• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIANT COLECTION THEME FOR EVO 3D GSM SENSE 3.0 Update 30/11/2011

minhnamvn2003

Tinh hinh la em moi tham gia dien dan, nhung vui thay, em doc coment cua cac bac cu cuoi mot minh. Em the la se song chet voi pdaviet

minhnamvn2003

Nhung em con ga qua, em nho cac bac chi cho em cach cai dat may cai theme trong topic nay, hay co bac nao o rach gia. Kien giang chi em vai chieu, em xin cam on va hậu tạ

ancola66

Super V.I.P
Nhung em con ga qua, em nho cac bac chi cho em cach cai dat may cai theme trong topic nay, hay co bac nao o rach gia. Kien giang chi em vai chieu, em xin cam on va hậu tạ
Để cài được Theme này trước tiên máy của bạn phải được Unlock , flash Recovery và Root. Tham khảo tại ĐÂY (Nếu chưa làm các bước đó)
Sau đó chép theme mà bạn thích vào thẻ nhớ
Tiếp theo là vào Recovery và install zip from SD.

minhnamvn2003

tình hình là làm một hồi thì rối lên, nhưng mấy cái theme của bac làm em ngủ o đc, bác biết ở Rạch Giá chỗ nào làm mấy cái này không bác Ân????

acatanacio

Mình ở Hà nội :D
em cũng ở hn
mới chuyển qua evo3d chưa biết root gì cả nhưng múc đc cái máy đã root sẵn roài:(( thế có phải là xl đời quá đen ko ?
để e cài theme xem thế nào
hư máy e qua bác unroot,s-on em với nhé
mà máy e mới unlock,s-off,root...nhưng vẫn chạy rom ship thì có up theme đc ko ?.notification báo có system update thì có nên up ko ah ??,nếu update ota bị lỗi thì có sao ko ???
các bro help me !!!

ancola66

Super V.I.P
em cũng ở hn
mới chuyển qua evo3d chưa biết root gì cả nhưng múc đc cái máy đã root sẵn roài:(( thế có phải là xl đời quá đen ko ?
để e cài theme xem thế nào
hư máy e qua bác unroot,s-on em với nhé
mà máy e mới unlock,s-off,root...nhưng vẫn chạy rom ship thì có up theme đc ko ?.notification báo có system update thì có nên up ko ah ??,nếu update ota bị lỗi thì có sao ko ???
các bro help me !!!
* Nếu vẫn dùng Rom Ship thì khả năng cài được Theme này là rất ít. Bởi vì theme này làm cho các bản Rom deodexed (Các ứng dụng trong rom đã được gói gọn không còn file odex đi kèm như rom ship nữa)
* Nếu máy bạn đã Root thì dù nó báo có Update bạn cũng không thể update được. Muốn update được thì phải loại bỏ Root. Nhưng cũng đừng ham hố update OTA làm gì, nhiều khi lại còn gây rắc rối cho mình vì nó sẽ nâng HBOOT của bạn lên >>> Muốn S-off lại phải qua các bước hạ Hboot....

ancola66

Super V.I.P
Hiện tại đã hạ được tất cả các HBOOT rồi nhưng vẫn thấy không cần thiết nên chưa thử . Tất cả mọi cái đều tốt và không cần hạ Hboot thì hạ làm gì nhỉ ? http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1372913
Không hạ được HBoot thì đồng nghĩa không S-Off được >>> Đồng nghĩa với các việc sau :
*** Không thể up Radio được
*** Up rom theo cách bình thường thì không thể up kèm Kernel được
*** Không up kernel theo phương thức bình thường được

thantinhyeuhh

Không hạ được HBoot thì đồng nghĩa không S-Off được >>> Đồng nghĩa với các việc sau :
*** Không thể up Radio được
*** Up rom theo cách bình thường thì không thể up kèm Kernel được
*** Không up kernel theo phương thức bình thường được
Nói chung
up Radio ko dùng nên chưa làm bao giờ nên em ko biết có cách nào up ko nhưng tuy là Up rom theo cách bình thường thì không thể up kèm Kernel được và Không up kernel theo phương thức bình thường được thì em up theo cách dùng Flash Image GUI hoặc dùng adb
Nói chung những cái này đều chỉ làm 1 lần là dùng ok rồi nên hiện tại ko cần s-off nữa

minhnamvn2003

em tham quan các box khác nhau trong diễn đàn, và em thấy bác Ân rất giỏi, nhiệt tình. anh em mình làm quen phát nhé, em tên Nam, đầy đủ là Trịnh Minh Nam, em ở Kiên Giang, sắp tới đi HN có việc, chắc gặp bác cái nhé, anh em mình cafe, tiện thể, em sn 77, quê bắc giang, 0918 494 116, www.phuongthaoad.net. 1 vợ, 1 con (em tính x2 mà chưa nghĩ ra cách, bác biết thì chỉ em luôn). mấy cái theme của bác vẫn làm em mất ngủ...

ancola66

Super V.I.P
em tham quan các box khác nhau trong diễn đàn, và em thấy bác Ân rất giỏi, nhiệt tình. anh em mình làm quen phát nhé, em tên Nam, đầy đủ là Trịnh Minh Nam, em ở Kiên Giang, sắp tới đi HN có việc, chắc gặp bác cái nhé, anh em mình cafe, tiện thể, em sn 77, quê bắc giang, 0918 494 116, www.phuongthaoad.net. 1 vợ, 1 con (em tính x2 mà chưa nghĩ ra cách, bác biết thì chỉ em luôn). mấy cái theme của bác vẫn làm em mất ngủ...
Rất vui được làm quen với bạn. Mình tên là Ân và sinh năm 1966 >>> ancola66:p. Bao giờ ra gọi cho mình cafe :D 0912061888

thantinhyeuhh

Rất vui được làm quen với bạn. Mình tên là Ân và sinh năm 1966 >>> ancola66:p. Bao giờ ra gọi cho mình cafe :D 0912061888
Em đồng ý với anh .Anh angola quả thực rất nhiêt tình
Thỉnh thoảng lại thấy lang thang trên xda cũng rất muôn được làm quen hehe Nhưng tuổi em thua tuổi anh ấy gân 2 gáp không biết có được không :p

ancola66

Super V.I.P
Thỉnh thoảng lại thấy lang thang trên xda cũng rất muôn được làm quen hehe Nhưng tuổi em thua tuổi anh ấy gân 2 gáp không biết có được không :p
Vô tư đi:D. Mình kém bác Hanoiwap cũng hơn một giáp mà tuần nào chẳng cafe đàm đạo trao đổi SP :D

cutibcs

nhỏ hơn gần 2 con giáp thì kêu =chú đc rồi:p
tiện thể:Theme đẹp wá anh ân ạh;;)

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bác Ân ơi sao máy cháu Up Theme đỏ vào toàn báo lỗi và không khởi động vào trong được, cứ khởi động đi khởi động lãi mãi, cháu đang dùng Ship Rom châu Âu.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi sao máy cháu Up Theme đỏ vào toàn báo lỗi và không khởi động vào trong được, cứ khởi động đi khởi động lãi mãi, cháu đang dùng Ship Rom châu Âu.
Cái này phải dùng với Rom Cook. Bởi vì cấu trúc ứng dụng của Rom Ship và Rom Cook khác nhau
* Rom Ship thì mỗi ứng dụng đều kèm theo một file Odex ( Giúp máy khởi động nhanh hơn nhưng lại khó tùy chỉnh ứng dụng hơn)
* Rom Cook thì cái file Odex đó được tích hợp vào luôn trong ứng dụng (Deodexed) >>> Dễ dàng tùy biến
*** Vì vậy Theme này không cài được cho Rom Ship.