái mod đó đi em.

Y chang bạn vậy,còn vụ có đt tới lắc mất nhạc chuông nửa,bạn có bị giống mình kg?:-?

hoanghai2908

mặc định đó,trách thg nokia thôi :))

Y chang bạn vậy,còn vụ có đt tới lắc mất nhạc chuông nửa,bạn có bị giống mình kg?:-?

đã nói 1 lần,tab mode

oanhvinhquang

(đã nói 1 lần,tab mode)

Nhưng mình flash FW gốc lại kg bị mới nói chứ đúng kg. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

(đã nói 1 lần,tab mode)

Nhưng mình flash FW gốc lại kg bị mới nói chứ đúng kg. ;;)

tại sao có mỗi cái vấn đề mà vẫn cứ thắc mắc hoài,bản cfw đc thêm tab mode lắc tay tắt chuông và báo thức,mặc định móc đâu ra mà bị vs chả ko bị :|

Status
Không mở trả lời sau này.