• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM Xem Phim Định Dạng Đặc Biệt RMVB (Trang 13)

Kojiro

Super V.I.P
xem kĩ đi oy hãy phát biểu nhé bạn máy minh k cần cài cái gì mà vẫn xem rm và rmvb bình thường.mình dùng n81

RM thì có thể nghe tiếng, chứ rmvb thì xem lại nha bạn? Bạn chụp ảnh gửi lên đây cho anh em xem.

CongVoi

Super V.I.P
RM thì có thể nghe tiếng, chứ rmvb thì xem lại nha bạn? Bạn chụp ảnh gửi lên đây cho anh em xem.

RMVB xem và nghe bình thường mà anh.Chỉ mỗi tội là không tăng giảm volume và tua đi đc thôi à :D

Kojiro

Super V.I.P
RMVB xem và nghe bình thường mà anh.Chỉ mỗi tội là không tăng giảm volume và tua đi đc thôi à :D

A đang nói chuyện với mem kia, nói là N81 mặc định xem được :-? máy a có xem được rmvb mặc định đâu :-?

CongVoi

Super V.I.P
A đang nói chuyện với mem kia, nói là N81 mặc định xem được :-? máy a có xem được rmvb mặc định đâu :-?

À.Mặc định thì chắc chắn ko xem đc luôn :D.Máy em ấn cả ngày cái mặc định cũng vô ích :))

q630666

Em mới mò ra cach này co thể xem tất cả các định dạng video trên PC bằng máy đt với CorePlayer.
Hướng dẫn : Đầu tiên cài phần mềm RUN của anh CongVoi up.
Sau đó:Mở X-Plore, vào Menu > Tools > File Associations > Menu > New - viết định dạng File rmvb > ok nó sẽ hiện lên cái List bạn chọn CorePlayer.
Tuơng tự với FLV,WMV .....
test ok trên N95

xiaohuang

Em mới mò ra cach này co thể xem tất cả các định dạng video trên PC bằng máy đt với CorePlayer.
Sau đó:Mở X-Plore, vào Menu > Tools > File Associations > Menu > New - viết định dạng File rmvb > ok nó sẽ hiện lên cái List bạn chọn CorePlayer.
test ok trên N95
Đã Test thử với định dạng RM nhưng CorePlayer vẫn bó tay :-??

vmn_it

test trên E71 ok, nhưng do E71 màn hình ngang nên xem phim bị mất mất ít màn hình phía bên phải.

Thanks bro nhiều, khi nào co phiên bản mới test tiếp vậy!!

hoang3blc

test ok trên N95

có cả WMV áh a :O

AndyCuong

Supper Moderators
Mặc định Nokia N82 có thẻ xem được File RM với RMVB , như mà file chỉ có từ 20fps với 25fps mà thôi , nếu mình convert tới 30fps là không coi được . mình đang convert bộ phim Tom & Jerry 2009 với 25fps , mình sẽ test trên N82 mình . Up Hình sao nhé !

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
[09/01/2009] Run2 Uplate

Bản này tác giả chỉ chỉnh sửa lại một số lỗi nhỏ và đỡ tốn pin cho máy hơn.Còn các lỗi chỉnh volume.. tạm thời vẫn chưa

dung1291985

mình đã convert song bộ phim Tom & Jerry 2009
File RMVB dành cho ĐTĐĐ 240X320 Dụng lượng 316.14 MB

Host Megaupload
Link Download http://www.megaupload.com/?d=7DRFBHMD

RMVB sao lại nặng thế nhỉ, tầm 316Mb là Avi chất lượng rất cao (~30fps rồi) mình nghĩ RMVB chỉ bằng 1/3 cùng lắm là 1/2 thui chứ nhỉ, thấy bên CHina họ convert phim dài 1h30p mà có hơn 70Mb, chất lượng cũng ổn lắm (dành cho máy 240x320) bro dùng phần mềm chi convert vậy ?

AndyCuong

Supper Moderators
minh dung phan mem xilisoft convert . File goc cua tom & jerry 2009 cung la rmvb . Nhu ma de tren dtdd coi ko dc . Minh day phan mem convert danh cho dtdd co 240x32 voi 25fps . Minh dang up qua host mediafire . Dang up chua song . Da cat ra 4 file . Se up sao cho cac ban test thu .

Posted via Mobile Device

CongVoi

Super V.I.P
[10/01] Run 3 Uplate

Với bản này thì tác giả đã điều chỉnh đc khá tốt về nút Ok là pause (Tạm dừng).Lên xuống là điều chỉnh âm lượng .Nút * là Full màn hình.Tác giả còn nói mỗi ngày đều nâng cấp 1 bản :D

xiah_pro

convert sang 3GP bằng Ultra 3GP converter với profile superb là ngon nhất...nhẹ mà xem vẫn nét vì nó là code xvid...tội gì mà xem bằng RMVB cho tốn công

Kojiro

Super V.I.P
convert sang 3GP bằng Ultra 3GP converter với profile superb là ngon nhất...nhẹ mà xem vẫn nét vì nó là code xvid...tội gì mà xem bằng RMVB cho tốn công

Chào bạn! Tại sao đi chủ đề nào bạn cũng so sánh Pm của chủ đề đó với 1 Pm nào khác không vậy? Nếu bạn không dùng thì thôi, post bài như thế làm gì. Diễn đàn là nơi chia sẻ tất cả, bạn không muốn dùng thì thôi làm chi mà post bài này nọ. Rút kinh nghiệm nha bạn.

AndyCuong

Supper Moderators

That su la 3gp coi khong net . Minh cam thay dung dien thoai xem phim tot nhat la mp4 voi avi . Con rmvb minh cam thay cung dc lam . Nhu ma co mot so dien thoai nhu s4 thi ko coi dc rmvb

Posted via Mobile Device