• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

raymon1414

jogdial p1i bị lỗi

Tình hình là jogdial của con p1 của mình nó chạy lung tung rất khó chịu nên mò lên đây xin ý kiến các bác về cách xử lý, có ai bị như mình không và cách xử lý ntn cho mình xin tí kn nhé.Do máy chưa bung nên ngại tháo ra quá :-? .

shunlove

Thắc mắc về SMS của P1i

Sư việc là như thế này: từ trước tới h em xài p1i bình thường, nhưng về sau em mới để ý là SMS của p1i em save vào Sim, em đã mò nhiều lần nhưng không biết cách làm cho nó tự lưu vào máy, ai có thề giúp giùm em không

NokuaN70

Well-Known Member
Tình hình là jogdial của con p1 của mình nó chạy lung tung rất khó chịu nên mò lên đây xin ý kiến các bác về cách xử lý, có ai bị như mình không và cách xử lý ntn cho mình xin tí kn nhé.Do máy chưa bung nên ngại tháo ra quá :-? .

Jogdial bị như vậy ngoài tháo máy ra,không còn cách nào đơn giản hơn nữa đâu bạn.

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

mình k bít up firm.thẻ nhớ của mình bây giờ xài lại bình thường rùi...nhưng thấy máy chạy chậm wa.
up fw trong diễn đàn đã nói rất nhiều ròi,bác chịu khó tìm lại rồi thực hiện theo hướng dẫn là được.

@:Chào cả nhà,sau 1 thời gian em không thể vào được diễn đàn vì 1 số lí do kĩ thuật. Giờ em đã trở lại. CHúc mọi người vui vẻ,hehe

Trời ạ, việc change CDA rồi update lên firmware mới nhất làm đơn giản lắm mà bạn, cứ làm thử đi, ko hiểu gì có thể nhờ mọi người giúp đỡ. P1i thì change CDA sang GW2 xài ổn định lắm.
@XiaoGui: bọn anh chuẩn bị tổ chức OFF đấy. Em có về tham dự được ko? Xem dưới chữ ký của anh nhé.

duchuup1i

123

các bác ơi làm ơn giúp em với...Con P1i of em.hôm bữa đang nghe nhạc tự nhiên bị đứng một lát rùi kéo theo là toàn bộ dữ liệu thẻ nhớ bị mất hết...sau đó em cài lại mấy pm có pm cài dc có pm cài k dc rất khó cài.cài xong thì lúc đầu sử dụng dc tự nhiên sau đó thì k pm nào sử dụng dc hết máy bào là application cuoldn't start máy em bị j vậy các bác.

các bác ơi máy em bi trục trặc như trên.,e đã up FW thành công rùi,nhưng sau bây giờ cài pm k dc.có cái dc cái k..như ADL, MClearn,swisspro cài k dc...các bác làm ơn giúp em với

các bác ơi những pm cài k dc thì hiện lên thông báo A require cability is not signed for vậy là nó bị lỗi gì vậy các bác

Last edited by a moderator:

Caohieu88

Do bạn chưa cài installerserver nên chưa hack unsign được, bạn sang bài Cách hack phone nhanh để lấy về cài nhé!

vanmanh31785

xin các bạn giúp đỡ P1i

Xin chào các bạn. Mình là tín đồ của Nokia, thời gian gần đây mình chuyển qua dùng Sony. cảm thấy cũng khá thù vị, Chiếc P1i của mình dùng cảm thấy rất thích.nhiều điều mới lạ. Nhưng ko hiểu sao, bánh xe cuộn, khi cuộn xuống rất ngon, cuộn lên thì cuộn chậm thì đúng chiều lên còn cuộn nhanh thì khi nhảy lên lúc nhảy xuống 1 vài nấc rồi lại lên (mình thử cuộn trong phần danh bạ) Vậy mong các bạn chỉ giúp nó hỏng hay là do bị bụi bẩn nên thế??? và cho mình xin phương hướng giải quyết.xin chân thành cảm ơn các bạn :).

tommynguyen1961

Xin chào các bạn. Mình là tín đồ của Nokia, thời gian gần đây mình chuyển qua dùng Sony. cảm thấy cũng khá thù vị, Chiếc P1i của mình dùng cảm thấy rất thích.nhiều điều mới lạ. Nhưng ko hiểu sao, bánh xe cuộn, khi cuộn xuống rất ngon, cuộn lên thì cuộn chậm thì đúng chiều lên còn cuộn nhanh thì khi nhảy lên lúc nhảy xuống 1 vài nấc rồi lại lên (mình thử cuộn trong phần danh bạ) Vậy mong các bạn chỉ giúp nó hỏng hay là do bị bụi bẩn nên thế??? và cho mình xin phương hướng giải quyết.xin chân thành cảm ơn các bạn :).

Đó là do bánh xe lăn của máy dt bị dơ nên các điểm tiếp xúc với mạch có lúc ăn có lúc không ăn.
Cách khắc phục là bạn mở dt ra nếu bạn biết và xịch RP7 là ok thôi. Còn nếu bạn không biết thì bạn có thể đem ra tiệm ngồi chờ người ta làm nhanh. Giá vệ sinh máy là 30 ngàn.

Son_Nguyen

Máy bác này giống y hệt mình, cuộn xuống thì OK nhưng cuộn lên mà làm nhanh thì nó nhảy lung tung. Do bên trong lâu ngày bị bụi bẩn nên mới thế, cái này thì chỉ có cách tháo máy ra vệ sinh lại, đúng như anh tommynguyen nói là dùng RP7 xịt vào. Hôm rồi bực mình quá nên mang qua chỗ anh người quen mình hay mua máy làm 1 lát là xong mà lại free, ko mất tiền. Hehe.:D.

thaiminh40

các bác ơi làm ơn giúp em với...Con P1i of em.hôm bữa đang nghe nhạc tự nhiên bị đứng một lát rùi kéo theo là toàn bộ dữ liệu thẻ nhớ bị mất hết...sau đó em cài lại mấy pm có pm cài dc có pm cài k dc rất khó cài.cài xong thì lúc đầu sử dụng dc tự nhiên sau đó thì k pm nào sử dụng dc hết máy bào là application cuoldn't start máy em bị j vậy các bác.

các bác ơi máy em bi trục trặc như trên.,e đã up FW thành công rùi,nhưng sau bây giờ cài pm k dc.có cái dc cái k..như ADL, MClearn,swisspro cài k dc...các bác làm ơn giúp em với

các bác ơi những pm cài k dc thì hiện lên thông báo A require cability is not signed for vậy là nó bị lỗi gì vậy các bác

Có thể cái thẻ của bạn bị hỏng rồi.Cũng có thể chân cắm bị bẩn. Nhưng khả năng thẻ bị hỏng cao hơn :|

thaiminh40

Nhưng vậy là nó sắp hỏng rồi.Cứ để xài tới khi nào nó hỏng hẳn thì thay mới. giá chính hãng khoảng 200k

millenary

[P1i] - Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng P1i

em là fan cùa SE,
xin nói rõ tình trạng em nó thế này.
anh trai em đang xài P1i, máy đập hộp. xài được khoảng 6 tháng nay.
ko hiểu sao dạo này, 1 ngày fai xạc 1 lần (chỉ nhắn tin & alo thôi nhé - ko nhiều):-/:-/
trong khi em xài p910i mở máy & xài nhiều hơn ổng. vậy mà 2 ngày mới xạc pin 1 lấn:-??:-??
mạn phép, fien anh em. giúp em khác phục & biết lí do tại phần mềm hay phần cứng:-?:-?

em ở Sì gòn, hảy cho em 1 con đường vui nhé, định tậu 1 em P1. thấy cảnh này khiếp vá, chắc xài p910i luôn quá:(:)((

Last edited by a moderator:

duchuup1i

các bác ơi cho em hỏi pm MCleaner có thể chặn dc tin nhắn gửi đi k vậy các bác???Nếu có thì fai làm sao vậy???
Các bác có biết pm nào chặn tin nhắn và cuộc gọi đi k vậy???
Làm ơn giúp em với các bác ơi..

fantomat2005

Cho em hỏi 1 chút là chẳng may màn hình cảm ứng bị hỏng cảm ứng thì khi ở ngoài màn hình chính có 3 lựa chọn là: Calls - Select - Mỏe. Mình chỉ có thể chọn được cái ở giữa. Vậy em muốn chọn 2 cái ở phía 2 bên thì bấm nút gì

sonsbv

Cái đó thì chịu vì nếu bị khóa màn hình, bạn chẳng có cách nào mở điện thoại được.

Chung_tuhinh

các bác ơi cho em hỏi pm MCleaner có thể chặn dc tin nhắn gửi đi k vậy các bác???Nếu có thì fai làm sao vậy???
Các bác có biết pm nào chặn tin nhắn và cuộc gọi đi k vậy???
Làm ơn giúp em với các bác ơi..
MMcleaner không thể chặn cuộc gọi và tin nhắn chiều gửi đi mà chỉ có thể chặn chiều đến.
Bạn muốn chặn cuộc gọi chiều đi (chỉ cuộc thôi thì phải) thì cần đăng kí với tổng đài.
Còn muốn không ai nghịch được máy của mình thì cài cái Advanced Device Lock, khóa chức năng tin nhắn.

trungthanh01

xin chỉ cách cài đặt GPRS cho p1i

tình hình là em đã đăng ký gprs qua 191,em dùng viettel.nó nói sim đã đăng ký thành công và gửi cho 1 đống cấu hình để lưu lại với pass 1111 để cài đặt trên máy.nhưng em loay hoay mãi vẫn chưa biết cài thế nào,e mới dùng p1i nên còn gà lắm,mong cac sư huynh nào có kinh nghiệm chỉ giáo với,thank.

NokuaN70

Well-Known Member
em tìm trong diễn đàn mỏi mắt mà ko thấy có bài nào hướng dẫn cả

Nó đã gởi cho bạn 3 tin nhắn, và bạn đã lưu lại chưa? Sau khi đã nhập mã và lưu lại, thì bạn vào Control panel/Connectons/Internet Accounts nó sẽ hiện lên một bảng gồm có Accounts và Groups, bạn click vào Groups,nó sẽ hiện lên Internet , bạn click Edit, click vào dòng VIETEL_GPRS và chọn số 1, click vào Done, Save, là xong.
Bạn chú ý lần sau, những vấn đề thắc mắc, góp ý về cách SD v.v...bạn nên post bài bên THẢO LUẬN SỬ DỤNG nhé.
Chúc vui.

Posted via Mobile Device

redipro

Mình sài kon p1i hàng sách tay ở Viễn Minh nè.Ko thấy trục trặc lỗi j hết.Up FW sài ngôn ngữ tiếng việt dc luôn nè.Máy bạn bị j kì wa.thôi đem đổi cái mới đi bạn còn bảo hành mà