• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Stealth - THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Status
Không mở trả lời sau này.

ngonamanhbvn

Mong các bro chỉ cách cài hình nền cho O2 Stealth. Mình cài cho nó thì dc rùi, nhưng khi ra màn hình nó rất mờ, em muốn nó dc sáng và rõ hơn nhiều. Lúc trước em có cài thử và có chế độ chỉnh sáng,rõ nhưng sao giờ k có chức năng đó nữa. Mong các bro giúp cho. Cám ơn các bro nhé!!!!

Bác vào Picture and video rồi mở 1 file ảnh ra.Chọn menu=> set as today background=> chỗ Transparency level thì giảm nó xuống =>ok là ổn .

ngonamanhbvn

Em dùng ROM cũ bản 61019 nhưng nhắn tin bằng bàn phím cứng vẫn được ( dùng Ezitext). Chỉ mỗi tội hâm hâm quá. Nhắn lâu hơn cả dùng bút chọc. Các bác up lên rồi có thấy hơn tí nào ko ạ ?

Bàn phím O2 Stealth

Em dùng ROM cũ bản 61019 nhưng nhắn tin bằng bàn phím cứng vẫn được ( dùng Ezitext). Chỉ mỗi tội hâm hâm quá. Nhắn lâu hơn cả dùng bút chọc. Các bác up lên rồi có thấy hơn tí nào ko ạ ?

Mình thấy cái bàn phím của nó củ chuối lắm, bấm số ĐT mà còn mệt nói chi nhắn tin!! Tốt nhất là dùng bút cho nhanh bạn ạ!!

nguyenlam1105

Bản Rom cũ mình ko biết, chứ bản rom mới nhất mình đang xài thì bàn phím nó vẫn củ chuối thôi, ghét nhất là phải chờ sang ký tự khác, cái này chắc ko giải quyết được phải ko mấy bác ?

kasandra

Cách sửa lỗi SmartDialing của O2 Stealth?

mình đang sử dụng O2 Stealth, đã uprom mới nhất (version: ) trong quá trình sử dụng thì phát hiện chức năng Smart Dialing của máy có lúc hoạt động, lúc không (không đoán trước được số DT có sẵn trong danh bạ), như vậy là máy bị làm sao, hay tại lỗi ROM? ngoài ra phần contact kg cho phép chọn một lần nhiều số như trong con O2mini, vì vậy mình kg thể chép toàn bộ số DT trên sim vào bộ nhớ máy được mà phải copy từng số. Bạn nào chỉ dùm mình cách khắc phục đi, xin cảm ơn và hậu tạ.

XuanTruong

Super V.I.P
mình đang sử dụng O2 Stealth, đã uprom mới nhất (version: ) trong quá trình sử dụng thì phát hiện chức năng Smart Dialing của máy có lúc hoạt động, lúc không (không đoán trước được số DT có sẵn trong danh bạ), như vậy là máy bị làm sao, hay tại lỗi ROM? ngoài ra phần contact kg cho phép chọn một lần nhiều số như trong con O2mini, vì vậy mình kg thể chép toàn bộ số DT trên sim vào bộ nhớ máy được mà phải copy từng số. Bạn nào chỉ dùm mình cách khắc phục đi, xin cảm ơn và hậu tạ.

Bạn thử HR lại máy xem sao? Chắc là OK đấy! Còn muốn chọn nhiều số trong Contact thì Bạn lấy file mình gửi dưới đây về cài trên Main là được thôi! Chúc thành công!

Các Bác ơi! Có cách nào làm cho tai nghe O2 Stealth nghe hay và lớn hơn k? Vì hiện tại nghe hơi nhỏ, chưa đủ ép phê. Bác nào có cao kiến xin chỉ giúp với!!

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bác ơi! Có cách nào làm cho tai nghe O2 Stealth nghe hay và lớn hơn k? Vì hiện tại nghe hơi nhỏ, chưa đủ ép phê. Bác nào có cao kiến xin chỉ giúp với!!

Cái này do phần cứng Bạn ơi! không có cách nào đâu ngoài việc kiếm cái tai nghe khác thôi! Chúc vui!

Nó chính là tín hiệu để cho máy khác gởi file qua được máy của bạn đó. Thân!!!

Vậy nó chỉ có chức năng là phát tín hiệu thôi hả Bác? Nó có thể gửi file dc k? Nó có thể dùng tương ứng với các giao tiếp nào? Nó còn có chức năng gì khác k hả Bác?
:-/:-/:-/

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Vậy nó chỉ có chức năng là phát tín hiệu thôi hả Bác? Nó có thể gửi file dc k? Nó có thể dùng tương ứng với các giao tiếp nào? Nó còn có chức năng gì khác k hả Bác?
:-/:-/:-/

Bạn bật lên nó mới phát tín hiệu thu phát như vậy mới nhận file được bạn ạ. Nó cũng có thể còn dùng cho tai nghe blutool nữa đó hoặc giao tiếp giữa các máy với nhau. Thân!!!

Các Bác cho em hỏi! Cái màn hình khởi động của O2 Stealth.
Cái file welcomehead.96.png trong Window mình xóa nó để thay bằng một hình khác thì không thể xóa được. Vậy có cách nào khác để thay màn hình chờ k? Giờ mình phải sử lý nó như thế nào?

Cái chủ đề màn hình chờ đã bị đóng nên e post bài ở đây, nếu có sai thì các bác Mod thông cảm nha!!!

Các Bác cho em hỏi! Cái màn hình khởi động của O2 Stealth.
Cái file welcomehead.96.png trong Window mình xóa nó để thay bằng một hình khác thì không thể xóa được. Vậy có cách nào khác để thay màn hình chờ k? Giờ mình phải sử lý nó như thế nào?

Cái chủ đề màn hình chờ đã bị đóng nên e post bài ở đây, nếu có sai thì các bác Mod thông cảm nha!!!
Thay đổi file welcomehead.96.png, tùy vào bản Rom của từng dòng máy mà chúng ta có thể thay thế 1 hình ảnh khác một cách đơn giản thông qua activesync hoặc Resco explore... Tuy nhiên có một số dòng máy không thể dùng cách thông thường trên được mà phải thông qua build Rom. Nhưng có một cách bạn thử xem nhé (mà mình dùng thấy rất hiệu quả), đó là dùng phần mềm "Total commander" (freesoft), bạn vào đây: http://www.ghisler.com/pocketpc.htm
Tải phần mềm trên về cài đặt vào máy rồi thực hiện replace file welcomehead.96.png bằng một hình ảnh khác có cùng tên, cùng định dạng file, cùng độ phân giải (320x320 pixels). Chúc vui.

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi hien giờ rom nào thốt nhất cho o 2 stealth, mà kô bị lỗi gì

Rom là do cảm nhận, dùng về việc gì và sở thích của từng người Bạn à! Chẳng có Rom nào là không bị lỗi cả, chỉ có nhiều hay ít, lỗi nặng hay nhẹ mà thôi! Bạn vào Box Rom tham khảo và tìm cho Bạn một bản ưng ý để dùng nhé! Chúc thành công!;;)

máy mình kô thể dò đượ sóng wifi mặt dù vẫn đang trong vùng phủ sóng

Các PPC thường thì bắt sóng yếu, O2 Stealth cũng không ngoại lệ. Bro thử đến gần hơn nữa nơi phát sóng thì sẽ có kết quả tốt hơn đó, cái này mình cũng từng bị, đã thử như thế và có kết quả khả quan! Hy vọng Bro sẽ thành công!:|:|:|

Status
Không mở trả lời sau này.