• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

dungphp

Lạ quá nhỉ.
Mình cũng đã test nhiều lần rồi mới có ý kiến.
Mình dùng HD2 TMOUS và không dùng A2SD hay A2EXT gì hết cả. Chỉ cài trên máy thôi.
Vậy mà đã cài đúng mà bản nào cũng lỗi.
Vừa test với ROM DHD 1.1.12n của MYLXGO lại ngon, game nào cũng OK.
Không hiểu sao nữa, cần các bạn TMOUS cho ý kiến hộ mình.

Chưa dùng rom dungphp rồi ! Game khủng nào cũng chơi tuốt !

Hieu3210

Hihi. Bác cứ đùa. Cả 2 bản 1.43 và 1.36 của bác em dùng hết rồi. (Thank cái nhỉ)
Nhưng mà vẫn bị cái lỗi đó. Em nghĩ không phải do ROM không chơi được Game khủng vì em chơi Let's Golf 2 HD cũng khủng lắm mà không thấy sao. Chỉ bị với các game mà có file cài lớn. Em mạo muội nghĩ do cơ chế cài của nó có mặc định ra SD hoặc EXT không mà sao chạy vợi Desire HD lại được.
Lỗi là cài game OK nhưng chạy game là out ngay.

khoanguyen2512

Bản này khi chụp hình xong, trong khi preview nếu xóa ảnh thì sẽ bị FC Camera. Giống tình trạng bản D2 của bác dinhtuandung2012...

PhamQuang

Manager

Không biết từ bao giờ trên PV lại có KTV tự khen ROM của mình khủng hơn vậy nhỉ? :D
KTV làm ROM hay viết soft làm cứ làm, còn cảm nhận đánh giá thế nào cứ để người sử dụng phát biểu sẽ hay hơn đấy.

Cảm nhận của mình là: việc đua lên các Android cao hơn như 2.2.1, 2.3.2 hay 2.3.3 chỉ là mốt thời thượng chạy theo cái mới mà thôi.
HD2 chạy ROM với Android 2.2, base trên các ROM của Desire có vẻ vẫn trơn tru, chạy tốt hơn cả.

dungphp

Không biết từ bao giờ trên PV lại có KTV tự khen ROM của mình khủng hơn vậy nhỉ? :D
KTV làm ROM hay viết soft làm cứ làm, còn cảm nhận đánh giá thế nào cứ để người sử dụng phát biểu sẽ hay hơn đấy.

Cảm nhận của mình là: việc đua lên các Android cao hơn như 2.2.1, 2.3.2 hay 2.3.3 chỉ là mốt thời thượng chạy theo cái mới mà thôi.
HD2 chạy ROM với Android 2.2, base trên các ROM của Desire có vẻ vẫn trơn tru, chạy tốt hơn cả.

Em có khen rom em đâu ! :D Thấy bảo kg chơi đc, em test lại ngay, thấy chơiddc thì bảo thôi, bản này của bác em nghĩc cũng chơi tốt thôi, nó nhẹ hơn, cấu trúc hay hơn HD mà !

toan1101

sao em làm xong rồi khỏi động máy lại, nó bị treo ngay màn hình HTC ???????????????

toan1101

HD2 t-mobile đó bác :)

nếu đc thì cho em link down recovery 400 lun đi bác ơi

thankssss

thanhduc_iit

Chào các bác!
Trước tiên xin các bác thông cảm cho em, em cũng đã cố đọc nhưng ko hiểu vì chưa sử dụng HTC lần nào.
Em vừa mua 1 em HTC HD2 T-Mobile. Đang chạy android 2.2.1 nhưng em không tài nào khôi phục cài đặt gốc đc, có khôi phục nhưng sau khi restart em nó vẫn bình thường như chưa khôi phục~X(
Bây giờ em muốn up rom cho em nó. Em kiểm tra Bootloader có con số 2.08 gì đó rồi;;)
Bây giờ em cần down cái gì? ở đâu? cách làm thế nào rất mong các bác hướng dẫn em ạ!;;)

Hieu3210

Chào các bác!
Trước tiên xin các bác thông cảm cho em, em cũng đã cố đọc nhưng ko hiểu vì chưa sử dụng HTC lần nào.
Em vừa mua 1 em HTC HD2 T-Mobile. Đang chạy android 2.2.1 nhưng em không tài nào khôi phục cài đặt gốc đc, có khôi phục nhưng sau khi restart em nó vẫn bình thường như chưa khôi phục~X(
Bây giờ em muốn up rom cho em nó. Em kiểm tra Bootloader có con số 2.08 gì đó rồi;;)
Bây giờ em cần down cái gì? ở đâu? cách làm thế nào rất mong các bác hướng dẫn em ạ!;;)

Đây không phải Topic hướng dẫn bạn ơi.
Bạn sang đây có hướng dẫn đầy đủ của bác PhamQuang nhé.
HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND-ANDROID TRÊN HD2

thanhsumi

Đưa máy vào Recovery: Menu MAGLDR >>> AD Recovery

Em làm đến bước này thì máy nó báo "No boot resources" :(
Em lần đầu up rom nên chưa kinh nghiệm, bác nào biết chỉ cho em với.

Cám ơn các bác !

PhamQuang

Manager
Đưa máy vào Recovery: Menu MAGLDR >>> AD Recovery

Em làm đến bước này thì máy nó báo "No boot resources" :(
Em lần đầu up rom nên chưa kinh nghiệm, bác nào biết chỉ cho em với.

Cám ơn các bác !

Bạn chưa cài đặt Recovery thì đương nhiên nó không có, lấy gì mà vào???
Hãy đọc kỹ lại Topic hướng dẫn đã nhé.

stone0_0heart

Chú Quang cho cháu hỏi nếu dùng LINK TẢI V01 (HD2 thường - LEO512) cho máy HD2 thường thì có cần chia SD không ?

toan1101

thanks các bác em đã up xong :D

nhưng có vẻ là cái rom này hơi hao pin thì phải :-/ lúc 11h up xong thì để máy tới sáng 7h xem lại thì mất khoảng 20% pin ??????

Chú Quang cho cháu hỏi nếu dùng LINK TẢI V01 (HD2 thường - LEO512) cho máy HD2 thường thì có cần chia SD không ?
Có chứ bạn. Bản Sense cho HD2 thường thì bạn chia ext tầm 1G nhé...;;)

tnhưng có vẻ là cái rom này hơi hao pin thì phải :-/ lúc 11h up xong thì để máy tới sáng 7h xem lại thì mất khoảng 20% pin ??????
Android sẽ hao pin hơn so với WM. Để tiết kiệm pin bạn giảm độ sáng màn hình xuống, tắt hết các chương trình chạy ngầm,...;;)