• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

m0nk3y86

fw orange ko hack dược bác thanh2003 ơi.báo lỗi sytem error .reset 2 lần vẫn không được.có cách nào không.
khửa.khửa tính nhờ bác thanh2003 giúp đỡ nhưng reset 4 phát mói hack được.không biết flash nhiều quá có bị sao không nữa chắc giãm tưổi thọ đt lắm nhỉ.nếu dùng được 5 năm giãm xuống 3 năm cũng ko sao.vì 1.2 năm là bán mua cái mới rồi
Bạn chú ý post vào cùng 1 bài, đừng post kỉu này gọi là spam nghe.
Có chạy flash màu đỏ, xanh, đen hay cam thì vẫn hack đc, cái chính là quá trình bạn làm tn thui.

thanhthao1904

lại vấn đề GPRS ( đã đọc hết 25 trang rồi mới viết để hỏi)

chủ topic hướng dẫn cụ thể, tỷ mỷ chút vì mình không dành về DT lắm

nhấn thank trước nha!

PS: đã gọi điên lên nhà cung cấp mobifone nhưng mà mấy Giao dịch viên không biết luôn, họ hướng dẫn chung cho dòng nokia chứ có cấu hình cho 5800 đâ, làm theo không thấy được
thấy bảo có phần IP nhưng mà tìm mãi chẳng thấy luôn

thanhthao1904

vấn đề GPRS (cho mạng mobifone - mạng khác chắc cũng tương tự)
* Internet
connection name : mobi-gprs-wap
data bearer : packet data
access point name : m-wap
user name : mms
prompt password : no
password : mms
authentication : normal
homepage : http://wap.mobifone.com.vn
use access point : after confirmation

* Multimedia msg
connection name : mobi-gprs-mms
access point name : m-i090
homepage : http://203.162.21.114/mmsc

* WAP services
connection name : mobi-gprs-wap
access point name : m-wap
homepage : http://wap.mobifone.com.vn

thanhdhl2003

lại vấn đề GPRS ( đã đọc hết 25 trang rồi mới viết để hỏi)

chủ topic hướng dẫn cụ thể, tỷ mỷ chút vì mình không dành về DT lắm

nhấn thank trước nha!

PS: đã gọi điên lên nhà cung cấp mobifone nhưng mà mấy Giao dịch viên không biết luôn, họ hướng dẫn chung cho dòng nokia chứ có cấu hình cho 5800 đâ, làm theo không thấy được
thấy bảo có phần IP nhưng mà tìm mãi chẳng thấy luôn

Soạn tin nhắn: gprs n5800 gởi 994. Rồi làm theo hướng dẫn của tin nhắn.

quocanh1986

các bác ơi kon của em mua hàng công ty,hôm đầu mang ve cam vao NSU thì có bản cập nhật,nhưng em làm vì lúc đấy đi có việc,xong đến tối up lại thì nó thông báo không có bản cập nhật cho máy bạn là thê nào ah..gan 1 tháng zoi,lúc nào cắm vào nó cũng báo thế

LeMyChinh

các bác ơi kon của em mua hàng công ty,hôm đầu mang ve cam vao NSU thì có bản cập nhật,nhưng em làm vì lúc đấy đi có việc,xong đến tối up lại thì nó thông báo không có bản cập nhật cho máy bạn là thê nào ah..gan 1 tháng zoi,lúc nào cắm vào nó cũng báo thế

bạn dung fw bao nhiêu.nó báo bản cập nhập là FW bao nhiêu.thấy có người bảo có thể up FW=NSU (FW20) nhưng mình thử cũng ko có luôn:(

brightstart

Cuối tuần rồi rảnh ngồi up con 5800 của vợ lên phiên bản Orange này, nhìn đã thiệt! ^^ Cảm ơn chủ topic lần nữa!

benhello1001

em đa up lên phiên bản Orảnge rồi giờ em muốn up lên fw21 bầng *#0000# no bao tao profile mới cho máy chủ giờ em pai tao profile sao để up dc fw21

thanhdhl2003

em đa up lên phiên bản Orảnge rồi giờ em muốn up lên fw21 bầng *#0000# no bao tao profile mới cho máy chủ giờ em pai tao profile sao để up dc fw21

Bản Orange kg Up bằng OTA đc, do kg tạo đc profile :D
Bạn Up FW 21.0.025 bằng JAF đi nhé. :D

soiconnoidien

Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_20.0.012.udaerase.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...

Trường hợp của em là sao vậy mấy pro??? Có ai biết chỉ dùm em với!!! Hình như PC nhà em có vấn đề hay sao đó lúc JAF báo

Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...

Em không cần nhấn nút mở nguồn chương trình vẫn chạy ngon lành nhưng đến lúc gần cuối thì báo không tìm thấy phone rồi die luôn. Làm nhiều lần rồi mà vẫn vậy, bực không thể tả đến lúc cuối mới hư!!!!

nam303hp

Chuyển cổng USB khác rồi up đi bạn, cái này là do cổng USB bị đụng với JAF.

duongminhhien

Phiên bản này chạy bằng Phoenix được không ? Bản này có tiếng Việt chưa vậy các Pro ?

thanhdhl2003

Phiên bản này chạy bằng Phoenix được không ? Bản này có tiếng Việt chưa vậy các Pro ?

Hoàn toàn đc bạn àh, còn muốn có Tiếng việt thì bạn tham khảo ở mấy trang trước nhé.
Lưu ý: Muốn Flash Tiếng việt thì chỉ Flash dc với JAF. Hiện tại Phoenix chưa tìm dc cách can thiệp, khi nào tìm dc báo sau :p

trantuan1207

bác thanhdhl203 ơi, bác sang bên hướng dẫn up fw21 bằng Jaf, cho e ý kiến về câu hỏi trang 11 của e với, đợi mãi k thấy bác sang đó j cả, sang đây gọi :p.. e cám ơn trc :D

thanhdhl2003

bác thanhdhl203 ơi, bác sang bên hướng dẫn up fw21 bằng Jaf, cho e ý kiến về câu hỏi trang 11 của e với, đợi mãi k thấy bác sang đó j cả, sang đây gọi :p.. e cám ơn trc :D

Mình đã trả lới rồi, bạn qua đó xem và thử lại đi nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.