• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's Wizard 3.0

boy_de_ghet

không biết máy bác Octaivoi thế nào, lúc mình uprom crossbow v3.4 cũng đã làm thử nhiều kiểu như bác nói trên, HR, align lại rất nhiều lần...để thử lại lân này build 1 cái đã fix xem có đc ko..anyway, thanks nhiều nhá

Tôi bây giờ không sử dụng Crossbow nữa nên không thể test và fix nó (nhưng lúc tôi build nó tôi đã up và test rồi mà đâu có bị gì đâu). Bạn dùng bản KitChenROM để tạo ra ROM Crossbow.
- Tôi upload 2 file default.hv and user.hv, bạn load về và copy vào thư mục SYS\Metadata trong KitChenROM rồi override, sau đó bạn BuildOS.exe thì sẽ good đó.

Goodluck !

- Các bạn tự build ROM bằng KitChenROM đi nhé ! tôi không build ROM nữa đâu, sau này tôi chỉ chỉnh sửa OEM rồi up lên thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ronie

Gửi bác holiganboy va wanttolove:

Còn con kitchen 3.4 các bác up giúp em lên host khac với. Tks in advance!

:)

ronie

Gửi bác boy_de_ghet:

Sao em thấy nghe nhạc bản ROM của bác không hay mấy. Nghe cả bằng Audio manager vá WMP. Cả hai nghe đều không hay bằng NBD 7.9 hay bản Wizard_v2.21.4.101_O2_WWE (bản em thấy nghe nhạc hay nhất từ trước đến nay).

Bác xem lại giúp em nhé. Bản 3.4 đã điều chỉnh món này chưa bác? Em rất kết nghe nhạc nên ... hihiihhi

Tks bác boy_de_ghet qua nhiều luôn,

hutzest

Không cần chờ bác Wanttolove đâu , các bạn download theo link sau nhé , mình đã test , tốc độ rất okêy , có thể dùng trình tăng tốc để hỗ trợ down load nhé ................
ROM_Wizard_OCTAIVOI_3.4_Crossbow

http://www.mediafire.com/?6gx9rgcao9v

ROM_Wizard_OCTAIVOI_3.4_TouchFlo

http://www.mediafire.com/?5ulc0uynxye

Chúc vui nhé , thấy bổ ích thì click thank là okêy thui ...........:D;;);;)

cứ tải cái bản "ROM_Wizard_OCTAIVOI_3.4_TouchFlo" của bác đến >60% thì die,bác xem giúp người giúp cho chót,úp lại cho anh em thưởng thức với

hooliganboy

cứ tải cái bản "ROM_Wizard_OCTAIVOI_3.4_TouchFlo" của bác đến >60% thì die,bác xem giúp người giúp cho chót,úp lại cho anh em thưởng thức với

Bạn xem lại nhé , mình mới test thử , link vẫn rất ngon mà , tốt nhất bạn nên dùng thêm trình hỗ trợ download nào đó như Flashget hay Net Transport để download cho ổn định nhé ............

boy_de_ghet

Chúc mừng boy_de_ghet có phiên bản Rom đầu tiên..!
Có lẽ nên chuyển nick thành boy_de_thuong đi,vì công việc build rom vất vả chẳng dễ ghét tí nào..! :D :D :D
Thân...!

Oi Troi, gởi private mess mà không cho replay thì pó cẳng luôn. (Đây là link, you xem và report dùm tôi xem có lỗi gì không nhé !)

My Y!M : octaivoi

http://rapidshare.com/files/45719354/HTC_TouchFlo.cab
http://www.pxdxa.com/read.php?tid=44578&keyword=

My Link : http://rapidshare.com/users/TVZFE6

Chỉnh sửa cuối:

boy_de_ghet

Gửi bác boy_de_ghet:

Sao em thấy nghe nhạc bản ROM của bác không hay mấy. Nghe cả bằng Audio manager vá WMP. Cả hai nghe đều không hay bằng NBD 7.9 hay bản Wizard_v2.21.4.101_O2_WWE (bản em thấy nghe nhạc hay nhất từ trước đến nay).

Bác xem lại giúp em nhé. Bản 3.4 đã điều chỉnh món này chưa bác? Em rất kết nghe nhạc nên ... hihiihhi

Tks bác boy_de_ghet qua nhiều luôn,

Chỉnh nghe nhạc thì thua, vì tôi không thích nghe nhạc cho lắm. Sao lại là không hay ta (vì cấu trúc files cũng như nhau thôi mà) hay là hàng VN chất lượng âm thanh không được tốt :D. Vậy bạn thích nghe nhạc thì chơi NBD 8.1 nhé !

next

Hahaha, Các bạn HardReset lại 1 lần là oki thôi hoặc là trong lúc uprom mà tới mục TapScreen thì chọt nhẹ nhàng và đúng mục tiêu nhé, thì khi đó ROM chạy rất good.
- Mà cũng có thể là trong lúc Build ROM tôi đã để file *.nb trong thư mục ROM của bản KitChen có TouchFlo vào nên nó vậy chăng nhưng mà cũng ngộ nha, cũng là cùng 1 ROM mà sao tôi có bị gì đâu nè.
- Mà thành viên trong forum này này chắc người ở Hà Nội nhiều thì phải ?

OEM : http://rapidshare.com/files/47059230/OEM_OCTAIVOI_Update_5-Aug-2007.rar

Note : Xóa thư mục OEM và copy cái này vào. (Phải xóa thư mục OEM, không copy override).

cái này có phải là bản kitchen cho octavoi touch flo 3.4 không boy?nếu được bạn gửi thêm files đính kèm thêm chi tiết cách cook luôn nhé.thanks trước

boy_de_ghet

cái này có phải là bản kitchen cho octavoi touch flo 3.4 không boy?nếu được bạn gửi thêm files đính kèm thêm chi tiết cách cook luôn nhé.thanks trước

File hướng dẫn gì nữa ta, lúc trước có post file hướng dẫn rồi mà, xem lại trang 1 or 2 gì đó. Còn đây chỉ là OEM update thôi (cả Crossbow lẫn TouchFlo).

Thực ra tôi có bản TouchFlo build (tối hôm qua) cho tôi sử dụng thôi không public (Trong bản ROM này tôi xóa bớt Shortcut và đưa nó vào mục System của Control Panel và thêm mục Customize TouchFlo để có thể add/remove soft trên TouchFlo). Nếu ai muốn thử thì vào Link Rapidshare của tôi test thử.

khangvd

Thank bác boy_de_ghet, em đã update OEM và build một bản để dùng chạy rất tốt ( từ sáng đến giờ ;) ) Mà tiện thể bác có cái OEM package của Softkey thì bác upload cho em cái.
Thanks

next

Mình mới up bản rom touchflo 3.4 thấy giao diện bên ngoài đã có màu,nhình thấy có nhiều phần mềm mới co nhiều tiện ích như call sms blocker,có thêm phần register editor thì quá tuyệt có thể điều chỉnh register cho các soft phần mềm,Tuy nhiên up từ bản 3.3 lên 3.4 mình đã hard reset lại rồi nhưng vẫn thấy nó chạy không được smooth lắm, vẫn còn lỗi ở phần window media player khi chiếu lại những thước phim mình quay thì nó bị treo máy luôn,điều chỉnh chuyển files quay camera từ main memory qua storage card thì cũng bị treo máy.Mình thì không biết chỉnh PP thành mấy Mb cho nhanh nhưng mình overlock tốc độ trong OMAP clock plus từ 180 lên 192 thì chạy ngọt lắm,các bạn cứ thử xem .Chắc hôm nay download bản OEM của boy de ghet và nghien cứu thử bản kitchen để tự tạo rom cho mình thử xem,các bạn nhớ chỉ giáo ho mình nhé,hồi hộp quá

khangvd

Hi bác next,
Em build rom từ kitchen (update OEM) của bác boy_de_ghet thì không bị những lỗi trên. Mà Omap OC mặc định của ROM là 260 chứ, mà bình thường chip Omap chạy ở tốc độ 195 mà bác, sao bác lại down xuống 192 thế ;) em thì em bỏ Omap clock plus để dùng BatteryStatus set clock 260 chạy ngon lắm :)

next

Hi bác next,
Em build rom từ kitchen (update OEM) của bác boy_de_ghet thì không bị những lỗi trên. Mà Omap OC mặc định của ROM là 260 chứ, mà bình thường chip Omap chạy ở tốc độ 195 mà bác, sao bác lại down xuống 192 thế ;) em thì em bỏ Omap clock plus để dùng BatteryStatus set clock 260 chạy ngon lắm :)

Hi khangVD!
Mình thì trước giờ vẫn chỉ download rom của bác boy de ghet về rồi up lên thôi ,cho nên những soft có sẵn của bác boy là mình chỉ ngồi dọc và nghiên cứu thôi chứ không cài thêm bất cứ software nào vào,thấy trung thành chưa ;) và cũng chưa có thời gian mà ngồi nghiên cứu cách tạo OEM hay tự cook bản rom cho chính mình nữa,tuy nhiên hôm nay mình đang down bản OEM _update_5 -August-2007 .rar về.Theo những trang trước mình đọc thì có phải sau khi giải nén thì chép những phần liên quan đến OEM trong bản update dán đè lên bản rom như 3.4 phải không bạn?MÌnh có muốn cài thêm chương trình thì bằng cách cài đặt thông qua chương trình CE cab manager phải không,còn không thích thì xóa bằng cách bỏ dấu check trong OEM nào đó có sẵn trong phần rom.Các thao tác này đều làm trên PC hay PPC vậy bạn.Đây là những thắc mắc mà mình vẫn còn chưa thông lắm,trong khi chờ đợi download bản kitchen xuống để tự cook rom sử dụng(hình như bản kitchen của v3.4 thì chưa có phải không hay là có thể sử dụng bản kitchen v3.3 cũng được)?.Cảm ơn bro trước

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

Hi khangVD!
Mình thì trước giờ vẫn chỉ download rom của bác boy de ghet về rồi up lên thôi ,cho nên những soft có sẵn của bác boy là mình chỉ ngồi dọc và nghiên cứu thôi chứ không cài thêm bất cứ software nào vào,thấy trung thành chưa ;) và cũng chưa có thời gian mà ngồi nghiên cứu cách tạo OEM hay tự cook bản rom cho chính mình nữa,tuy nhiên hôm nay mình đang down bản OEM _update_5 -August-2007 .rar về.Theo những trang trước mình đọc thì có phải sau khi giải nén thì chép những phần liên quan đến OEM trong bản update dán đè lên bản rom như 3.4 phải không bạn?MÌnh có muốn cài thêm chương trình thì bằng cách cài đặt thông qua chương trình CE cab manager phải không,còn không thích thì xóa bằng cách bỏ dấu check trong OEM nào đó có sẵn trong phần rom.Các thao tác này đều làm trên PC hay PPC vậy bạn.Đây là những thắc mắc mà mình vẫn còn chưa thông lắm,trong khi chờ đợi download bản kitchen xuống để tự cook rom sử dụng(hình như bản kitchen của v3.4 thì chưa có phải không hay là có thể sử dụng bản kitchen v3.3 cũng được)?.Cảm ơn bro trước
Bạn phải down bản update OEM đó về , rồi copy xong paste đè lên các file trong thư mục OEM của bản KitChenROM , sau đó thì tiến hành thao tác tạo rom như hướng dẫn thôi .
Muốn tạo một OEM mới thì bạn tìm bài hướng dẫn của bác Tom_co_don đã hướng dẫn chi tiết ở mấy bài trước http://pdaviet.net/showthread.php?t=11175&page=7 . Tất cả các thao tác này đều phải thực hiện trên PC nhé bạn , PPC ko làm được đâu :D:D .
Hiện nay bác boy_de_ghet vẫn chưa giới thiệu một bản KitchenRom mới nào cả , do đó bạn cứ down bản cũ về rồi thao tác nhé ............
Chúc bạn thành công

khangvd

@next:
Bác phải down kitchen của bác boy_de_ghet http://rapidshare.com/files/4607038...6.6.666_OCTAIVOI_Fixed_Update_01-Aug-2007.rar rồi xóa thư mục OEM đi, copy cái OEM update ngày 05/08 vào đó. Vấn đề thêm bớt ứng dụng thì đã có bài hướng dẫn của Tom_co_don ngay trong thread này rồi. Tất cả công việc build này đều làm trên PC bác ạ, chỉ dùng PPC để thưởng thức sản phẩm "home brew" của mình thôi ;)
Chúc bác thành công

boy_de_ghet

Thank bác boy_de_ghet, em đã update OEM và build một bản để dùng chạy rất tốt ( từ sáng đến giờ ;) ) Mà tiện thể bác có cái OEM package của Softkey thì bác upload cho em cái.
Thanks

Softkey chỉ là file *.cpl thôi, không cần tạo OEM, chỉ cần copy vào thư mục OEM nào cũng được rồi nó sẽ tự động vào mục System của Control Panel thôi. Mà nếu dùng TouchFlo thì không nên dùng Softkey.

boy_de_ghet

Softkey chỉ là file *.cpl thôi, không cần tạo OEM, chỉ cần copy vào thư mục OEM nào cũng được rồi nó sẽ tự động vào mục System của Control Panel thôi. Mà nếu dùng TouchFlo thì không nên dùng Softkey.

Nếu tôi có các dòng máy Hermes . . . thì tôi cũng sẽ tạo KitChenROM như vậy, vì tạo KitChenROM thì sẽ dễ dàng cho ai muốn tự build 1 ROM cho mình.

Chỉnh sửa cuối: