• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Stealth - THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Status
Không mở trả lời sau này.

_zoom_

mấy hôm nay e gặp vấn đề với con này.....syns với Pc và laptop k đc..báo lỗi...nhưg đem ra quán thì lại syns đc bt.....HR mấy lần vẫn vậy. bác nào biết chỉ giúp

XuanTruong

Super V.I.P
mấy hôm nay e gặp vấn đề với con này.....syns với Pc và laptop k đc..báo lỗi...nhưg đem ra quán thì lại syns đc bt.....HR mấy lần vẫn vậy. bác nào biết chỉ giúp

Thảo luận về kết nối Active Sync thì Bạn sang bên ĐÂY nhé! Ở đây chỉ thảo luận về sử dụng thôi! Chúc thành công!;;)

vmn_it

chào các bạn, mình đã đọc hết 7 trang này, sau đây 1 số kinh nghiệm muốn chia sẻ :

mình sử dụng stealth đã được nửa năm nay, tới giờ vẫn thấy hay ngoại trừ việc nt bằng bàn fím là khó chịu (nhưng nếu nt tiếng anh dùng giống như từ điển đoán từ T9 của Nokia thì rất tốt).

Bản rom của mình là WWE_RM060921 từ lúc mua tới giờ, các phần lỗi như bị treo máy, chạy chậm chưa hề xuất hiện, wifi sử dụng tốt, nghe nhạc bằng tai nghe zin hay bằng lo ngoài đều rất to và hay. Tất cả các phần mềm của Spb,Sktool và Resco đều chạy rất tốt không bị đụng gì cả, mình cũng đã cài nhiều phần mềm hỗ trợ thêm vào và chạy ổn định.

Về vấn đê bàn phím không nhắn tin đc thì mình nghĩ nếu có phần mềm keyboard nào hỗ trợ thì chắc đc, không biết có ai có cách nào kô nữa, nghĩ thì thấy đơn giản nhưng không biêt có đc kô

Con này đâu có cổng hồng ngoại đâu, nhìn phía trên đèn báo sóng thì thấy giống nhưng thử hoài kô đc

Một vài ý chia sẻ

Tới nay vẫn chưa có cách khác phục cái vụ bàn phím của Stealth đâu bạn. Bạn search trên chủ đề phần mềm sẽ có phần mềm bàn phím rất đồ sộ, nhấn cũng cực kỳ tiện lợi đó. Phần mềm Full screen keyboard. :)

vmn_it

Tới nay vẫn chưa có cách khác phục cái vụ bàn phím của Stealth đâu bạn. Bạn search trên chủ đề phần mềm sẽ có phần mềm bàn phím rất đồ sộ, nhấn cũng cực kỳ tiện lợi đó. Phần mềm Full screen keyboard. :)

cái này mình đang xài nè, bàn phím to bấm cũng sướng, có thể dùng ngón tay nhắn tin, kô cần dùng bút, hehe giống iphone.

Tại sao người là không viết phần mềm bàn phím khắc phục cho stealth nhỉ ??? :-??:-??:-??

bàn phím sẽ lấy nguồn nhập dữ liệu từ bàn phím :
ví dụ bấm số 2 : 1 lần thì ra chữ a, 2 lần chữ b, 3 lần chữ c, 4 lần là số 2 rồi đặt khoảng thời gian tối đa cho mỗi lần bấm là 0.1 giây, quá trình nhập cho 1 ký tự kết thúc khi vượt quá thời gian này thì sẽ nhập vào ký tự tương ứng với số lần bấm, hoặc là bấm sang phím số khác (giống các đt khác).

Mình nghĩ người ta viết game còn khó hơn gấp tỉ lần mà còn làm đc, cái này đơn giản vậy chẳng lẽ bó tay sao :-?:-?:-?:-?

Mình mà biết lập trình thì sẽ bắt tay vào làm ngay. tự nhiên stealth có bàn phím mà không nhắn tin chữ đc (chức năng hết sức cơ bản) thì cũng đáng buồn thiệt :(:(:(

Có cao thủ nào bắt tay vào làm thử nha !
Chờ ngày dzui tới,
xin cám ơn ! b-)

toot_ti

Cho em hỏi 1 câu là có phải O2 Steath bắt buộc phải sử dụng thẻ nhớ thì mới hiện ra mục wifi trong wirless manager ko vậy các anh?

Em đang xài con O2 Steath và con o2mini . Theo em so sánh thì con Steath chi dc cóa 4 ưu điểm mà thôi có wi-fi,loa ngoài lớn ,thiết kết đột phá nắp trượt( mà...bàn phím số) , bộ nhớ trong tạm ổn và vừa đủ . Chỉ có như thế thôi, chứ thật sự mà nói thì chụp hìh bằng o 2 Steath hiển thị trên màn hìh cực kỳ xấu xí (chỉ khi lên máy tính thì mới thấy dc 2megapixel là thế nào thôi) , tốc độ cũng ko nhanh hơn con O2 mini là bao cả,vả lại có 1 chuyện em lun lun gặp là mỗi khi kết nối Active sync thì toàn bộ thời gian trong máy đều bị đảo lộn hết đó , thứ 2 là dù đã đem con o 2 Steath đem ra 3 cửa hàng dthoai mà vẫn ko chỗ nào hiểu dc là tại sao vẫn ko tìm thấy mục Wifi trong wirless manager hết..Pó tay lun. đó là chút ý kiến của em.
Xin cám ơn

Last edited by a moderator:

hieudn

A.Quang ơi!cưu em với,em vừa rớt con 02 Stealth xuống đất.nó bi nứt màng hình cảm ứng.nghe gọi vẫn bình thường nhưng nhăn tin ko đươc.em đi thay nhưng o Đà Nẵng ko ai co mang cảm ưng.anh chi cho em chổ nào sửa tin cậy với.

XuanTruong

Super V.I.P
A.Quang ơi!cưu em với,em vừa rớt con 02 Stealth xuống đất.nó bi nứt màng hình cảm ứng.nghe gọi vẫn bình thường nhưng nhăn tin ko đươc.em đi thay nhưng o Đà Nẵng ko ai co mang cảm ưng.anh chi cho em chổ nào sửa tin cậy với.

Bạn qua bên Box "Trung tâm thương mại" Trong SubBox "Kinh nghiệm mua bán và sửa chữa điên thoại" để tham khảo và hỏi nhé! Ở đây không phải là nơi hỏi vấn đề đó! Chúc vui!;;);;);;)

kasandra

Cho em hỏi 1 câu là có phải O2 Steath bắt buộc phải sử dụng thẻ nhớ thì mới hiện ra mục wifi trong wirless manager ko vậy các anh?

Em đang xài con O2 Steath và con o2mini . Theo em so sánh thì con Steath chi dc cóa 4 ưu điểm mà thôi có wi-fi,loa ngoài lớn ,thiết kết đột phá nắp trượt( mà...bàn phím số) , bộ nhớ trong tạm ổn và vừa đủ . Chỉ có như thế thôi, chứ thật sự mà nói thì chụp hìh bằng o 2 Steath hiển thị trên màn hìh cực kỳ xấu xí (chỉ khi lên máy tính thì mới thấy dc 2megapixel là thế nào thôi) , tốc độ cũng ko nhanh hơn con O2 mini là bao cả,vả lại có 1 chuyện em lun lun gặp là mỗi khi kết nối Active sync thì toàn bộ thời gian trong máy đều bị đảo lộn hết đó , thứ 2 là dù đã đem con o 2 Steath đem ra 3 cửa hàng dthoai mà vẫn ko chỗ nào hiểu dc là tại sao vẫn ko tìm thấy mục Wifi trong wirless manager hết..Pó tay lun. đó là chút ý kiến của em.
Xin cám ơn
thời gian trên PPC bị thay đổi sau khi sync là do đồng hồ trên cái PC iu của bạn set k đúng nên bị vậy thôi, nếu có kết nối internet thì bạn sử dụng chức năng "Automatic sync..." trong mục date&time của windows là đảm bảo luôn luôn đúng giờ

johanvie

O2 Stealth thuộc dòng máy nào vậy?

O2 Stealth thuộc dòng máy nào vậy? Muốn thiết lập wifi khi dùng để lướt web tại quán cafe thì làm thế nào? Muốn vào mạng qua kết nối USB với máy tính thì làm như thế nào vậy? Ai biết chi cho mình chi tiết với! Cảm ơn nhiều!

acurla

Chào cả nhà, tui mới dùng PPC (O2 Steath) qua box phần mềm thấy cài được cho PPC giao diện Iphone nhìn mê quá. Không bít O2 Steath có cài được không. Ai bít chỉ dùm nhé. Thanks nhìu !!!

ngchitrung

có bác nào biết giúp dùm em với :
1- Khi cài nhạc chuông tin nhắn và âm báo thức không sử dung được nhạc mp3
2- Làm cách nào để copy danh bạ trên thẻ sim qua máy được mà copy 1 làn đó ( nghia là chọn tât cả ). Vi em dang sài super sim dang ba nhièu lam gần 600 sổ cơ đấy
3- cách truy cạp internet wireless
em xin cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

traibuon

Ra quán cafe có Wifi. Bật Wifi.Vào Setting/Connections/Wi-fi/chọn mạng ấn Connect, rùi Next,Finish,Ok.Xong rùi lướt wed nha.

Status
Không mở trả lời sau này.