• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

máy e là HTC T8585 làm sao để cài được bản rom này vậy mấy bác ???
Đầu tiên máy bạn phải được HSPL trước (tắt máy, nhấn và giữ phím Volume Down và nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down, xem thông số SPL, nếu là 2.08.HSPL thì máy bạn đã HSPL rồi) -> cài MAGLDR 1.13 -> cài CWM Recovery -> cài Android.

vinhhuynh1

máy e là HTC T8585 làm sao để cài được bản rom này vậy mấy bác ???
Bạn chọn đúng bản rom mà Bác Quang nói trên đầu bài và làm theo hướng dẫn là được. Có 2 loại HD2. 1 là bản T-Mo ( phía rên màn hình máy có ghi dòng chữ T-Mobile rom 1024. còn loại kia là HD2 thường rom 512. Chúc bạn thành công

shogunr125

Thanks bác Quang nhìu! \-/
Bác có thể phát triển thêm 1 bản chạy trên thẻ sd được không? Vì chắc rằng một số a e chơi hd2 vẫn còn lưu luyến với WM6.5, :D.
Thanks bác lần nữa!

rubby1

sao cháu dùng TMOUS up cái này từ WM lun mà chuyển sang 3G thì k có sóng :( chỉ xài 2g đc thui zậy bác

983586

Sau khi cài cho con HD2 1024 của mình em có vài lời nhận xét như sau:
- Bản này ngốn nhiều ram, bình thường ram free chỉ 128MB, sau khi dùng Task kill nhiều nhất Free ram mà em theo dõi được là 170MB.
- Khi chụp ảnh xong, rồi xóa luôn sau khi chụp thì dính lõi foce close.
- Em không hiểu sao khi nhắn tin, mình reply thì tin nhắn của mình lên trên tin nhắn mình đã reply.
Đó là những lỗi mà em mới phát hiện ra, còn lại các chức năng khác dùng khá tốt, đặc biệt camera chụp ảnh đẹo.
TKS

toan1101

xài nghe gọi đc 1 ngày phát hiện cột sóng đt nó nhảy lên nhảy xuống như đang nhảy hiphop vậy ?

hình như do sóng 3G thì phải :D mò hoài ko thấy chỗ tắt 3G :))

concuarangme

xài nghe gọi đc 1 ngày phát hiện cột sóng đt nó nhảy lên nhảy xuống như đang nhảy hiphop vậy ?

setting - wireless & networks - mobile networks - networks mode - GSM only

rubby1

mình cũng thấy vậy dù đã set 3g, wifi scan đc nhưng k connect dc

quangvinh83hp

bác quang cho cháu hỏi. sao cháu up bản V03 xong sao khởi động cứ đến đoạn nó ra cái ảnh HTC xong là nó lại khởi động lại. cứ thế thôi

khang_bk

bác quang cho cháu hỏi. sao cháu up bản V03 xong sao khởi động cứ đến đoạn nó ra cái ảnh HTC xong là nó lại khởi động lại. cứ thế thôi

Máy của bạn là máy HD2-TMOUS hay máy HD2 thường. Bản V3 chỉ dành cho TMOUS nhé, nếu là máy thường sẽ bị tràn bộ nhớ và bị tình trạng trên.
Nếu HD2 TMOUS thì bạn nên vào CWM và flash lại nhé. Dùng bản Recoery 3.0.24 mà bác Quang có đưa kèm với thông số boot 8M, chia partrion 400Mb và cache 8M là okie.

Mình cài xong được luôn mà. Chúc bạn thành công !

ranmoi

Đã thành công với Leo 512. Cảm ơn Bác Quang,

Sẳn cho hỏi: Mình có thử chia partition trong AD Recovery. Nhưng sau khi chia thì thẻ 8 GB của mình chỉ còn 4GB. Sao thế nhỉ?

Cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

quangvinh83hp

Máy của bạn là máy HD2-TMOUS hay máy HD2 thường. Bản V3 chỉ dành cho TMOUS nhé, nếu là máy thường sẽ bị tràn bộ nhớ và bị tình trạng trên.
Nếu HD2 TMOUS thì bạn nên vào CWM và flash lại nhé. Dùng bản Recoery 3.0.24 mà bác Quang có đưa kèm với thông số boot 8M, chia partrion 400Mb và cache 8M là okie.

Mình cài xong được luôn mà. Chúc bạn thành công !
cảm ơn bạn nhé. mình up bản recover mới là dùng ngon rồi. he he

bạn ơi mình dung hd2-tmobile mình up rom của bạn và nhiều bản rom khác cho hd2 tmobile rồi nhưng đều bị một lỗi giống hệt nhau đó là máy bị lỗi đọc thẻ nhớ. Đôi lúc đang dùng máy bị đơ, màn hình đen xì. Ấn nút nào cũng không được. Trước đây mình thường dùng cách rút pin ra rồi khởi động lại. Nhưng nay mình phát hiện ra là chỉ cần rút thẻ nhớ ra rồi lắp lại là máy lại hoạt động được. Nhưng nó thường báo là " thẻ nhớ chỉ cho phép đọc". Không biết bạn có thể khắc phục được lỗi này giúp mình không. Và nguyên nhân là do đâu. Mình xin cám ơn nhiều.

bạn ơi mình dung hd2-tmobile mình up rom của bạn và nhiều bản rom khác cho hd2 tmobile rồi nhưng đều bị một lỗi giống hệt nhau đó là máy bị lỗi đọc thẻ nhớ. Đôi lúc đang dùng máy bị đơ, màn hình đen xì. Ấn nút nào cũng không được. Trước đây mình thường dùng cách rút pin ra rồi khởi động lại. Nhưng nay mình phát hiện ra là chỉ cần rút thẻ nhớ ra rồi lắp lại là máy lại hoạt động được. Nhưng nó thường báo là " thẻ nhớ chỉ cho phép đọc". Không biết bạn có thể khắc phục được lỗi này giúp mình không. Và nguyên nhân là do đâu. Mình xin cám ơn nhiều.
Khả năng lớn nhất là thẻ bị lỗi, bạn format thẻ bằng các PM chuyên dụng như SD Fomatter coi sao... Nếu vẫn còn tình trạng trên thì thay thẻ khác...;;)

Ac ac mình đâu phải đần đến nỗi không biết fomat thẻ. Mình đã format thẻ bằng các chương trình chuyên dụng rồi. Và mình cũng đã thay nhiều thẻ rồi mà không được thế mới đau chứ. Chỉ có dùng android thì mới có lỗi đó thôi. Nếu mình dùng WM 6.5 thì lại không vấn đề gì.

Ac ac mình đâu phải đần đến nỗi không biết fomat thẻ. Mình đã format thẻ bằng các chương trình chuyên dụng rồi. Và mình cũng đã thay nhiều thẻ rồi mà không được thế mới đau chứ. Chỉ có dùng android thì mới có lỗi đó thôi. Nếu mình dùng WM 6.5 thì lại không vấn đề gì.
Mình không có ý chê gì bạn đâu nhưng phải thử hết các cách thì mới biết được do nguyên nhân gì... Bạn đã thử Task29 chưa?