• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Lucifer {C6 v20 => 5800 V52} (Update)

Anther1991

có đâu dùng cái core đó flash lại bản của bác jack vẫn lên tốt , thấy ko lên đã thử flash bản gốc của ong cũng vậy khổ thật:-??

Ac, pó tay. Để tui up lại link khác coi còn bị hem.

Đã thay link khác. Bản này tui lấy trực tiếp từ thư mục RM-356 mà tui đã flash thành công. Pác nào flash ko thành công thì vui lòng thử lại nhé. :">

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

Ac, pó tay. Để tui up lại link khác coi còn bị hem.

Đã thay link khác. Bản này tui lấy trực tiếp từ thư mục RM-356 mà tui đã flash thành công. Pác nào flash ko thành công thì vui lòng thử lại nhé. :">

bạn nên thử corre khác trên thị trường bây h gồm 2 loại core 1 của PNHT 1 của bên ngoài tuy` từng loại CFW mà nó phù hợp

Anther1991

Tưởng chỉ có 1 core V52 thôi chứ. Lộn xộn thật :O
Trong file bên trên đã có file uda + rofs2. Đang up 4 file còn lại >.<

Xong rùi! ;;)

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

ok lên nguồn rồi chủ topic ơi :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 55 minutes:

bác anther share mình cái mod remove show open apps dc ko ?

Chỉnh sửa cuối:

leoaries1986

Các bro cho mình hỏi là hình như Vietmap không xài được trên các bản CFW C6 hay sao ấy nhỉ? Mình cài vào lần nào cũng không tùy chỉnh được cấu hình,GPS thì cứ im lìm không bắt được sóng. (CFW N97 mini thì ngon). Bác nào dùng được Vietmap trên CFW C6 thì cho mình xin file setup bản full nha.So many thanks !!!!!!!!!!

Anther1991

bản này màn hình chủ không hiện đồng hồ được hả bác ???

Xóa rùi. Để khi vuốt qua màn hình còn lại thì sẽ nhìn thấy được toàn bộ hình nền. Bạn có thể thế chỗ đồng hồ bằng 1 shortcut bar có ứng dụng đồng hồ và profile + 2 ứng dụng khác :">

pvtien7

Xóa rùi. Để khi vuốt qua màn hình còn lại thì sẽ nhìn thấy được toàn bộ hình nền. Bạn có thể thế chỗ đồng hồ bằng 1 shortcut bar có ứng dụng đồng hồ và profile + 2 ứng dụng khác :">

bác cho xin mod lấy lại đồng hồ với profile đi, hii. thanks bác. nhìn nó trống trống sao áh

Hikira

kéo qua trang 2 có add app đc k vậy "Anther1991"

Anther1991

bác cho xin mod lấy lại đồng hồ với profile đi, hii. thanks bác. nhìn nó trống trống sao áh

http://www.pdaviet.net/showthread.p...hủ-Thuật-Mod-Cook-FW-Cho-C6-gt-5800-5530-523x pác kiếm trong này nè, mod "tắt đồng hồ, profile khi ẩn màn hình" ấy. Sửa chữ true thành false trong file xml đó bằng notepad rồi chép vào rofs2
kéo qua trang 2 có add app đc k vậy "Anther1991"

Không :)
làm thế nào để quay lại menu 3*4 vậy anther ơi? Hướng dẫn mình với!!!!!! :((

Xài cái menu 4x4 icon lớn này đi ông, mở menu ra nhìn thấy xôm tụ, ấm cúng lắm, chứ 3x4 thấy thiếu thiếu sao ấy :">

tuna2602k2

biết là đẹp nhưng mà tui muốn hiển thị đầy đủ tên app, icon...như thế sẽ đẹp hơn...làm được như thế không Anther... ko thì giùm mình quay lai menu 3*4 đi :(:)((

Anther1991

mrquyen1993

Hay pác flash bản này lun đi. Vào menu là toàn nhìn icon ko à, quên cả để ý tên luôn :)

à nhầm công nhận ko có đồng hồ nhìn hơi tức

yeah cái này vẫn bị lỗi theme này , ha ha dùng bản icon của binh là dính rồi , bạn chuyển về theme sound wave rồi nhìn ở chỗ bàn phím xem

Chỉnh sửa cuối: