• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdhl2003

Mình nói thật, không nhờ những bài viết của mình thì tất cả mọi người không thấy được tánh kêu ngạo tự cao tự đại của bãn đâu.

Nên nhớ một điều, một người muốn mình thông minh tài giỏi và hiểu biết, thì họ thường biết cách lắng nghe và tiếp thu những cái đánh giá của người đối diện họ và rút ra nhiều kinh nghiêm hơn. chứ không phải như bạn phải xấu hổ khi người ta đánh giá về bạn, nói thật bạn rất kém cỏi trong đời sống. mình nói cho bạn biết như vậy.
Còn bạn có muốn biết những lời nhận xét của mình có đúng như thế nào không thì hỏi mọi người là biết thôi. sao bạn phải tự cao tự đại và thêm phần tự ái.
Hỏi những bạn mới flash được RM-356_APAC_20.0.012_v4.0_5800XM của bài trước. và khi đọc bài này thì họ có setup thêm RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 của bạn không?? hay họ chỉ dl 2 file bổ xung kia về setup thôi.:mad:)
Mình mạo mụi trả lời chính xác 90% đã vấp phải chổ lộn xộn này và mỉnh cũng vào máy làm cho máy bạn khi xem topic này của bạn. vì họ cung không hiểu được bài viết của bạn .Sr...

Nếu đọc kỹ hướng dẫn:

2. Nếu bạn nào đã cài đặt file RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 thì khỏi cài đặt lại. Bạn nào chưa có thì load 5 file dưới giải nén sẽ có 1 file như trên rồi cài đặt nó nhé.

Trích dẫn:
http://www.mediafire.com/?zndxtynyqnx
http://www.mediafire.com/?5kkwl5jtghz
http://www.mediafire.com/?mtmm0iuh1yv
http://www.mediafire.com/?y3woqdzwmth
http://www.mediafire.com/?0ojtiqjzezw

3. Load tiếp 2 file dưới đây giải nén sẽ có 1 file Orange_RM_356 20.0.012 (quan trọng là file này), cài đặt nó luôn nhé:

Trích dẫn:
http://www.zshare.net/download/5807918312c33577/#
http://www.zshare.net/download/58079037cab3ed66/

thì chắc kg ai là kg biết làm. Còn tự cao tự đại thì do bạn nói :D, tự ái thì làm gì phải tự ái. Close Topic để tránh xì spam đó mà =))

trantuan1207

thôi thôi.. em can 2 chàng :d. Sao 2 chàng k kết hợp với nhau để cho anh em nhờ mà lại cãi nhau chí chóe làm chi cho tốn kalo và mua bực vào người vậy :|
Em mạn phép phân công lao động như sau:
-bác thanhdhl2003: tập trung vào chuyên môn tìm kiếm + modify cho phù hợp với thuần phong mĩ tục và cống hiến kinh nghiệm cho anh em học hỏi :D
-bác alibabahara: có vẻ rất am hiểu công nghệ tt thì ngồi "chế tạo" ra cái j hay hay, thậm chí viết mẫu mấy dòng code virut j j đó để anh em học hỏi còn biết đề phòng hoặc.. hại đứa nào đáng ghét chơi :-" >:) :))
giải tỏa căng thẳng tí cho vui thôi chứ.. Đứng ở góc độ hiểu biết mang máng về CNTT như em thì bác nào chỉ bảo cho cái j thì sướng ở cái đó. Chả cần biết có phải là do nghĩ ra hay sao chép, mà dù chép ở đâu cũng phải đầu tư tìm kiếm và test mệt mỏi phết chứ bộ. Túm lại, ai chia sẻ dù ít dù nhiều, em và toàn thể 4rum đều rất ghi nhận.
K cãi nhau nữa nhé. Tặng mỗi bác 1 cái thanks, chấm dứt vấn đề ;)

LeMyChinh

đồng ý với ku tuấn 2 đồng chí đừng nên cãi nhau lam sứt mẻ tình cảm và tạo nên điều ko hay.nên nói năng khéo léo đê cho ca? 2 cùng vui.chứ đừng cậy mình hiểu nhiều biết rộng mà ko coi người kia ra jie`la ok
cứ coi mình là gà thì sẽ ko ai là sói haha=))=D>.chúc cả nhà cùng vui

boss113

mình đồng ý với ý kiến bác trantuan1207 và lemychin , thôi chín bỏ làm mười đi 2 bác thanhdhl2003 và bác alibabahara , đã vô PDA việt này ròi thì đìu là AE 1 nhà cả , chứ cãi nhau làm chi cho sứt mẻ tình AE chứ

thanhdhl2003

Cãi làm gì cho mệt :D. Đã vô đây thì đừng nói là hiểu nhiều biết rộng, hiểu hết, biết hết vô đây làm gì? :-?? Thôi bye bye all. Nản quá.

hieu138

híc,có ai giúp mình up cái RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 sang host khác với,chỗ mình ở kô down được cái mediafire,huhuhuhuhu
nhìn thấy cái ỏange này mà thèm quá,kô làm j được vì kô down được
help me,huhuhu

WiSoul

Đễ chuyển sang tiếg việt mọi người làm như bài viết can thiệp ngôn ngữ củcủa anh Thanh, sau đó tìm file dưới đây nè
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_20.0.012_prd.rofs2.V20
roài Flash bình thường nhá, em đã làm thành công roài

p/s: mấy h` cứ JAF hok dc, ai chi là hok chịu cài NSU mà chỉ cài PCSuite nên cả thág h` úp hok dc j` hết chơn :((

thanhdhl2003

Đễ chuyển sang tiếg việt mọi người làm như bài viết can thiệp ngôn ngữ củcủa anh Thanh, sau đó tìm file dưới đây nè
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_20.0.012_prd.rofs2.V20
roài Flash bình thường nhá, em đã làm thành công roài

p/s: mấy h` cứ JAF hok dc, ai chi là hok chịu cài NSU mà chỉ cài PCSuite nên cả thág h` úp hok dc j` hết chơn :((

Sao lại kg cài NSU?? Ai mà ác thế >:)

WiSoul

Sao lại kg cài NSU?? Ai mà ác thế >:)

thank anh nhìu nhìu nha, em làm cả tháng nay hok dc, h` đọc kĩ bài của anh mới thấy có cài NSU nữa, hihi, FW mới hiện h` em chưa mò hết, mà thấy lướt lướt cái thanh ngoài màn hình là zui nhứt hà, hôm nào ké Wifi rùi ngâm cú chớ sao thiên hạ nẩu đồn cái FW này hok ngon:D

0982182911

ơ, anh em cho hỏi cái phần tìm kiếm mở nó ra để tra bằng google như nào ? Bản trước chả nhớ mình vào chỗ nào mà ra đc ấy. BẢn này chả hiểu nó ở đâu

spectre1

ơ, anh em cho hỏi cái phần tìm kiếm mở nó ra để tra bằng google như nào ? Bản trước chả nhớ mình vào chỗ nào mà ra đc ấy. BẢn này chả hiểu nó ở đâu

ở bản này nó ở trong phần ứng dụng ấy.Khi mở nó ra thì ấn vào phần trên cùng ấy để tìm bằng google hoặc yahoo.à mà wen ở bản orange này nó không có phần tìm kiếm mặc định bằng google hay yahoo như bản FW20 red hay blue đâu.

boy_ipod

Các bro cho em hỏi cái này khi em update firmware orange xong rồi có thấy hiện tượng ở chế độ silent trong máy không thể chọn rung được còn các chế độ khác vẫn chọn rung đc bình thường không, có bác nào bị như e không. firmware của orange có vấn đề gì hay không. mong các bác sớm trả lời giúp em

WiSoul

Các bro cho em hỏi cái này khi em update firmware orange xong rồi có thấy hiện tượng ở chế độ silent trong máy không thể chọn rung được còn các chế độ khác vẫn chọn rung đc bình thường không, có bác nào bị như e không. firmware của orange có vấn đề gì hay không. mong các bác sớm trả lời giúp em

Flash lại đi bạn, máy a e xài bình thường hết mà, nhớ đọc rõ từng chi tiết 1 trong các bài hướng dẫn của a Thanh, mình cũg bị vài lần do cái tội hấp tấp, đọc kĩ vào rồi làm lại sẽ thành côg thui!
Gút lúc

nblong21

Orange_RM_356 20.0.012-mình nhìn giao diện mà chảy nước miếng,lúc máy mới lấy về cũng cố gắng thay đổi firmware như bài hướng dẫn nhưng chưa được,buồn gì đâu.Cho mình hỏi các bạn đang xài bản này là thanh công cụ ở giao diện chính có thể hide vào 1 bên như của Samsung omnia không vậy?

thanhdhl2003

Orange_RM_356 20.0.012-mình nhìn giao diện mà chảy nước miếng,lúc máy mới lấy về cũng cố gắng thay đổi firmware như bài hướng dẫn nhưng chưa được,buồn gì đâu.Cho mình hỏi các bạn đang xài bản này là thanh công cụ ở giao diện chính có thể hide vào 1 bên như của Samsung omnia không vậy?

Không đc, vậy mới bùn :(

NguyenVu2009

hay ở chỗ là chỉ cần touch ngoài màn hình cũng tác động dc thanh công cụ lại còn rất nhạy

Status
Không mở trả lời sau này.