• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC_ROM Series" LEO SENSE Trans & CLEAN

ppcboy

bạn dung touch tools vho hiện owner name.
mình sẽ sửa lỗi này, cảm ơn bạn!

sbc

ppcboy cho mình hỏi Trong Start memu có một cột nay muốn đổi làm 3 cột thì phải chỉ thế nào Thanks bác !

alanlee

Hi chủ topic, cũng rất thích ROM của bạn nhưng mình cứ cài tiếng Hoa là hiển thị ô vuông :( , bạn có thể test lại được không ( sau khi cài font, nếu hiện giun dế là được :D , chỉ e hiện ô vuông hay chữ nhật thì :|

phuongsfc

Hi!
Sau khoảng 2 giờ dùng thử bản V3 của bạn PPCBoy, tôi xin có một số cảm nhận sau:
Tốc độ nói chung cũng same như bản trước. Về giao diện thì cảm giác như icon bản này màu thì mới nhưng có vẻ không pro như bản trước. khi ta vào các ứng dụng thì các bản trước thanh bar menu bên dưới của chương trình không cùng màu với nền của chương trình mà lúc nào cũng ở màu đen, viền trắng, chưa được hợp ly lắm. Bản này còn không có phần chỉnh màn hình! tôi tìm chưa thấy, vì nhìn chữ ở giao diên chính hình như chưa chình về cleartype nên chưa mịn được. Một số CT theo tôi không cần cài sẵn trong máy để mọi người ai thích thì cài thêm: chẳng hạn như TCPMP, KD-font,CSMI, PHM Registry editor, PIM Bacup... Tôi vẫn đang dùng như có thể cài vào SD ngoài được như: KD font, Coreplayer, CSMI, PHM registry, PIM backup được hết mà.
Bản clear fix w7 sao không thây phát triển thêm nữa? bản đó tôi thấy cũng tốt đấy chư, bộ nhớ tốt, chạy tốc độ cũng not bad.
Thank for PPCboy

Chỉnh sửa cuối:

phuongsfc

Hi @PPCBoy!
Trong serve tôi thấy có mấy bản mới v4 với code WOMO có nghĩa là gì vậy bạn??

ppcboy

womo là tên người bạn của tôi, bản đấy tôi build riêng cho bạn womo

phamthaitl

mình rất thích rom của bạn.nhưng icon trong program theo chiều thẳng đứng khó nhìn quá.bạn có thể chỉ cho nmifnh cách sửa lại icon theo mặc định 3 dòng sole.hoặc 4 dong thì càng tốt.như bên XDA cũng có người để 4 dòng nhìn pro lém.cám ơn bạn nhé.

diepthao

mình rất thích Rom của bạn , nhưng cũng muốn đổi nền các Icon từ màu xanh sang màu khác mong bạn hướng dẫn

staythesame

Hi @PPCBoy!
Trong serve tôi thấy có mấy bản mới v4 với code WOMO có nghĩa là gì vậy bạn??

Đó là bản làm riêng cho WOWO - Một người bạn của ổng. Mình nghĩ là thế... :D

Mình đang test thủ bản mà bạn build riêng dành cho WOWO rất pro. Chỉ có điều theo ý kiến của mình ở màn hình chính. Nếu ban làm trong suốt luôn cái thanh phía dưới cùng hoặc thay đổi nó giống với W7 tasbat các Icon thì hình vuông và trong suốt hoặc giống với W7 style thì nhìn nó sẽ Pro hơn nhiều là để cái màu đen và tròn tròn đó. Cảm ơn vì bản Room đẹp và mượt mà! Ví dụ là thế này hoặc trong suốt hơn...

Ah tiện thể nhờ bạn nói cụ thể hơn về bản Android mà bạn post. Nó là dòng HTC desire à? Camera dùng OK chứ?

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

mình rất thích rom của bạn.nhưng icon trong program theo chiều thẳng đứng khó nhìn quá.bạn có thể chỉ cho nmifnh cách sửa lại icon theo mặc định 3 dòng sole.hoặc 4 dong thì càng tốt.như bên XDA cũng có người để 4 dòng nhìn pro lém.cám ơn bạn nhé.

Bản sau mình sẽ để lại Start menu 3 hàng. nếu bạn muốn thay đổi thành 4 hàng có thể dùng touch tools mình tích hợp trong Rom để thay đổi

staythesame

some one has been stilling your work i think the same as your work http://www.shiftpda.com/showthread.php?tid=1274&pid=4073#pid4073

PPCboy shared the kitchen and Erkin Ay - SUPERNOVA a member in the ShiftPDA builds it continue. If you don't belive me please read the first post careful
1. http://www.shiftpda.com/showthread.php?tid=1274&pid=4073#pid4073
2. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=807519

Thanks to :
PPCBoy for kitchen
Chucky for themes
berkende (Mustafa)
RYUU (Murat)
Akman (Abdurahim)
Dr.RoMehmet (Mehmet Enis Üstündag)
gokhan
onder
ferfecir
husseinerol
dreamnej (Nejat)
CyberWorm (Murat)
and all www.shiftpda.com group

ppcboy

Ah tiện thể nhờ bạn nói cụ thể hơn về bản Android mà bạn post. Nó là dòng HTC desire à? Camera dùng OK chứ?

Dựa vào Build Mdeejay Froyo Sense v. 2.1a NextSense
Theme from NeoPhyTe.x360
Very fast, Clean & stable
Market Fixed
Working HSDPA Icon
Brut Google Maps 4.4.0
Moddded Bootscreen to Nexus
Deleted Teeter, Stock, Plurk & others.
Disabled booting sound HTC
Included Languages: English, Chinese, Arabic (not totally), Czech, German, Espanol, French, Italian, Dutch, Polish, Russian, Norwegian, Japanese, Korean, Greek, Swedish, Danish, Portuguese, Finnish
G-Sensor works
New haret.exe from NetRipper (14.09.2010)

Works:
Wi-Fi - Tốt
Bluetooth (Not support all headsets) - Data connection - Tốt
GPS - Tốt
Google Camera (5MP) with flash - Vào Galery luôn - Tốt
LED status notification (Not All)
Flashlight - Tốt 3 nấc
USB Storage
USB Tethering
USB Data Storage
Data = 1Gb
FM Radio - Tốt

staythesame

Dựa vào Build Mdeejay Froyo Sense v. 2.1a NextSense
Theme from NeoPhyTe.x360
Very fast, Clean & stable
Market Fixed
Working HSDPA Icon
Brut Google Maps 4.4.0
Moddded Bootscreen to Nexus
Deleted Teeter, Stock, Plurk & others.
Disabled booting sound HTC
Included Languages: English, Chinese, Arabic (not totally), Czech, German, Espanol, French, Italian, Dutch, Polish, Russian, Norwegian, Japanese, Korean, Greek, Swedish, Danish, Portuguese, Finnish
G-Sensor works
New haret.exe from NetRipper (14.09.2010)

Works:
Wi-Fi - Tốt
Bluetooth (Not support all headsets) - Data connection - Tốt
GPS - Tốt
Google Camera (5MP) with flash - Vào Galery luôn - Tốt
LED status notification (Not All)
Flashlight - Tốt 3 nấc
USB Storage
USB Tethering
USB Data Storage
Data = 1Gb
FM Radio - Tốt

Đây là phiên bản mà hiện tại mình ưng ý nhất của Mdeejay và kể cả của DarkStone1337. Nhưng hình như hiện tại đã có bản Update lên phiên bản Mdeejay Froyo Sense v. 2.4.2 NextSense với kernel là huanyu #21.
Bạn tìm hiểu xem nhé! Mình sẽ test thử build android của bạn. Tiếc là link của bạn khó dowload quá! Sao bạn ko up lên mediafire?

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=780525

cập nhật LEO_23139_3.14_Sense 2019_CHT 2.0 & WP7 Style V4_icon 3D

Trong phiên bản này của bạn LEO_23138_3.14_Sense 2018_CHT 1.8.5 (update 28.9.10) Mình phát hiện được một số lỗi sau:
1. Tại Tab Calendar Giao diện lịch vẫn là 1 màu đen (Mình có bản fix)
2. Tại tab Internet trên thanh google search bạn vẫn để lại màu đen (Mình có bản fix)
3. Thanh twitter cũng giống thành internet (Mình có bản fix)
4. Tab Music bạn nên cho trong suốt hết thì sẽ đẹp hơn (Mình có bản fix)
5. Thay đổi Icon thành 3D Icon
Nếu bạn fix được các lỗi đó mình nghĩ Room của bạn là 1 trong số những Room đứng đầu về tốc độ, giao diện kể cả trên các diễn đàn như XDA
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối: