• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM Xem Phim Định Dạng Đặc Biệt RMVB (Trang 13)

thanhlonely

Kojiro

Super V.I.P
File trên của bạn đúng là xem được :D Vừa test trên N95 xong :)
Có thể convert theo bitrate trên thì xem được :-?

thanhlonely

Cả 2 định dạng RM và RMVB đều là 2 định dạng do real media phát triển nên việc real player support 2 định dạng này là điều hoàn toàn bình thường

Kojiro

Super V.I.P
Cả 2 định dạng RM và RMVB đều là 2 định dạng do real media phát triển nên việc real player support 2 định dạng này là điều hoàn toàn bình thường

Bạn nói thế là chưa chắc đúng đó! Vì có file không xem được mà chỉ nghe được tiếng thôi.

MinhThang

Manager
Bạn nói thế là chưa chắc đúng đó! Vì có file không xem được mà chỉ nghe được tiếng thôi.

Anh nghĩ cái này nó cũng giống như FLV thôi, không phải cứ FLV là xem được trên SM.

thanhlonely

Thế với những file như thế phần mềm này có play được không. Mà bạn thử upload file đấy lên mình play thử xem nào.
to Minh thang: chuyện chuẩn nén cho video, audio là cả 1 vấn đề đó bạn. bạn cứ tìm hiểu qua đi sẽ thấy nó hết sức phong phú. Tuy nhiên chung quy lai việc thiết bị support cho 1 chuẩn phụ thuộc vào 2 yếu tố chính: phiên bản codec thiết bị hỗ trợ và năng lực decode của thiết bị (độ phân giải, bitrate...)

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Thế với những file như thế phần mềm này có play được không. Mà bạn thử upload file đấy lên mình play thử xem nào

lâu rồi nên không giữ file bạn à! Cũng đã thử test Pm này để xem file rmvb mà cũng không được (xem file khác chứ ko phải file bạn up). Mình nghĩ là do định dạng nén file.

thanhlonely

lâu rồi nên không giữ file bạn à! Cũng đã thử test Pm này để xem file rmvb mà cũng không được (xem file khác chứ ko phải file bạn up). Mình nghĩ là do định dạng nén file.

Mình cũng đoán là cái phần mềm này không play được mà. Thế nên với các định dạng media mình thấy một khi bản thân mặc định máy không support thì cũng hầu như không có các phần mềm cài thêm nào support được (đặc trưng là wmv).
Đặc trưng của một phần mềm play media bao giờ cũng gồm 2 phần: một phần là giao diện , phần còn lại mới thực sự quan trọng đó là các bộ codec
Trong khi đó mình thấy các phần mềm chơi media cho symbian hiện nay đều sử dụng các bộ codec mặc định theo máy (mới chỉ thấy TPOD sử dụng codec mp3 của riêng nó) nên máy hỗ trợ chuẩn nào, các phần mềm này mới hỗ trợ chuẩn đấy. theo mình nghĩ việc phát triển một library codec cho một hệ điều hành không hề đơn giản nhất là với các chuẩn đóng như wmv chẳng hạn, nó liên quan đến vấn đề bản quyền rồi

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

Mình có xem ở đâu đó 1 trang nói các thông số mặc định của file RMVB để máy N73 có thể xem được bằng RealPlayer trên máy, h quên trang đó là trang nào rùi, đang mò lại :|

thanhlonely

dùng CorePlayer là xem tuốt hết , trừ thằng WMV (của PC và PPC) :D

Bạn nói câu này là hơi phiến diện đó, corePlayer không hơn gì phần mềm kèm theo máy đâu bạn ah. Core Player là xem tuốt hêt -> bạn có biết bây giờ trên thế giới có bao nhiêu định dạng cho media không???

dung1291985

Bạn nói câu này là hơi phiến diện đó, corePlayer không hơn gì phần mềm kèm theo máy đâu bạn ah. Core Player là xem tuốt hêt -> bạn có biết bây giờ trên thế giới có bao nhiêu định dạng cho media không???

bạn nói ko hơn gì phần mềm kèm theo máy thì cũng hơi quá :mad:) phần mềm mặc định hạn chế nên sẽ sinh ra các phần mềm của hãng thứ 2, thứ 3, tóm lại Mobile vẫn chỉ là mobile, ko thể là PC đc nên sẽ có nhiều hạn chế, vấn đề là những định dạng video cần thiết nhất chúng ta mong đợi hy vọng sớm có thể xem đc trên Mobile mà thui =D>

thanhlonely

bạn nói ko hơn gì phần mềm kèm theo máy thì cũng hơi quá :mad:) phần mềm mặc định hạn chế nên sẽ sinh ra các phần mềm của hãng thứ 2, thứ 3, tóm lại Mobile vẫn chỉ là mobile, ko thể là PC đc nên sẽ có nhiều hạn chế, vấn đề là những định dạng video cần thiết nhất chúng ta mong đợi hy vọng sớm có thể xem đc trên Mobile mà thui =D>

Nếu mong đợi thì bạn nên mong đợi 2 điều: 1 là có tiền mua máy đời mới xịn hơn, 2 là hi vọng bản update của firmware. chứ còn rất khó có 1 phần mềm thứ 3 có khả năng chơi được địch dạng mà bản thân máy không hỗ trợ

dung1291985

Nếu mong đợi thì bạn nên mong đợi 2 điều: 1 là có tiền mua máy đời mới xịn hơn, 2 là hi vọng bản update của firmware. chứ còn rất khó có 1 phần mềm thứ 3 có khả năng chơi được địch dạng mà bản thân máy không hỗ trợ

Mình ko hiểu cái cụm từ "bản thân máy ko hỗ trợ" của bạn là gì? hỗ trợ cài đặt? hay hỗ trợ Play??? bản thân máy ko hỗ trợ FLV !? FLV là 1 định video dạng Flash nhưng Chương trình Flash trên máy có nhận ra và chơi đc ko hay cần phải can thiệp = 1 phần mềm hoặc 1 file flash dạng FLV player ?? đó chỉ là một ví dụ đơn giản, còn nhiều định dạng khác, ko phải cứ phần mềm mặc định trên máy là chơi đc tuốt, bạn nói thế chả khác nào những phần mềm của hãng thứ 2, thứ 3 như mấy cái bộ quần áo đẹp hơn vậy, phần mềm mặc định trên máy thì như cái thân, chỉ khoác thêm bộ cánh cho đẹp chứ chả có công dụng gì mới ?? X-(

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam711

2 pác này "hung" wé, nhưng mình thấy bạn dũng nói có lý đó, PM mặc định của máy cũng chỉ là một pm đc phát triển như những pm khác thôi chứ đâu phải cứ pm mặc định là có thể khai thác đc tối đa tất cả những định dạng mà 1 chiếc mobile có thể chơi đc đâu. Pm mặc định của máy mình là real player, nó chẳng thể play đc avi, swf hay flv mà phải nhờ 1 chương trình khác...Ngày trc xài n70 cũng chẳng thể play đc wma nhưng n70 vẫn có thể play đc định dạng này nếu có sự hỗ trợ của Core player.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Thôi! Anh em có sao dùng vậy đi! Chừng nào ra PM hỗ trợ thì cài, thảo luận vấn đề này tới sau Tết cũng chưa xong mà làm sứt mẻ tình anh em thêm. Stop cho nhẹ nhàng để ăn Tết nha.

thanhlonely

Tùy anh em hiểu thế nào thì hiểu thôi. Mình nói ở đây để anh em hiểu biết thêm chứ còn nếu bảo mình khoe kiến thức thì mình còn nhiều cái để khoe hơn nhiều. Cái cần là sự học hỏi còn cứ tự mình ôm khư khư cái mình cho là đúng thì khó tiến bộ lắm. Chốt lại là mình sẽ không post bài ở đây nữa -> đơn giản vì không cần thiết

thanhnam711

Ai mà chẳng mún khẳng định cái đúng của mình so với cái đúng của người khác:D. Thôi 28 tết rồi mà còn stress như vậy là không nên đâu, có gì xí xóa hết đi nhé:D. Happy new year!

dung1291985

23-01-2009 Run Bản Cập Nhật

Bản này chỉnh sửa 1 số lỗi khi mở file film RM...

Mỗi bản là 1 hình con cún khác, cái Icon thì tác giả vẫn chưa chịu làm, cả tua Phim cũng ko đc, mà sao xem trên N95 cũng bị giật giật nhỉ :-/