• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

lebonghoatan

có ai có thể làm 1 số mod cho bản Rom này ko? Vd như: RCTweak, beat, transparent dock, clock... app drawer, % battery, advance power.....
Em nghĩ như vậy bản Rom sẽ càng chất lượng hơn.

lebonghoatan

có ai có thể làm 1 số mod cho bản Rom này ko? Vd như: RCTweak, beat, transparent dock, clock... app drawer, % battery, advance power.....
Em nghĩ như vậy bản Rom sẽ càng chất lượng hơn.

Em xl vì gửi 2 bài giống nhau, chắc do mạng nhà em. Nhờ Mod xóa dùm em 1 bài.

Chỉnh sửa cuối:

htc1603

Fix SMS có tùy chọn như trên sense 2.0

Bác Quang ơi. Trên bản sensen 2.0 trở về trước, phần mềm sms có tùy chọn hay là khi mình nhận được một tin nhắn có 1 dãy số ở trong hay một địa chỉ web, hoặc tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ có số người gọi, mình tap vào số hay địa chỉ web là hiện ra một hộp có nhiều tùy chọn để gọi điện hoặc gởi tin nhắn hay lưu vào danh bạ, v.v... và nếu số cuộc gọi nhơ đó co trong danh bạ thì nó hiện tên ra luôn. Nhưng trên các phiên bản sense 3.0 trở lên lại mất hộp tùy chọn đó. khi mình tap vào dãy số đó là nó chạy đến giao diện gọi điện luôn. thế thật bất tiện và không hay như trước. Bác có cách nào khắc phục để được như sense 2.0 không?

nhnamdent

Lâu quá không thấy Bác Quang cho ra bản rom mới, Bác bỏ rơi box DHD rồi sao? Vẫn đang dùng bản V21 của Bác, rất ổn định, nhưng ko sd được pm Callrecorder. Các bản rom sau Bác có thể build để dùng được pm này ko bác. Thanks for all...

Chỉnh sửa cuối:

buxelu

Pác nào cho e link EASY FULL WIPE v1.3. Chứ e up bản room V21 này xong nó cứ khởi động ở hình androi hoài. Ko bít phải làm sao,mong cac pác giúp, thank.......................

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
trong thư mục chả có j ngoài 2 file update-bindary và updater-script cả. Lại ko có đuôi nữa nên ko biết dùng sao nhỉ?

Có ai bào bạn giải nén ra đâu. Để nguyên đuôi .zip như vậy copy vào thư mục gốc của thẻ nhơ. Khi nào up rom thì up nó trước. Up như đối với up Rom vậy.

chung123654

ban v21 nay chay on dinh.nhug cai may anh voi may quay cui qua.ban er3bus xl thi may anh va may quay tuyet voi.bac co the add 2 cai do sag ver21 nay dc k ah.sr vi may chau chua cai gotv

venusian

Moderator
ban v21 nay chay on dinh.nhug cai may anh voi may quay cui qua.ban er3bus xl thi may anh va may quay tuyet voi.bac co the add 2 cai do sag ver21 nay dc k ah.sr vi may chau chua cai gotv

Yêu cầu: Viết Tiếng Việt có dấu!

thaison0803

Có còn ai hộ trợ PDAVIET DHD-V21 không? Mình cài vào máy thì thấy có lỗi như sau. Xem video khi để máy năm ngang thì xem đc hình, đến khi dựng đứng máy lên thì không thấy hình nữa và bị nhiễu như tivi không có xong ấy. Có bác nào giúp mình vơi. Thank

kienfa

Bác quang ơi.bao giờ mới co rom mới có thể quay video o chế độ nằm ngang đc...hjc...quay dọc máy mãi ức chế lắm...

thanhsumi

Các bác mod ơi giúp em với, máy em bị treo ở bước flashing rồi ... :(
Nó chạy được khoảng 80% thi treo luôn ... :( giờ em phải làm sao để khởi động lại ???

Last edited by a moderator:

thanhsumi

Em update được ROM rồi, nhưng lúc vào dùng thì TouchInput lại bị force close liên tục ... ko biết là lỗi gì ... :(
Mà ko có touchinput thì chả làm ăn được gì cả ...

Các bác giúp em với ...

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Em update được ROM rồi, nhưng lúc vào dùng thì TouchInput lại bị force close liên tục ... ko biết là lỗi gì ... :(
Mà ko có touchinput thì chả làm ăn được gì cả ...

Các bác giúp em với ...

Bạn đã Full Wipe trước khi up Rom chưa.