• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Lucifer {C6 v20 => 5800 V52} (Update)

_GD_

anther co thể chỉ cách làm meni 3x4 được kô?em kô thick 4x4 lắm.

batanguyen

Đang down về để test
Bác Anther làm CFW thì bảo đảm ngon lành cành đào.

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

anther cho mình file sis của theme photon steel mà bạn đã mod lại nhé, mình muốn thay icon cho theme này

bunrieucua

Anther ơi bạn send cho mình cái mod menu circle của bản này + chỉ ra cho mình luôn đường dẫn để cook file đó vào rofs2 với!!!!!!!!
Cái mod menu circle CFW 5800 gốc tưởng giống nhưcủa CFW C6~5800 --> mình thay vào nhưng chả thấy cái circle nó đổi gì cả:(

joeD

v2 sao kì vậy enther mỗi lần vào âm nhạc bấm tùy chọn là bị out ra ngoài ag kì wa

concuarangme

đúng rùi đấy, mình cũng bị như thế, load nhạc mới hình như hơi chậm đó anther, mình đã 4mat thẻ lại cũng bị như thế.

Anther1991

v2 sao kì vậy enther mỗi lần vào âm nhạc bấm tùy chọn là bị out ra ngoài ag kì wa

đúng rùi đấy, mình cũng bị như thế, load nhạc mới hình như hơi chậm đó anther, mình đã 4mat thẻ lại cũng bị như thế.

Chỉ chạy tốt trên tiếng Anh thôi nha, chuyển qua tiếng Việt là đầy rẫy lỗi đó :">

Anther ơi bạn send cho mình cái mod menu circle của bản này + chỉ ra cho mình luôn đường dẫn để cook file đó vào rofs2 với!!!!!!!!
Cái mod menu circle CFW 5800 gốc tưởng giống nhưcủa CFW C6~5800 --> mình thay vào nhưng chả thấy cái circle nó đổi gì cả:(

File gridroot.mif ấy, pác search đi nhé

Anther1991

ủa sao kì vậy sao TV sài ko đc vậy enther

Tui ghi trên chú ý rồi đó. Mấy cái mod tui dùng toàn tải bên forum nước ngoài, nên cái nào có liên quan đến ngôn ngữ hầu như ko có tiếng Việt đâu, nhưng chắc chắn có tiếng Anh. Vì thế sẽ có nhiều lỗi tiềm ẩn bên tiếng Việt :)

batanguyen

Bác Anther có thể hướng dẫn cách fix lỗi lag menu được không bác.
Vì mình có làm một bản CFW C6v20 -> 5800v52 nhưng vẫn bị cái lỗi đó hoài
Cảm ơn bác trước

Anther1991

Bác Anther có thể hướng dẫn cách fix lỗi lag menu được không bác.
Vì mình có làm một bản CFW C6v20 -> 5800v52 nhưng vẫn bị cái lỗi đó hoài
Cảm ơn bác trước

Pác đổi theme nhẹ thử xem. Lúc trước tui cũng bị lag menu, thêm file tăng tốc kiểu gì cũng ko khỏi, đổi theme thì nó hết. :))
Còn 1 nguyên nhân nữa. Bản thân menu của C6 gốc đã mượt rồi, nếu ta can thiệp vào file nào đó liên quan đến tốc độ máy làm nó chậm lại thì cũng bị lag.

batanguyen

Pác đổi theme nhẹ thử xem. Lúc trước tui cũng bị lag menu, thêm file tăng tốc kiểu gì cũng ko khỏi, đổi theme thì nó hết. :))
Còn 1 nguyên nhân nữa. Bản thân menu của C6 gốc đã mượt rồi, nếu ta can thiệp vào file nào đó liên quan đến tốc độ máy làm nó chậm lại thì cũng bị lag.

Cảm ơn bác Anther nhiều
Để mình dùng thử theme khác xem thế nào
Mình nghỉ chắc do mình sử dụng icon N8 với matrixmenu 3x4 do mình tự sắp xếp rồi lưu lại để cook nên bị quá.

hieuinter

sao khi mình nge nhạc bấm nút tùy chọn dể ẩn /hiện hay tùy chỉnh phát lại...thì nó lại quay về thư mục chứa nhạc vậy,hình như chức năng tùy chọn không sử dụng dược???

Anther1991

sao khi mình nge nhạc bấm nút tùy chọn dể ẩn /hiện hay tùy chỉnh phát lại...thì nó lại quay về thư mục chứa nhạc vậy,hình như chức năng tùy chọn không sử dụng dược???

đọc mấy bài ở trên đi ông :)

thu0cl4o

cho em xin cái widget mà hiện giờ,thứ vói trạg thái profile đc ko? flash xog cái đó mất tiêu à