• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Stealth - THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Status
Không mở trả lời sau này.

TucHanh2004

Tốc độ nó như vậy là chấp nhận được rùi bác ơi! nó chỉ đơn thuần là PPC thui chứ đâu phải PC đâu. Nếu bác muốn tốc độ cao hơn thì e rằng bác phải tậu cái Latop và kèm theo cái phone nữa thì mới như ý được. Nhưng nếu vậy thì rườm rà và tốn kém lắm bác nhỉ?? Hehehe phải biết chấp nhận chứ bác!!!!!!

n3vvm3mb3r

Ring tone không hoạt động!

Mình xài O2 Stealth, ROM Crossbow của a Quang cook, mọi thứ đều ổn cho đến khi mình cài Phonewave dùng để chuyển Profile, Ring tone không còn hoạt động được nữa,chỉ xài được mỗi cái ring Default của Window,nếu chọn cái khác thì khi có cuộc gọi hay tin nhắn đến thì Phone im ru không rung va không reo luôn,thấy vậy mình uninstall Phonewave thì cũng không thay đổi được gì.Bác nào đã từng biết qua vấn đề này xin chỉ giúp mình cách khắc phục.Mình HR hơn 5 lần rùi nên cũng ngại HR wa :D.Thanks

tiachop_de

em cũng đang bị vấn đề này ....mà huynh nào có phần mềm đọc truyện cho em được không?thankiu

_zoom_

hixxxxxxxxx pác quang cho e hỏi hand reset của máy này như nào ah....e mới mua nhưng thấy chạy chậm hơn con 02s cũ nên mún HR lại mà k bít......với lại e thấy ghi tốc độ 416 mà còn k nhanh = cái kia.....hixxx

quocminh11

sao hồng ngoại của mình nó cứ báo lỗi kô thể sử dụng được, mình kô biết trong máy o2 stealth nó có hồng ngoại kô nửa

nguyenlam1105

Chắc là không có hồng ngoại rồi bác ơi, nếu có nó đã đề cập trong manual, chắc phải viết mail hỏi thằng O2 quá

nguyenngocbau

Active Member
hixxxxxxxxx pác quang cho e hỏi hand reset của máy này như nào ah....e mới mua nhưng thấy chạy chậm hơn con 02s cũ nên mún HR lại mà k bít......với lại e thấy ghi tốc độ 416 mà còn k nhanh = cái kia.....hixxx

Bạn bấm và đồng thời giữ 2 nút window và ok chọc reset,rồi giữ hai nút khoảng 5s rồi buôn ra là ok.chúc bạn thành công nhé!

longnick

em cũng có con O2 stealth.e mới sử dụng nó nhưng thấy cũng được lắm.thẻ của em 1G em cài cũng khá nhiều chương trình đó,nhưng máy chạy cũng được ko chậm lắm, chỉ có cái tội là ko biết nó có hồng ngoại hay ko? thấy mấy chương trình điều khiển từ xa hay quá, cài vô, nhưng vô tác dụng.Hic,
Cái thứ hai nữa là nó ko có radio bình thường, chỉ có radio internet thui.cái này em ko bít có phải là mình stealth bị hay ko hay là dòng O2 đều như vậy?!!
Thứ ba,em thấy máy này nghe loa ngoài là hay nhất trong dòng O2 rùi,chỉ có điều là nghe phone thì 1 bên to 1 bên nhỏ.Chả hiểu làm sao!!
Đó là chút ý kiến của em mong các bác chỉ giáo

apolon

Có bác nào biết cổng hồng ngoại của Stealth nằm chỗ nào hông vậy? Em tìm khắp máy, tìm trong User Manual cũng hông thấy đâu hết.
Không biết các bác dùng Stealth có cài "một trong" các soft Task Manager của Wisbar, IBE... kể cả Wisbar advance 2 chưa? Em cài các soft trên vào máy là treo máy luôn. Chỉ dùng được O2 plus không à. Hình như bản Rom RM2 061208 bị đụng với các soft trên thì phải.

cổng hồng ngoại nằm trên đầu máy gần nút power đó. Phần mêm wm2006 khong có đụng đâu cchac ban cài co vấn đề a máy đưa ban minh cài thấy có bị gi dâu. O2 này chi hơi dở la chay phần mềm châm mà thôi

Mong các bro chỉ cách cài hình nền cho O2 Stealth. Mình cài cho nó thì dc rùi, nhưng khi ra màn hình nó rất mờ, em muốn nó dc sáng và rõ hơn nhiều. Lúc trước em có cài thử và có chế độ chỉnh sáng,rõ nhưng sao giờ k có chức năng đó nữa. Mong các bro giúp cho. Cám ơn các bro nhé!!!!

ngonamanhbvn

O2 Stealth ko thể kết nối Wifi

Con O2 Stealth của em đang kết nối Wifi bình thường ko hiểu sao mấy hôm nay trở chứng nó ko chịu kết nối cho. Em đến quán cafe gần nhà thấy các máy khác vẫn dùng bt nhưng ko hiểu sao máy em chẳng động cựa. Khi em vào "Wireless manager" để bật Wifi thì ngay lập tức nó hiện "Unavailable"(đèn Wifi máu vàng vẫn nhấp nháy). Các bác giúp em với. Mặc dù em đã Hard Reset mà nó vẫn thế.

Mình thỉnh thoảng cũng bị như thế nhưng mình đã thử bằng cách ngồi gần nơi phát sóng thì nó đăng nhập dc thui. Theo mình nghĩ là do PPC tiếp sóng yếu đó. Bác nên thử cách này xem sao!

Các Bác cho mình hỏi. Từ Beam trong PPC nghĩa là gì hả các Bác, mình mơ hồ quá! Các Bác cho thông tin với!

Các bác sử dụng nhiều máy chắc các Bác biết từ này mà!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.