• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

hoanghai_188

e tìm dc rùi thanks bác
thế có phần mềm nào cho phép hiển thị full hình nền ko các bác

Cái này trong mặc định của máy có rồi. Em dùng P1i. k bít bác dùng máy nào? Với con P1i thì khi chọn ảnh làm ảnh nền, bác chỉ cần xoay con lăn ben trái máy ấy. Nó sẽ cho bạn các kích thước lớn nhỏ tùy ý....

hoanghai_188

em cũng dùng p1i bác à...em làm như vậy nhưng ảnh nền vẫn ko fukk màn hình đc

Sao lại thế được nhỉ. Bác chọn 1 ảnh bất kỳ. Chon more/ use wall paper/ nó sẽ hiện ra cho bác 1 cái để cái để bác có thể chỉnh sửa bằng con lăn bên trái mà...

NokuaN70

Well-Known Member
Wallpaper thì làm sao full hết màn hình dc? Chỉ có ảnh nền của Theme thì mới full màn hình dc thôi, còn ảnh do người dùng đặt thì bị thanh Taskbar nó che mất phần trên và phần dưới rồi.

ld49_063

Tình hình rất là tình hình. Em đang xài con P1i có 1 hiện tg em ko thê nào sủa đc. Máy em vẫn có full cột sóng, nhung ko gọi đi cũng như gọi tới đc. Em đã nân fw lên mới nhất, CDA gw2 luôn. Mong các bác chỉ giáo cho em với. Thank các bác nhiều.

vunhiendang

Tình hình rất là tình hình. Em đang xài con P1i có 1 hiện tg em ko thê nào sủa đc. Máy em vẫn có full cột sóng, nhung ko gọi đi cũng như gọi tới đc. Em đã nân fw lên mới nhất, CDA gw2 luôn. Mong các bác chỉ giáo cho em với. Thank các bác nhiều.

Lúc trước mới mua máy về mình cũng bị như dzậy,nhưng mình up lên Cda gw1 thì nó hết,bạn thử chuyển wa gw1 xem sao

ld49_063

Lúc trước mới mua máy về mình cũng bị như dzậy,nhưng mình up lên Cda gw1 thì nó hết,bạn thử chuyển wa gw1 xem sao
Cảm ơn bạn nhiều. Hum bữa mình đem máy ra bảo hành, sau mấy ngày vật vã nó báo 1 câu:" Ở Việt Nam chỉ có thể làm đc đến thế" Hjc máy có các bác chứ ko thì em cũng ko biết làm j.

Mình chuyển qua GW1 rồi nhưng vẫn ko hết bạn ơi. Ngủ 1 đêm tới sáng là máy bị như vậy á. Treo luôn ko sử dụng j đc hết

Last edited by a moderator:

theminhbk

Member
Bạn Up lai FW rùi format máy la được đó bạn. Mình bị như bạn da sửa dược rồi.

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vào Service Menu để Format, cuộn Jogdial ↑*,↓↓*,↓* sau đó cjhọn Format Internal Disk là xong.

hoanghai_188

Con P1i của em đang cần vệ sinh ngay lập tức.hic. Cái vỏ ngoài của nó thì bị bong ra hết rồi, các bác biết địa chỉ nào uy tín, bảo dưỡng hộ em con P1i với. Thank các bác...

hoanghai_188

Tình hình là con P1i của em sau khi cài gdesk, em đã uninstall nó rồi, vậy mà thỉnh thoảng nó lại hiện lên dòng thống báo là phả install cái gdesk. Làm thế nào đây các bác.hix. Với lại con P1i của em dạo này thỉnh thoảng đang dungg lại tự động tắt nguồn. Em lo quá.huhu

NokuaN70

Well-Known Member
Khi điện thoại đòi phải Install lại những phần mềm đã cài, là đang bị tình trạng tắc file. Bạn để CapsWitch OFF rồi vào ổ D:private tìm tới folder 10202dce rồi xóa tất cả những file sis trong đó đi là hết.
Còn điện thoại của bạn lâu lâu bị tắt nguồn thì nên update lại FW thử xem có hết không.

hoanghai_188

Con P1i của em. Thỉnh thoảng vào camera là nó lại bị đơ.Phải tắt nguồn, khở động lại. hic. Các bác giúp em

blackrat

Con P1i của em nó mất chế độ rung rồi, giờ sửa bằng cách nào các bác giúp với - Tks!

NokuaN70

Well-Known Member
Con P1i của em nó mất chế độ rung rồi, giờ sửa bằng cách nào các bác giúp với - Tks!
Làm sao mà mất chế độ rung dc? Bạn đã kiểm tra lại cài đặt chưa? Nếu đã kiểm tra lại mà vẫn không rung thì chắc moteur rung đã die, thay em nó cũng khá đơn giản nếu như bạn biết cách tháo máy.
Để kiểm tra lại cài đặt vào Control panel/ Sounds&Alerts chọn dòng Vibrating alerts, chọn ON cho tất cả, Save lại rồi test thử xem?
Nếu thay thì kiếm cục rung của mấy con dòng W,K xài cũng dc nhưng phải đổi cục ly tâm của con P1 qua.

blackrat

Hic, em on tất cả các kiểu rồi. Quả này chắc phải thay quá... Ôi con P1i thân yêu hơn 3 năm qua của tôi
Tks bác!