• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu Swiss Manager thấy thì bạn chuyển tới Folder đó rồi click vào chữ (i) nằm trong ô màu xanh, ở góc dưới bên trái, chọn tab Attributes sau đó bỏ chọn ở ô Hidden là dc.

hoanghai_188

Nếu Swiss Manager thấy thì bạn chuyển tới Folder đó rồi click vào chữ (i) nằm trong ô màu xanh, ở góc dưới bên trái, chọn tab Attributes sau đó bỏ chọn ở ô Hidden là dc.

Thankyou very much. Em đã làm được rồi. Very, very thanks

dunogthuy888

các bác cho em hỏi, trc em dùng các máy ĐT thì để báo thức rồi tắt máy đi ngủ sáng hôm sau tự nó khởi động nguồn đánh thức mình. sao p1i nó ko tự khởi động vậy ? em cũng để bác thức mà tắt máy đi ngủ nó chẳng bao giờ tự khởi động cả. và em muốn hỏi thêm 1 điều nữa là sao em vào wifi mà vẫn mất tiền GPRS vậy ? mất nhiều lắm ý. các bác giúp em với nhé. thanks

0986534118

Giúp đỡ p1i hàng xtay sing bị treo do lỗi up fw .ko để ý...

E ko để ý đã up fw cho con p1i xong nó chạy > 90% thì bị treo luôn,hic T_T
để ý mới thấy các b bảo là phải chuyen CDA sang GW1 thì mới up fw dc,e thì up fw luôn nên giờ nó treo rồi
B nào biết cách chỉ dùm e up lại với,giờ bất nó chỉ lên đèn thôi.

NMLD

Bạn ra ngoài quán chạy lại phần mềm.20-50k tùy lương tâm của thợ. good luck.

hoanghai_188

Các bác cho em hỏi con P1i của em nó không báo đúng thời gian tin nhắn so với giờ của điện thoại, bị lệch khoảng 6 tiếng. Cái này là do mạng hay là do máy hả các bác.

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn xem lại cài đặt của ngày giờ xem phần Set current Time zone có đúng là S.E. Asian time zone, và Hà Nội kg? Nếu đã chọn đúng như vậy thì do lỗi của tổng đài.

maianhjp

update P1i bị lỗi, khởi động lại và update lại cũng ko được, hix

Tình hình là mình mới update lại máy giữa chừng thì phần mềm update biến mất ( lúc đó đang đọc báo nữa,... ). Mở máy lại chỉ thấy sáng mãi mà hình mờ mờ và sáng bàn phím. Update lại thì chỉ thấy báo là máy đã có phần mềm mới nhất, ko reset được nữa. Khởi động lại máy tính cũng như phần mềm update của SE cũng ko được. Đã tháo pin để 1 lúc lâu rồi làm lại cũng vẫn như vậy, buồn quá....AE nào có kinh nghiệm chỉ giúp member mới với nhé. Mới biết đến p1i nên chỉ chọt chẹt cài pm như ae hướng dẫn trên 4r thôi,.....huhu:(:)(:)(:)(:)((

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn cài phần mềm Update Service vào một cái PC khác rồi update lại thử xem. Còn khởi động dc là còn update lại dc.

maianhjp

Bạn cài phần mềm Update Service vào một cái PC khác rồi update lại thử xem. Còn khởi động dc là còn update lại dc.

Hix, hôm qua mình update bằng laptop lỗi khi ngồi ở quán cafe, sáng nay lên công ty sử dụng máy công ty cũng không được luôn. Phần mềm Update nó vẫn báo là không có phần mềm mới cho điện thoại này. hix hix.....
Không biết còn phần mềm nào để fomat lại điện thoại p1i nữa không các pro ơi.....:(

Nguyen_Minh

Hix, hôm qua mình update bằng laptop lỗi khi ngồi ở quán cafe, sáng nay lên công ty sử dụng máy công ty cũng không được luôn. Phần mềm Update nó vẫn báo là không có phần mềm mới cho điện thoại này. hix hix.....
Không biết còn phần mềm nào để fomat lại điện thoại p1i nữa không các pro ơi.....:(

Bác thử chạy flash bằng XS++ rồi chạy SEUS lại xem có được ko

maianhjp

hix, đã tìm ra pm chạy flash rôi, nhưng chạy toàn bị dừng Progress giữa chừng thôi....:(
Còn cách nào khác ko pro....

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử tham khảo topic Chuyên đề: Chia sẻ kinh nghiệm thành viên. Trang 2 bài cuối cùng của bạn byebyeshady nhé, đang ôm phone nên kg dẫn lnk giúp bạn dc. Chúc may mắn.

maianhjp

Bạn thử tham khảo topic Chuyên đề: Chia sẻ kinh nghiệm thành viên. Trang 2 bài cuối cùng của bạn byebyeshady nhé, đang ôm phone nên kg dẫn lnk giúp bạn dc. Chúc may mắn.

Phù.......................:D
Báo cáo ae là sau khi cố gắng làm đi làm lại khoảng chục lần....hix, ...mình đã cứu được con dế yêu rồi..hiihi
* có lẽ nguyên nhân chính bị lỗi giữa chừng là do pin hết, mặc dù làm đúng như hướng dẫn....:D

Cảm ơn ae nhiều!!

Chỉnh sửa cuối:

robinhood2708

các bác giúp em với. Con p1i của em dạo này ko hiểu do em nghịch gì (chắc đổi icon hay sao ý) mà giờ nó cứ bị lỗi là: cài đặt phần mềm *.sis là cứ báo lỗi installation file is corrupt. Có soft như slick 0.54 ko gỡ được. Nhưng phần mềm *.jar thì vẫn cài được.
Cao thủ nào chẩn đoán và xử lý giúp em với. Em cám ơn trước ạ.

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn copy hết những dữ liệu quan trọng trên thẻ nhớ ra PC, sau đó Backup lại ĐT. Thử Format thẻ nhớ xong rồi cài lại thử xem sao? Có khả năng bị lỗi thẻ nhớ. Nếu vẫn không dc thì Format lại máy rồi thử lại, nhưng mình nghĩ thì mod Icon kg gây nên lỗi như bạn miêu tả đâu.

robinhood2708

à, em cũng đã thử bỏ thẻ nhớ ra ngoài. download file sis về lưu thẳng vào ổ C, để cho quá trình ko liên quan gì đến thẻ nhớ. Tiến hành cài đặt soft đó từ ổ C vẫn bị báo lỗi corrupt.
Có cách nào ko fải format máy ko ạ? hay nó bị lỗi file hệ thống nào đó, có copy từ ổ Z về để repair đc ko ạ?

tommynguyen1961

à, em cũng đã thử bỏ thẻ nhớ ra ngoài. download file sis về lưu thẳng vào ổ C, để cho quá trình ko liên quan gì đến thẻ nhớ. Tiến hành cài đặt soft đó từ ổ C vẫn bị báo lỗi corrupt.
Có cách nào ko fải format máy ko ạ? hay nó bị lỗi file hệ thống nào đó, có copy từ ổ Z về để repair đc ko ạ?

máy của bạn đã hack chưa? :-?