• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OMNIA HD V40 5233, V52 5800 10HS

Status
Không mở trả lời sau này.

luv_mit

Member
Có bác nào có Live Wallpapers có mấy ứng dụng hay xài như ola, socbay, operamini, ... ko ạ :-s

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

Mình vẫn bị báo lỗi hệ thống =.=

+ cho hỏi cái này để làm rỳ vậy HS OMNIA HD COOK ROM
chỉ để sử dụng HS omina HD thôi bạn, bên PNHT cài ứng dụng gì đó, bác mathanh chưa bỏ đi nên vẫn lỗi mà bạn. nhưng bạn vẫn có thể sử dụng bình thường, k ảnh hưởng gì đâu
+ cho hỏi cái này để làm rỳ vậy HS OMNIA HD COOK ROM
Cái này để dành cho bạn nào thích tự tay cook 1 phiên bản cho riêng mình thui ^^!

OverYou

chỉ để sử dụng HS omina HD thôi bạn, bên PNHT cài ứng dụng gì đó, bác mathanh chưa bỏ đi nên vẫn lỗi mà bạn. nhưng bạn vẫn có thể sử dụng bình thường, k ảnh hưởng gì đâu

Cái này để dành cho bạn nào thích tự tay cook 1 phiên bản cho riêng mình thui ^^!

Dùng ko bình thường đâu bro, mình cũng bị báo lỗi hệ thống, màn hình chủ đẹp với nhiều phím tắt nhưng CFW còn nhiều lỗi quá, mình chưa tiện nói hết ra vì đang duyệt web bằng điện thoại. Giờ chỉ kết luận chung chung là CFW này vẫn chưa thể sử dụng 1 cách lâu dài được, còn phải fix lại nhiều trên 5800 v52. Ai JAF bản này thì khỏi nghe nhạc luôn vì âm lượng quá nhỏ, đã chọn maximum âm lượng nhưng ko lớn hơn chút nào! Hệ thống báo lỗi phải tắt máy bật lại nhiều lần để hết báo lỗi, ko tích hợp phím restart, các thư mục chứa ảnh hay phim 'heo' của mình bị móc ra hết, ko ẩn như CFW C6, icons full thay đổi theme thoải mái. Flash lite chỉ xem file .flv ở dạng màn hình nằm dọc bé tẹo! Nói chung là cần phải sửa lỗi tùm lum, để chiều nay hoặc ngày mai mình post hình lên cho các bro coi!

luv_mit

Member
Dùng ko bình thường đâu bro, mình cũng bị báo lỗi hệ thống, màn hình chủ đẹp với nhiều phím tắt nhưng CFW còn nhiều lỗi quá, mình chưa tiện nói hết ra vì đang duyệt web bằng điện thoại. Giờ chỉ kết luận chung chung là CFW này vẫn chưa thể sử dụng 1 cách lâu dài được, còn phải fix lại nhiều trên 5800 v52. Ai JAF bản này thì khỏi nghe nhạc luôn vì âm lượng quá nhỏ, đã chọn maximum âm lượng nhưng ko lớn hơn chút nào! Hệ thống báo lỗi phải tắt máy bật lại nhiều lần để hết báo lỗi, ko tích hợp phím restart, các thư mục chứa ảnh hay phim 'heo' của mình bị móc ra hết, ko ẩn như CFW C6, icons full thay đổi theme thoải mái. Flash lite chỉ xem file .flv ở dạng màn hình nằm dọc bé tẹo! Nói chung là cần phải sửa lỗi tùm lum, để chiều nay hoặc ngày mai mình post hình lên cho các bro coi!

thế bạn chưa đọc kĩ à, anh Thanh chỉ cook thêm các HS thôi mà
còn các thành phần khác, bạn tự cook vào chứ.
mathanh :mình chỉ thêm các HS còn lại dành cho các bạn tự cook lại
mình dùng rồi, nên biết, âm lượng nhạc to, rất to là đằng khác...nếu bạn dùng hs omina nghe nhạc ngoài màn hình chủ thì k tăng âm lên được đâu, cái lỗi đó chưa khắc phục được

OverYou

thế bạn chưa đọc kĩ à, anh Thanh chỉ cook thêm các HS thôi mà
còn các thành phần khác, bạn tự cook vào chứ.

mình dùng rồi, nên biết, âm lượng nhạc to, rất to là đằng khác...nếu bạn dùng hs omina nghe nhạc ngoài màn hình chủ thì k tăng âm lên được đâu, cái lỗi đó chưa khắc phục được
Vậy thì bó máy! Mình có bít cook kéc j đâu? Chỉ bít xài thôi, mà xài như này thì sao xài? Có lẽ trung thành với CFW C6 của bro thanhhaifire thoy :D

OverYou

Bản này uống pin như trâu, lại chỉ dùng được Flash Lite 3.0 màn hình chạy file .flv có chút xíu :( Nói chung là khó xài bản này phổ biến lắm, mình post mấy hình lên cho anh em coi thử!

Bản này hiệu ứng hơi nhạt, dược cái màn hình giao diện nhìn cũng ok, tốn pin, máy báo lỗi hệ thống sau mỗi lần khởi động máy, kết nối với máy vi tính qua cáp USB chậm còn làm máy laptop mình đơ luôn ~X(

OverYou

sao mình copy vao C rồi mà chả thấy nó thay đổi gì cả, liệu có phải làm gì nưa k bro

Dùng kèm với Home Screen SamSung Omina nhé. Mỗi lần copy một Gadget khác thì phải chuyển cái cũ đi trước, chỉ để 1 cái Gadget ở ổ C của máy. Reset lại phone sẽ có!

bente402

Dùng kèm với Home Screen SamSung Omina nhé. Mỗi lần copy một Gadget khác thì phải chuyển cái cũ đi trước, chỉ để 1 cái Gadget ở ổ C của máy. Reset lại phone sẽ có!

cần gì restar...đổi wa hs mặc định rồi đổi lại omina hs thì ok rồi

OverYou

Mình thấy có lỗi khi đổi như vậy, nên mình restart cho lành!

Status
Không mở trả lời sau này.