• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

tuanlinh

Có thể pin P1i của anh trai bạn bị chai rồi, pin theo máy P1i (mình dùng 1 năm rồi) (máy của P&T) dùng tầm 3 ngày mới hết, nghe gọi bình thường, bật GPRS và Bluetooth liên tục.

montres

bạn có cách nào chỉnh kích cỡ font ko ? vì mình thấy thik mấy cái trái tim đính kèm chữ cái wá. yahoo minh : love_you_until_i_die . có gì pm wa nick mình

bibikoolz

bạn có cách nào chỉnh kích cỡ font ko ? vì mình thấy thik mấy cái trái tim đính kèm chữ cái wá. yahoo minh : love_you_until_i_die . có gì pm wa nick mình

mấy fonts đó lỗi lắm bạn ơi...Hiển thị TV bị lỗi đó:(

NMLD

em là fan cùa SE,
xin nói rõ tình trạng em nó thế này.
anh trai em đang xài P1i, máy đập hộp. xài được khoảng 6 tháng nay.
ko hiểu sao dạo này, 1 ngày fai xạc 1 lần (chỉ nhắn tin & alo thôi nhé - ko nhiều):-/:-/
trong khi em xài p910i mở máy & xài nhiều hơn ổng. vậy mà 2 ngày mới xạc pin 1 lấn:-??:-??
mạn phép, fien anh em. giúp em khác phục & biết lí do tại phần mềm hay phần cứng:-?:-?

em ở Sì gòn, hảy cho em 1 con đường vui nhé, định tậu 1 em P1. thấy cảnh này khiếp vá, chắc xài p910i luôn quá:(:)((

Mình dùng P1i, và từng xài và thấy pin xài ổn định hơn P910i chứ, chắc pin của anh bạn chai thiệt, mà bạn xem lại xem ổng có xài G-Desk ko? xài G-Desk mình thấy cũng hao pin, nhất là có autu start, ko làm gì thì cũng mất 1%\1h.
Còn tậu P1i thì mình ủng hộ bạn.Nhưng nhớ giữ lại em P910i nha, không lại hối hận.

Ameo

Xin hỏi các bác 1 chút, mình đang dùng P1i những tìm mãi ko thấy phần đặt pass bảo vệ. Muốn ngăn ko ai táy máy lục lọi máy mình mà ko biết đặt thế nào. Bác nào rành xin chỉ giáo ạ.

NokuaN70

Well-Known Member
Xin hỏi các bác 1 chút, mình đang dùng P1i những tìm mãi ko thấy phần đặt pass bảo vệ. Muốn ngăn ko ai táy máy lục lọi máy mình mà ko biết đặt thế nào. Bác nào rành xin chỉ giáo ạ.

Để ngăn kg cho người khác vọc máy, có 2 cách, một: sử dụng phần mềm Advance Device Lock, hai là sử dụng phần mềm khóa tự động của máy. Để SD khóa tự động của máy, bạn vào Contfrol panel/Sercurity/Locks, đánh dấu chọn ở dòng Inactivity lock là xong. Mỗi lần muốn mở khóa máy phải bấm mã số(mã mặc định của máy là 0000 nếu bạn chưa thay đổi). Riêng ADL thì khóa chi tiết hơn, bạn có thể chỉ định cho nó khóa danh bạ, tin nhắn hay từng ứng dụng riêng lẻ. ADL đã dc post trên 4rum, bạn chịu khó search nhé. Chúc vui.

Posted via Mobile Device

alphabet

Mới dùng P1i và Symbian UIQ 3-> Nhiều câu hỏi mong được giúp đỡ

Chào các bác.Em vừa chuyển từ BB sang dùng Symbian UIQ 3.Xưa nay dùng mỗi Nokia S40 và BB nên sang Symbian UIQ em thấy hơi lúng túng.
Phiền các bác giúp em link 1 số bài cơ bản,nếu riêng cho P1i thì càng tốt.Em cần tìm hiểu mấy cái như :
-1 số điều cần chú ý,giải thích 1 số kí hiệu ,thao tác+phím tắt trong 1 số chức năng như nghe nhạc,chụp ảnh.
-vấn đề hay gặp phải+cách giải quyết
-các soft cơ bản,version mới nhất
-cách cài đặt chung và riêng cho 1 số soft
-Theme đẹp,game hay.

Em chưa tìm hiểu đc nhiều nên hỏi luôn các bác "mấy" câu,mọi ng giúp đỡ nhiệt tình nhé
1.Máy này là ng qen cho nên đã cài đặt 1 số thứ.Làm sao biết máy đã được hack/mod cái j chưa?
2.Em ko hiểu các thứ trong cái System Information.Firmware mới/tốt nhất hiện nay thì trong System Information ghi thế nào?
3.Các theme nói chung là dùng được cho tất cả các loại máy UIQ3 ?
4.Walkman ko thấy có trong phần Uninstall,nhưng trong Tools vẫn thấy mà ko thể mở đc (Application could not be started).Bây h chỉ cần cài lại là xong?
5.Lúc nghe nhạc bằng MediaPlayer ko thể hiện playlist ngay trong khung nghe nhạc đc à?
6.Em kết nối wifi thành công với router đang dùng.Nhưng vào web bị báo "Cannot connect the located server" (hoặc đại loại thế)
7.Bật bàn phím ảo lên thì có mấy nút bị ô vuông.H làm thế nào nhỉ ?
8.Chỉnh các chế độ chuông,và thời gian khóa phím?
9.Có cách nào để máy tự bật tắt tại thời điểm định trc giống như Auto On/Off của BB ko?
10.1 câu riêng về P1i : tai nghe dây và bao cho nó có thể mua ở đâu tốt và rẻ?mua tai nghe nào rẻ mà nghe nhạc hay?
11.Em có cái danh bạ .ipd backup từ Blackberry.Bây h làm thế nào để đồng bộ với P1i nhỉ

Rất cảm ơn mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

HQMobi2009

Riêng vấn đề cài sòl cho P1i bạn cần chú ý về CDA của máy. Phần mềm Walkman mà các member cung cấp yêu cầu CDA từ R6G04 trở lên.. NẾu CDA bạn là CDA cũ thì khi đã cài rồi vần ko dùng được. Ngoài ra cần fai cài Capswitch va X plore ( hoac Swissmng) để hack ổ C thì mới cài hay tùy chỉnh được.
Nếu muốn cài phím tắt thì bạn vào MainMenu --ControlPanel----Device----Standby Application---chọn ActiveMenu. Sau đó bạn muồn dùng chương trình gì trong phím tắt thì chọn vị trí. Active menu se hiện ra o chế độ standby. Tuong tu các cài đặt khác bạn vào setting device để cài : chuông - màn hình- backlight... themes...
Về tại nghe thì minh thấy tai zin của P1i nghe ko thua gì các loai khác. Nhưng tai zin khá hiếm. Nếu mua thì ban nên kiếm 1 cái HPM 65 Bas Reflexcủa W200i nghe khá hay. Ko thì ra H2Shop ở 14/12 Le Thánh Tôn mua 1 cái tai Sony Ex 082 gia có 100K ( them cái đuôi chuyển 10K ) mà nghe cực hay ( hơi nhức tai nếu mang lau vì là dòng in ear )
Minh cũng cảm thấy phần mềm nghe nhạc của P1i hay hơn cái Walkman 3, tuy nhiên WM3 có giao diện đẹ, dể sử dụng nên được chọn dùng.
Về các tật của P1i mình xài thấy khá ok, ko bi lỗi gì ( CDA R6G04 thôi, cái khác minh ko rành )
Trên đây là 1 số ý kiến của minh. AI biết nhiều thì chỉ cho nhau nhé

alphabet

Cảm ơn bác HQMobi2009.Đã biết hơn 1 chút :D
Tuy thế 11 câu trên em vẫn mong nhận đc giải đáp rõ ràng từng câu.Em xin tổng kết và bổ sung 1 chút thế này
10.Vụ tai nghe coi như xong,tuy rằng em ở HN nên ko ra chỗ H2Shop đc :D
Còn cái bao da thì sao ạ?Và có bác nào ở HN biết chỗ mua bao+tai giúp em với.
8.Em đã chỉnh chuông đc.Hóa ra P1i chỉ có 2 chế độ chuông là Bình thg và Im lặng à?
Về thời gian khóa phím thì chỉnh ra sao?
2.System Information ghi thế này :
Phone
CXC162037 R9G007
R9K009
prgCXC162037_CCPU_HE_LL_NI
(5 ô vuông)
Bluetooth
CXC162143 R1D
Organizer
CXC162108 R6D23
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162024/66 R2A
CDA162022/14 R6G02
...
Vậy là sao hả các bác?Em tra trong bài về các bản Firmware thì của em là mới nhất rồi đúng ko?Về vụ có 2 ver trong mỗi mục thì do cái j,có ảnh hưởng j đến hoạt động của máy ko?Hình như hard reset j đó thì nó chỉ còn ghi bản mới nhất thôi?Theo các bác em mới dùng thì có nên xóa sạch rồi vọc từ đầu ko?

Các câu hỏi vẫn vậy.Mong mọi người giúp em.
Có bác nào ở HN rảnh rỗi cho em nick yahoo,có j em ol hỏi thêm đc ko ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

MUNo1

Cảm ơn bác HQMobi2009.Đã biết hơn 1 chút :D
Tuy thế 13 câu trên em vẫn mong nhận đc giải đáp rõ ràng từng câu.Em xin tổng kết và bổ sung 1 chút thế này
10.Vụ tai nghe coi như xong,tuy rằng em ở HN nên ko ra chỗ H2Shop đc :D
Còn cái bao da thì sao ạ?Và có bác nào ở HN biết chỗ mua bao+tai giúp em với.
8.Em đã chỉnh chuông đc.Hóa ra P1i chỉ có 2 chế độ chuông là Bình thg và Im lặng à?
Về thời gian khóa phím thì chỉnh ra sao?
3.System Information ghi thế này :
Phone
CXC162037 R9G007
R9K009
(5 ô vuông)
Bluetooth
CXC162143 R1D
Organizer
CXC162108 R6D23
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162024/66 R2A
CDA162022/14 R6G02
...
Vậy là sao hả các bác?Theo các bác em mới dùng thì có nên xóa sạch cài lại firmware rồi vọc từ đầu ko?

Các câu hỏi vẫn vậy.Mong mọi người giúp em.
Có bác nào ở HN rảnh rỗi cho em nick yahoo,có j em ol hỏi thêm đc ko ạ :D

Máy của bạn là FW mới nhất rồi đó ! Không cần xóa hay cài gì đâu ! Nếu bạn muốn máy trở về trạng thái như ban đầu, chưa Mod miếc gì thì bạn có thể Format lại máy băng cách vào "Service Menus" bằng cách : Lên *, xuống xuống *, xuống * (bạn kéo bánh xe cuộn lên, rồi ấn phím * , tương tự xuống * ...) . Rồi bạn vào Format internal disk ---> máy bạn sẽ đc Format về tình trạng ban đầu. Chưa mod gì cả.
bạn có thể Vọc lại từ đầu rùi đó.
P1i nghe nhạc ban đầu thì bt, sau khi Mod thì rất Good đó ;) ! Chụp ảnh thì bt ... Ko cần Mod miếc gì, vì Mod xong cũng thế thuiz ! ^^ :D

NMLD

1.Máy này là ng qen cho nên đã cài đặt 1 số thứ.Làm sao biết máy đã được hack/mod cái j chưa?
Co walkman thì chắc là MOD rồi bạn ơi. Theo mình để đỡ lăn tăn bạn up lại FirmWare. Đơn giản thôi.

3.Các theme nói chung là dùng được cho tất cả các loại máy UIQ3 ?
Ừ dùng chung đó bạn, nhưng là với SE thôi nha, còn mấy bọn Z của Moto mình không rõ.

4.Walkman ko thấy có trong phần Uninstall,nhưng trong Tools vẫn thấy mà ko thể mở đc (Application could not be started).Bây h chỉ cần cài lại là xong?
Không nhầm là ông anh bạn MOD để cài Walkman 3.0, nhưng làm bị lỗi. Bạn up lạ Firm Ware rồi làm lại thôi.

7.Bật bàn phím ảo lên thì có mấy nút bị ô vuông.H làm thế nào nhỉ ?

Không biết ông anh bạn có nghịch gì X-Key ko đây?

8.Chỉnh các chế độ chuông,và thời gian khóa phím?

chỉnh chế độ chuông là sao? ko hiểu lắm. Còn thời gian khóa phím thì không thấy có.
[/QUOTE]

Mình cũng gà, nên biết có vậy thôi, hy vong giúp ích chút cho bạn.

NokuaN70

Well-Known Member
Firmware của P1 mới nhất hiện nay là R9K009 nhé, bạn nên up lên FW mới nhất để xài cho ổn định.
Bàn phím ảo bị vài cái ô vuông là do Font cài vào máy nó gây nên( Font làm chữ to v.v..) sau khi up FW sẽ hết.
Nếu danh bạ back up từ BB ra PC có dạng là *.vcf thì Restore lại dc trên P1, cách làm như sau: vào danh bạ của P1,click More/Contacts manager chọn Back up, sau khi back up xong, rút thẻ nhớ ra đưa vào máy tính, chép file back up danh bạ của BB( nếu là file *.vcf mới dc nha) vào Other/Backup/Contacts, cắm thẻ nhớ trở lại ĐT, vào danh bạ, click More/Contacts manager chọn Restore là xong.
Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Máy của bạn là FW mới nhất rồi đó ! Không cần xóa hay cài gì đâu ! Nếu bạn muốn máy trở về trạng thái như ban đầu, chưa Mod miếc gì thì bạn có thể Format lại máy băng cách vào "Service Menus" bằng cách : Lên *, xuống xuống *, xuống * (bạn kéo bánh xe cuộn lên, rồi ấn phím * , tương tự xuống * ...) . Rồi bạn vào Format internal disk ---> máy bạn sẽ đc Format về tình trạng ban đầu. Chưa mod gì cả.
bạn có thể Vọc lại từ đầu rùi đó.
P1i nghe nhạc ban đầu thì bt, sau khi Mod thì rất Good đó ;) ! Chụp ảnh thì bt ... Ko cần Mod miếc gì, vì Mod xong cũng thế thuiz ! ^^ :D
Phone
CXC162037 R9G007
R9K009
(5 ô vuông)
Bluetooth
CXC162143 R1D
Organizer
CXC162108 R6D23
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162024/66 R2A
CDA162022/14 R6G02
Bác này nói mà ko xem xét gì cả, firmware P1i đó chưa phải là mới nhất đâu. Bác vào đây mà xem thêm nhé.:|.
@alphabet: bạn ở HN phải ko? Có gì thì pm cho mình, cũng đang xài P1i đây. Cần gì thì mình giúp đỡ thêm.:D. Mình cũng ở HN.

alphabet

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ
Các thắc mắc của em đã đc giải đáp phần nào,nhưng em vẫn chưa thực sự rõ ràng.
Danh bạ sau vài lần làm hỏng cuối cùng cũng đã ổn,dùng MS Outlook.Về bản firmware,em đã so sánh và thấy nó là bản mới nhất,có điều trong System Information nó thông báo thêm cả bản cũ.

@P3600i : Nếu bác rảnh rỗi có thể cho em nick yahoo để tiện trao đổi đc ko ạ?Em còn tới 1 tháng nghỉ hè nên gần như ol suốt ngày.Em đã pm nhưng hình như ko gửi đc,chả hiểu bị j :(

MUNo1

Phone
CXC162037 R9G007
R9K009
(5 ô vuông)
Bluetooth
CXC162143 R1D
Organizer
CXC162108 R6D23
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162024/66 R2A
CDA162022/14 R6G02
Bác này nói mà ko xem xét gì cả, firmware P1i đó chưa phải là mới nhất đâu. Bác vào đây mà xem thêm nhé.:|.
@alphabet: bạn ở HN phải ko? Có gì thì pm cho mình, cũng đang xài P1i đây. Cần gì thì mình giúp đỡ thêm.:D. Mình cũng ở HN.

Bạn nhầm ah? Thế FW nào mới là mới nhất hả bạn? Đừng nói ng khác ko xem xét gì bừa bãi như thế nhé... Thanks !
@anphabet: bạn có thể vào se-cafe.net tham khảo và hỏi thêm anh em trong đó. Trong đó toàn dân nghiền SE ko ah !;) http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=70671 --> cách đổi cda, up FW mới này bạn !

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Bạn nhầm ah? Thế FW nào mới là mới nhất hả bạn? Đừng nói ng khác ko xem xét gì bừa bãi như thế nhé... Thanks !
@anphabet: bạn có thể vào se-cafe.net tham khảo và hỏi thêm anh em trong đó. Trong đó toàn dân nghiền SE ko ah !;)

Có thể bạn đã hiểu nhầm ý anh Sơn p3600, CDA ở trên của anphabet chưa chuyển hoàn toàn nên có thể coi chưa mới nhất thôi, vẫn tồn tại song song cả bản cũ và mới, cần up firm tiếp để chuyển hoàn toàn. Còn anh em ở đây cũng vậy, toàn dân nghiền Se-UIQ, chứ ko chỉ có se-cafe... về UIQ thì PV và tinhte là 2 forum hàng đầu ở VN!