• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

O2XDAEXEC

Các bản Rom của bác chạy rất tốt và khá nhanh.Em đang dùng bản V16 thấy giao diện đẹp, các icon tươi mới.Tốc độ khá ổn định, sóng gió tốt, kết nối tuy chưa tét đầy đủ nhưng vẫn thấy không có trục trặc gì.Tuy nhiên chỉ có 1 điểm là ở phần SMS không có Flash Alert (không chọn được, bị bôi đen).Bác có phần mềm FIX lỗi Flash Alert này không thì cho em xin với, vì nếu để máy không chú ý thì có tin nhắn tới cũng không thấy đèn nên không biết.
Thanks bác nhiều!

AnhPheCT

Các bản Rom của bác chạy rất tốt và khá nhanh.Em đang dùng bản V16 thấy giao diện đẹp, các icon tươi mới.Tốc độ khá ổn định, sóng gió tốt, kết nối tuy chưa tét đầy đủ nhưng vẫn thấy không có trục trặc gì.Tuy nhiên chỉ có 1 điểm là ở phần SMS không có Flash Alert (không chọn được, bị bôi đen).Bác có phần mềm FIX lỗi Flash Alert này không thì cho em xin với, vì nếu để máy không chú ý thì có tin nhắn tới cũng không thấy đèn nên không biết.
Thanks bác nhiều!
@: SMS vẫn bôi đen tick vào 1-2s có Menu/Copy/ Select All..., Còn Flash SMS thì vào đây chọn Ctr Setting Tool/Menu/ Tex messasing/ Check vào dòng SMS Wake Up Event/Ok/Done.

AnhPhe cho em hỏi: không biết HD của em bị gì mà giờ cứ Up rom được vào ngày là bị lúc khởi động lai không vào Win được. Hoặc khi cắm cable kết nối chép mấy file cài vào. Mặc dù em chỉ cài Viswype thôi. Giúp em nhé.

@: Đợi lâu ko vào Win được nhấn Volume down 1 lần, đã nói rồi Bác ko đọc. Chép ko được file vào máy nên xem lại tính bảo mật của PC, Sync PPC với PC chưa? Bạn dùng Win gì của PC?.... Xem lại Cáp USB.. Viswype là ctr gì mình chưa bao giờ dùng nó. Chỉ Sync bằng Active Sync 4.5 nếu là XP.... Dùng Explore chép bình thường thôi.

O2XDAEXEC

Ý của e là trong mục Sound & Notifications -> Notifications, chọn vào Âm báo tin nhắn thì dòng Flash light for... bị mờ, không thể chọn được.Mong bác chỉ cách FIX lỗi này để khi có tin nhắn đến thì có đèn báo trong trường hợp mình không biết.
Thanks bác!

AnhPheCT

Ý của e là trong mục Sound & Notifications -> Notifications, chọn vào Âm báo tin nhắn thì dòng Flash light for... bị mờ, không thể chọn được.Mong bác chỉ cách FIX lỗi này để khi có tin nhắn đến thì có đèn báo trong trường hợp mình không biết.
Thanks bác!

Cái đó mặc định đã ẩn rồi! Nhưng flash light vẫn hoạt động bình thường mà Bạn, kể cả Màn hình vẫn bật sáng, đèn vẫn nhấp nháy vàng đến khi nào đọc tin nhắn mới tắt mà. Xem lại nhé.

hcqp

hehe... Mình mới cài phiên bản 20-11 vào cho vợ mình! Thật tuyệt!!!
Mình thật sự hài lòng về bản Rom Lite này. Nhanh, mượt, vào Net nhanh. Để sài thử vài hôm xem có phát sinh gì không. Tạm thời thì mọi thứ vẫn rất tốt.
Cảm ơn AnhPheCT nhiều nhé!!!

O2XDAEXEC

Cái đó mặc định đã ẩn rồi! Nhưng flash light vẫn hoạt động bình thường mà Bạn, kể cả Màn hình vẫn bật sáng, đèn vẫn nhấp nháy vàng đến khi nào đọc tin nhắn mới tắt mà. Xem lại nhé.

Vậy e đã không chú ý đến vấn đề đó, e sẽ kiểm tra lại.
Thanks a lot!

O2XDAEXEC

Máy vẫn báo đèn Flash khi có tin nhắn đến mặc dù trong Notifications không chọn được mục Flash light.Máy e không kết nối được với máy tính khi dùng AS (mặc dù vẫn báo đang sạc pin khi cắm sync với máy tính), không biết có ai bị như e không nhỉ và cách khắc phục nó như thế nào?Lâu lắm rồi không đụng chạm gì đến kết nối AS nên giờ không nhớ gì hết, hix

AnhPheCT

Máy vẫn báo đèn Flash khi có tin nhắn đến mặc dù trong Notifications không chọn được mục Flash light.Máy e không kết nối được với máy tính khi dùng AS (mặc dù vẫn báo đang sạc pin khi cắm sync với máy tính), không biết có ai bị như e không nhỉ và cách khắc phục nó như thế nào?Lâu lắm rồi không đụng chạm gì đến kết nối AS nên giờ không nhớ gì hết, hix

Cái này quá củ rích! AS ko nhận PPC là do lỗi 1 trong 2, thôi Bạn khởi động lại PPC cắm cáp lại ko được gở bỏ AS cài lại, hoặc xem lại cáp, cổng USB, nên Sync với công USB 2.0 nếu là Desktop nên dùng cổng sau đích máy....khoặc Reset lại máy tính.... Thế nào cũng được thôi. Không nửa thì HardReset PPC..... tệ nhất là Up lại ROM.....nếu ko được mang PPC đi Bác sĩ.....

O2XDAEXEC

Cái này quá củ rích! AS ko nhận PPC là do lỗi 1 trong 2, thôi Bạn khởi động lại PPC cắm cáp lại ko được gở bỏ AS cài lại, hoặc xem lại cáp, cổng USB, nên Sync với công USB 2.0 nếu là Desktop nên dùng cổng sau đích máy....khoặc Reset lại máy tính.... Thế nào cũng được thôi. Không nửa thì HardReset PPC..... tệ nhất là Up lại ROM.....nếu ko được mang PPC đi Bác sĩ.....

Ôi, bác chỉ e nhiều chiêu quá, từ chiêu đầu tiên đến chiêu cuối cùng là mang đi bác sĩ luôn :))
Cám ơn bác, e sẽ thử lại.Vì e đã thử SR lại PPC, cắm phía sau Desktop, remove AS cài lại vẫn không thành công, chỉ chưa HR lại PPC thui.

7777777

Đang test v23149 Core này nhanh như v23148.........!!

Tưởng nhanh hơn 23148 chứ... !
Nếu chỉ nhanh bằng mà không có gì đặc biệt thì sài 23148 cũng quá ổn. Bản Lite (20/11) rất tuyệt.
Cảm ơn tác giả!

dù sao mình vẫn thích giao diện glass full hơn
ai đã dùng qua bản ROM 23569 special, so sánh với bản này thì cái nào hơn nhỉ, đang dùng 23569 thấy ổn rồi nhưng nghe mọi người nói cái này tốc độ nhanh nên cũng tò mò :D

TaQuangDuc

cá nhân mình không thích kiểu volume của 6.5.x, nó tách biệt khỏi giao diện nuột nà ban đầu của cả bộ giao diện, nên thực sự ưu tiên các dòng 6.5 và đặc biệt là 6.1

AnhPheCT

Tưởng nhanh hơn 23148 chứ... !
Nếu chỉ nhanh bằng mà không có gì đặc biệt thì sài 23148 cũng quá ổn. Bản Lite (20/11) rất tuyệt.
Cảm ơn tác giả!
@: 23148 và 23149 là như nhau, cùng 1 lò... dù sao core ra sau có cải tiến hơn trước chứ...!

dù sao mình vẫn thích giao diện glass full hơn
ai đã dùng qua bản ROM 23569 special, so sánh với bản này thì cái nào hơn nhỉ, đang dùng 23569 thấy ổn rồi nhưng nghe mọi người nói cái này tốc độ nhanh nên cũng tò mò :D
@: COM5 là good rồi! COM5 chỉ có mình nó thôi. Nên có app mới, hay nhưng gì mới nhất Mình sẽ ra tiếp COM5 này.

cá nhân mình không thích kiểu volume của 6.5.x, nó tách biệt khỏi giao diện nuột nà ban đầu của cả bộ giao diện, nên thực sự ưu tiên các dòng 6.5 và đặc biệt là 6.1
@: Vậy Bạn thông cảm dùng WM6.1 nhé! Hay WM6.5 nha, Mình ko thể fix được cho WM6.5.x!!

mình ko thấy cái volume đó có vấn đề gì cả, trừ cái chuyện nó phản ứng hơi chậm thôi
@:Volume WM6.5.x ko thể fix được rất nhiều KTV cũng đã thử rùi. Chỉ để giao diện cơ bản thôi. Cái này cũng tốn rất nhiều giấy mực,....!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Cập nhật ROM mới Core 23149 v18GF (Glass Full). Test và phản hồi thôi. Thông tin và Link DL post bài 1!

Chỉnh sửa cuối:

takiemanh2

bác up lẹ lẹ cho em chiến với bác. hehe hôm nay đc nghỉ làm phải vọc Room bác cho đã mới đc

hanaman

Cảm ơn anh đã nghiên cứu cho ra lò ROM 23149 v18GF nhé. Em đang download test thử, sử dụng cáp quang VNPT mà tốc độ tải từ Mediafire chi khoảng 15kb/s.
Các ROM khác như ROM23148 v17L download từ hôm qua đến giờ ko được. Anh xem lai giúp cái link được ko? Cảm ơn.
Hiện tại em đang dùng bản ROM (Core 23569)-Manila v2.5.2019.1914.0.

AnhPheCT

Cảm ơn anh đã nghiên cứu cho ra lò ROM 23149 v18GF nhé. Em đang download test thử, sử dụng cáp quang VNPT mà tốc độ tải từ Mediafire chi khoảng 15kb/s.
Các ROM khác như ROM23148 v17L download từ hôm qua đến giờ ko được. Anh xem lai giúp cái link được ko? Cảm ơn.
Hiện tại em đang dùng bản ROM (Core 23569)-Manila v2.5.2019.1914.0.

Kêu mấy KT bên VNPT kiểm tra lại đi, Mediafire ở đây (VNPT Cần Thơ) Mình DL hơn 1.5Mbps. Nói chung v23148-23149 tốc độ như nhau, Còn COM 5 (v23569) thì goód rồi!

TaQuangDuc

anh nhầm rồi, em không là VIP 1 năm rồi ạ! =))
nói là nói thế chứ em vẫn đang chạy ROM của anh thôi chỉ có cai volume là không được mãn nhãn thôi đại ca ạ