• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PhotoBook -Trình xem ảnh hay [Cập nhật phiên bản 1.25 - Trang 6]

cfbl1111

Ko quan trọng, bạn cứ down cái dataphotobook.zip ở bài #1 về, giải nén lấy các file, thử chép tệp smartdev.srv vào data làm theo hướng dẫn rồi mở photobook ra kiểm tra xem 14 ngày đã đc phục hồi chưa. Nếu chưa thì thử tiếp vời tệp Theards.lop xem sao.

dạ ! em có làm theo cách thổ dân này thử from A to Z nhưng kết quả vẫn trial = 0 :( cả smartdev.srv và Theards.lop lun cả datacoun.bi lun cũng pó tay :| giúp thằng em này với mấy huynh :(( help me !thanks all

anttim

không được rồi , remo bản cũ cài lại bản mới trial time vẫn chạy từng ngày , làm đúng theo hướng dẫn :(( chắc lại phải 4mart máy rồi cài lại mới được . mà cái này xem trình diễn không có hiệu ứng như R.view chán thật

Tduy

Khi chạy photobook lần đầu, ctrình sẽ tạo file "trail time" trong C\Sytem\Data, tùy máy mà file này có tên khác nhau nhưng nội dung là giống nhau và Size là 64 byte (trail 14, là file gốc ). Ctrình sẽ tính ngày trail dựa vào file này, khi đó Size <> 64 byte. Khi trail 0, sẽ có thêm file mới CLOCKAPP.dat (n72 of Me, you is ?? )
Do đó, bạn fải tìm được file trail của máy bàng cách dùng xplore, chọn sắp xếp theo size, view các file có size 64 xem file nào có mã hex giống với file gốc (trail 14, đã up), chỉ readonly file đó là Ok . Còn nếu đã bị 0= trail < 14 thì xoá file clockapp, copy đè các file data và readonly các file data xem Ok ko

phuonxinh

Mình vừa thử cho thời gian trial của mình về zero(híc, phải thay đổi thời gian và vào photobook 15 lần nó mới chịu về 0 cho) sau đó chép lại tệp smartdev vẫn thành công như thường. Nếu quả thật máy bạn ko có các tệp đó thì có thể lại đã xuất hiện thêm tệp mới nữa .
Bạn thử format máy, cài xplore rùi vào C-system-data, ghi chép lại tên các tệp trong đó(chỉ có 33 tệp thôi). Tiếp tục cài photobook vào, và xem xem trong thư mục data có thêm 1 tệp mới-tệp đó tên là j ? Bạn up nó lên đây mình xử lý lại nó rùi up lại cho bạn down về và làm như hướng dẫn của mình.

Anh em nào mà không tìm thấy các tệp như trong gói nén thì cứ làm theo cách mình vừa nói nhé. mình sẽ xử lý nhanh cho các bạn
Đây là tệp Datacount.bi mình vừa xử xong, giải nén zip để lấy tệp nhé. TDuy và Ongtrung... gì đó (ko nhớ rõ) down về test xem sự khác biệt giữa tệp đã bị kích hoạt và tệp "nguyên tem" này có j khác không nhé...hihi...

phuonxinh

Tduy nói:
photobook lần đầu, ctrình sẽ tạo file "trail time" trong C\Sytem\Data, tùy máy mà file này có tên khác nhau nhưng nội dung là giống nhau và Size là 64 byte (trail 14, là file gốc ). Ctrình sẽ tính ngày trail dựa vào file này, khi đó Size <> 64 byte. Khi trail 0, sẽ có thêm file mới CLOCKAPP.dat (n72 of Me, you is ?? )Do đó, bạn fải tìm được file trail của máy bàng cách dùng xplore, chọn sắp xếp theo size, view các file có size 64 xem file nào có mã hex giống với file gốc (trail 14, đã up), chỉ readonly file đó là Ok . Còn nếu đã bị 0= trail < 14 thì xoá file clockapp, copy đè các file data và readonly các file data xem Ok ko
TDuy àh, tệp CLOCKAPP.dat bạn nói ko có ý nghĩa j với tệp data mình đã up cho các bạn đâu, bởi vì các file mình up đã đc xử lý về nguyên gốc -nguyên tem-ko thiếu 1 giây nào . ko tin bạn thử down tệp mình vừa up về, bỏ qua cái file CLOCKAPP.dat đó đi, chọn "chỉ đọc" cho nó xem.

cfbl1111

Khi chạy photobook lần đầu, ctrình sẽ tạo file "trail time" trong C\Sytem\Data, tùy máy mà file này có tên khác nhau nhưng nội dung là giống nhau và Size là 64 byte (trail 14, là file gốc ). Ctrình sẽ tính ngày trail dựa vào file này, khi đó Size <> 64 byte. Khi trail 0, sẽ có thêm file mới CLOCKAPP.dat (n72 of Me, you is ?? )
Do đó, bạn fải tìm được file trail của máy bàng cách dùng xplore, chọn sắp xếp theo size, view các file có size 64 xem file nào có mã hex giống với file gốc (trail 14, đã up), chỉ readonly file đó là Ok . Còn nếu đã bị 0= trail < 14 thì xoá file clockapp, copy đè các file data và readonly các file data xem Ok ko

đã làm theo cách của Tduy và em phát hiện ra 2 dile có dung lượng 60b là baseimage.quv và utility_dump.dat phuonxinh thông cảm hen chưa có thời gian nên không format dc để check sau em không biết đúng không nhưng nếu ai mới cài và gặp thỳ cho em xin file zin,và hơi gà nên hem biết cách up kèm file vào bài viết rảnh thỳ chỉ em,>>>no spam

Tduy

[size=+2]Vấn đề là tìm ra file trail time mà photobook tạo ra trên máy mình có tên gì!
Bạn chỉ việc dùng bất kì 1 file trail 14 gốc (ku pxinh đã up), rename lại với tên file của máy mình và readonly là OK! Hjhj [/size]

phuonxinh

Chính Xác, chỉ cần mở hex ra là hiểu hết thôi. Chính mình cũng hơi bất ngờ khi thử đổi tên cái tệp dbase_hop của 7610 cho n72 của mình lại thành công. Chỉ là ko ngờ khi đưa ra vấn đề này lên thảo luận lại có nhiều người nghi ngờ đến thế. Hehe, ko lẽ ko ai thắc mắc j khi 3 tệp mình up lại giống nhau về kích thước thế sao? (Mình đã nói là "phát triển từ tệp dbase_hop. dda mà")
Vậy nhé, thảo luận thấy có ý nghĩa ko...

cfbl1111

ôi vấn đề là bây giờ em không biết photo nó tạo cái file tên gì trên máy em để mà rename ,có cách nào biết mà hem cần format không,em đã thử cách này,máy em có 2 file dung lượng 60b là cao nhất em cut 2 file đó ra riêng sau đó xóa cái clockapp và đổi tên file của phuonxinh pas ngược vào c>system>data ,em đã thử cả 2 tên cũng không dc time vẫn = số 0,làm phiền ae nhiều wa' chắc cái số không dc xài :( nói nhiều lại kiu spam nhưng sự thật là thế,chỉ em up file trực tiếp lên diễn đàn em sẽ cho ae coi sreenshot ,tại máy em cài nhiều app wa' mà trong đó có 1 số lại đang sử dung thường xuyên như world,EXel...nói chung là ko thể format có cách nào sáng suốt bày em với !! thanks all

phuonxinh

Bạn tìm cho mình những tệp nặng 88b , liệt kê lên đây đi, nếu chỉ thấy 1 tệp thì chính là nó đấy. Việc còn lại thì bạn biết làm gì rùi chứ... hihi...
Nhắc lại là bạn quên tệp Clockapp.dat đi, nó ko có ý nghĩa gì đâu...

Chỉnh sửa cuối:

cfbl1111

Bạn tìm cho mình những tệp nặng 88b , liệt kê lên đây đi, nếu chỉ thấy 1 tệp thì chính là nó đấy. Việc còn lại thì bạn biết làm gì rùi chứ... hihi...
Nhắc lại là bạn quên tệp Clockapp.dat đi, nó ko có ý nghĩa gì đâu...

phuonxinh bữa nào rảnh thỳ mình ở biên hòa lên mình cà phê chơi,thank bạn nhìu \-/ và kết quả là con gà này đã không nhìn ra,đã thành cong thanks phuonxinh nhìu lắm và thanks cả Tduy và những người đã chỉ bảo, cả ngày nay chắc vất vả lắm nhỉ thanks all,

thuonghonda68

6680 của em cài xong vào xplore tìm ko ra file nào cả,khoảng 1h sao vẫn ko thấy nên phải text vào icon thử xem sao,báo dùng thử 14 ngày thóat ra...vào xplore kiễm tra bất đầu xuất hiện tệp (datacount.bi)92bytes.....nhờ các fro sử lý giùm...

thuonghonda68

đã format máy và đang text lại xem lúc nào nó chạy tệp (datacount.bi)92 bytes....
vì trước đây em chưa vào icon, chỉ vào xplore C→System→Data tìm hoài mà ko ra tệp nào mới cả!...thân

anglelove_199x

Phuonxinh ơi,mình cũng găp trường hơp như ở trên.K thấy file nào mới trog mục data cả.Nhưng mình giải nén tất cả 3 file data của bạn vào rùi đóng băng cả 3 thì vẫn ok.Sao máy của bạn lại xhiện file mới nhỉ?

thanhtungsx

Phuonxinh ơi,mình cũng găp trường hơp như ở trên.K thấy file nào mới trog mục data cả.Nhưng mình giải nén tất cả 3 file data của bạn vào rùi đóng băng cả 3 thì vẫn ok.Sao máy của bạn lại xhiện file mới nhỉ?

Em đọc kĩ bài viết của phuõninh chưa nhỉ ?

manhtu

Cơ chế tạo file ngày càng phức tạp mà, với máy mà tìm ko ra file thì cứ copy các file kia vào Read-only tất cả, nếu ra file mới thì đưa lên phuonxinh làm lại cho.

pekuon

Chưa test thử, nhưng nếu thành công thì bảo đảm đây sẽ là cách dùng free hay nhất của bác đấy. Mấy 4um nước ngoài chưa thấy ai đề cập đến vấn đề trên.
P/d:Anh em nào rãnh vào đây nói tiếp mình vài lời với mấy thằng tây ba lô này nha, mình lập topic bên 4um lonelycat để yêu cầu họ them ngôn ngữ Việt vào, bị mấy thằng tây này nói xấu người Việt mình quá chừng. http://www.lonelycatgames.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=8817

Đọc comment của mấy mem nước ngoài thấy mắc cười quá, mà họ nói đúng thật.
Có mấy người Việt dùng lisence của LCG đâu, toàn dùng cr@ck thôi, vậy nên khi post bài bị họ nói liền.