• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC_ROM Series" LEO SENSE Trans & CLEAN

sbc

LEO_23139_3.14_Sense 2018_CHT 2.0 & WP7 _ giải nen bị lỗi up chỉ đứng ở 1% không chạy tiếp bạn xem giúp .

bruno18

Bạn siêng thật, vừa nói đó, cách mấy tiếng đã upload lên site, mình đang down về và sẽ cho ý kiến sau khi sử dụng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Hi bạn,

file upload lê đã bi lỗi, không thể extract được (99%). bạn check lại dùm nhé. tks

Chỉnh sửa cuối:

bruno18

Link này ban đầu hoạt độn rất tốt, tốc độ rất cao, nhưng sau đó thì stop ở 58%... nói chung là không ổn định.

doquocanh

Rồi xong.... Hôm nay đi làm muộn... ngượng quá... đặt đồng hồ báo thức hẹn 6h30, đến 7h39 mới thấy nó bong bong... Khặc khặc... chẳng hiểu ra sao... hôm qua thì điện thoại đến không kêu... nay fix được thì lỗi báo thức...

ppcboy

không phải lỗi đâu bạn. mình đã bỏ đi nhiều nhạc chuông mặc định, do đó khi muốn nhạc chuông hay cài báo thức bạn hãy chọn thêm âm báo thức nữa là ok thôi.

minhlc1958

Active Member
Link này ban đầu hoạt độn rất tốt, tốc độ rất cao, nhưng sau đó thì stop ở 58%... nói chung là không ổn định.

Sao lại thế nhỉ mình cũng mới tải về vẫn thấy nhanh mà các bạn độ chừng 6-7'

alanlee

ROM của bạn đẹp, mình cũng thích nhưng thử tải bản ROM mới của bạn vẫn bị lỗi hiện ô vuộng tiếng Hoa :(

phamthaitl

ROM của bạn đẹp, mình cũng thích nhưng thử tải bản ROM mới của bạn vẫn bị lỗi hiện ô vuộng tiếng Hoa :(

cái này bạn phải cài thêm fonts tiếng hoa nữa thì mới hiển thị đúng.

dienluc510

Bản này mình đang down nhưng thấy bạn trình bày cái Topic chưa được đẹp & khó nhìn: Phần giới thiệu ROM và phần ứng dụng thêm vào hay bớt đi theo mình bạn nên viết liền dòng - ngăn cách bằng dấu chấm phẩy (;) cho đỡ loãng, sau đó đến hình minh họa, phía dưới là linkdownload thì dễ nhìn hơn. Cảm ơn bạn đã Build Rom để anh em cùng vọc!

ppcboy

Bản này mình đang down nhưng thấy bạn trình bày cái Topic chưa được đẹp & khó nhìn: Phần giới thiệu ROM và phần ứng dụng thêm vào hay bớt đi theo mình bạn nên viết liền dòng - ngăn cách bằng dấu chấm phẩy (;) cho đỡ loãng, sau đó đến hình minh họa, phía dưới là linkdownload thì dễ nhìn hơn. Cảm ơn bạn đã Build Rom để anh em cùng vọc!

cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ chỉnh sửa lại cách trình bày

dienluc510

Mình vừa Up bản này. nhìn chung Rom chạy nhanh, duyệt web nhanh mượt, giao diện đẹp, tuy nhiên CHT 2.0 bạn để đơn giản quá, trên taskbar mình thấy thiếu Tab internet - khi cài đặt Favorites lúc tìm lại ko thấy đâu; có một bệnh phát sinh là yahoo bị lỗi không đăng nhập được và khi RS lại máy thì mất Rung phản hồi bàn phím ảo. rất mong Bạn xem lại và hoàn thiện ở bản Rom sau. Thank's !

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

Mình vừa Up bản này. nhìn chung Rom chạy nhanh, duyệt web nhanh mượt, giao diện đẹp, tuy nhiên CHT 2.0 bạn để đơn giản quá, trên taskbar mình thấy thiếu Tab internet - khi cài đặt Favorites lúc tìm lại ko thấy đâu; có một bệnh phát sinh là yahoo bị lỗi không đăng nhập được và khi RS lại máy thì mất Rung phản hồi bàn phím ảo. rất mong Bạn xem lại và hoàn thiện ở bản Rom sau. Thank's !

Tab internet đúng là mình quên không thêm vào. yahoo minh vẫn vào được mà bạn. rung phản hồi là mình chỉnh để sau khi up rom, khởi động lại máy sẽ tự tắt rung. cảm ơn nhận xét của bạn

bạn có thể tải font tiếng Hoa tại đây: http://www.nhatcuong.com.vn/showthread.php?p=73640

minhlc1958

Active Member
Tab internet đúng là mình quên không thêm vào. yahoo minh vẫn vào được mà bạn. rung phản hồi là mình chỉnh để sau khi up rom, khởi động lại máy sẽ tự tắt rung. cảm ơn nhận xét của bạn

Cái này cũng hay đó như vậy ít hao pin hơn mà cũng không phải chỉnh Registry

minhlc1958

Active Member
LEO_23139_3.14_Sense 2018_CHT 2.0 & WP7 V1 (05.10.10)
LEO_23138_3.14_Sense 2018_CHT 2.0 & WP7 fix My location (update 03.10.10)
Các bạn ơi hai bản này dùng cái nào tốt hơn? Nhờ các bạn tư vấn giúp mình với Thanks All