• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIANT COLECTION THEME FOR EVO 3D GSM SENSE 3.0 Update 30/11/2011

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Vâng ạ, để cháu chọn bản Cook tôt rồi chơi vậy. Tks Bác.

KimUyLong

_ Bác Ân có hứng thú với việc mod Kernel không nhỉ !? Bên xda có cái kernel Slide 2 Wake hay quá mà không hiểu sao dự án bên đó bỗng nhiên ngừng phát triển. Với những rom hiện tại thì kernel này hoạt động tốt, nhưng mà rom thì phát triển không ngừng. Sợ là kernel này không dùng dc nửa, trước mắt là thấy có LeeDroid v3 rồi :(

thantinhyeuhh

_ Bác Ân có hứng thú với việc mod Kernel không nhỉ !? Bên xda có cái kernel Slide 2 Wake hay quá mà không hiểu sao dự án bên đó bỗng nhiên ngừng phát triển. Với những rom hiện tại thì kernel này hoạt động tốt, nhưng mà rom thì phát triển không ngừng. Sợ là kernel này không dùng dc nửa, trước mắt là thấy có LeeDroid v3 rồi :(
Uhm hay đấy.Hình như bác ân cũng từng làm kernel trên DHD gì đó rồi mà

ancola66

Super V.I.P

Uhm hay đấy.Hình như bác ân cũng từng làm kernel trên DHD gì đó rồi mà
Đợt này đang bận ( Quay lại nghề xưa )làm Việt hóa Rom MIUI cho EVO 3D :p

KimUyLong

_ Việt hóa xong rồi thử kiểm tra xem slide 2 wake dùng dc cho Miui không bác Ân. Miui mà còn có s2w nửa là chuẩn :ar!

thantinhyeuhh

Em nghĩ bác đừng làm với MIUI nó khó tương thích với 3D lắm
Làm kernel đi ạ ,và clean rom nữa thì tuyệt ,nếu clean đc các ngôn ngữ không cần thiết thì sẽ làm cho máy trống ram rất nhiều (có thể tham khảo cách clean của keunhuvac bên tinh tế cũng đc ah bác )

ancola66

Super V.I.P
Em nghĩ bác đừng làm với MIUI nó khó tương thích với 3D lắm
Làm kernel đi ạ ,và clean rom nữa thì tuyệt ,nếu clean đc các ngôn ngữ không cần thiết thì sẽ làm cho máy trống ram rất nhiều (có thể tham khảo cách clean của keunhuvac bên tinh tế cũng đc ah bác )
He he he những bản rom của mình chỉ có 4 ngôn ngữ mà bạn còn kêu nhiều à:))
Có lẽ bạn chưa dùng rom MIUI:-?. Nó có những cái mà Sense với CM7 còn phải chạy dài dài đó:))

twantoan

Mỗi 1 cái có cái hay riêng.ko ai phủ nhận iphone đẹp và chạy mượt và ko ai chối bỏ đc sự đa dạng cuả android...

thantinhyeuhh

Mỗi 1 cái có cái hay riêng.ko ai phủ nhận iphone đẹp và chạy mượt và ko ai chối bỏ đc sự đa dạng cuả android...
Tất nhiên là dùng rồi bác ạ.em có con milestone nữa đang dung MIUI nói chung là chuẩn Bủa có người chị kết quá còn đòi đổi Iphone 4 cho em lấy con milestone nếu ko phải chổ quen biết em đã đổi lấy lời rồi =)) ,
nhưng em nghĩ là mod sao cho nó chạy đc với phim 3D chắc là khó
Hơn nữa em thích HTC ở cái sense nhất mà giờ nghe nửa nạc nửa mỡ cảm giác không hứng thú , Có lẽ nhiều bạn cũng giống em
Ah thông báo với các bạn luôn là mình cài đc Slide 2 Wake lên Shooter Beats v1.7 (Sense 3.5) rồ nha
và vì kết cái theme ở đây quá nên đang tìm cách cho nó chạy đc với sense 3.5 hehe

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Ah thông báo với các bạn luôn là mình cài đc Slide 2 Wake lên Shooter Beats v1.7 (Sense 3.5) rồ nha
và vì kết cái theme ở đây quá nên đang tìm cách cho nó chạy đc với sense 3.5 hehe
_ Cái này người ta đã test là chạy dc lâu rồi bạn. Hình như cũng chạy ngon lành cho Bliss 1.4 luôn. Nhưng mà Beats thì up lên 2.0 rồi, không biết tương lai thế nào đây. Dùng s2w quen giờ mỗi lần bấm vào nút nguồn là lại nhớ tới em DHD tàn tạ một thời. ..nên không bỏ s2w dc :((

magerlos

_ Cái này người ta đã test là chạy dc lâu rồi bạn. Hình như cũng chạy ngon lành cho Bliss 1.4 luôn. Nhưng mà Beats thì up lên 2.0 rồi, không biết tương lai thế nào đây. Dùng s2w quen giờ mỗi lần bấm vào nút nguồn là lại nhớ tới em DHD tàn tạ một thời. ..nên không bỏ s2w dc :((

bản beats sến 3.5 là xài kernel unity đúng ko mấy bác, vậy là s2w cũng xài được với kerner unity luôn hả bác

KimUyLong

Mình không rành chuyện này lắm, vì chỉ dùng rom LeeDroid thôi. Đọc lướt qua bài viết của s2w thấy mọi người test chuẩn trên hầu hết các rom có trên xda hiện nay (Trừ leev3 với beats 2.0). Hình như flash kernel có hỗ trợ s2w vào rom đang sử dụng để thay thế kernel chứ không phải flash trên kernel gốc.

thantinhyeuhh

Mình không rành chuyện này lắm, vì chỉ dùng rom LeeDroid thôi. Đọc lướt qua bài viết của s2w thấy mọi người test chuẩn trên hầu hết các rom có trên xda hiện nay (Trừ leev3 với beats 2.0). Hình như flash kernel có hỗ trợ s2w vào rom đang sử dụng để thay thế kernel chứ không phải flash trên kernel gốc.
Chính xác là flash lại kernel khác và theo mình biết thì có hản 1 kernel lee S2W luồn nhưng không hiểu sao các bác hok dùng đc ah (bữa chuyển qua test lee 10 phút nhưng không test kernel nên ko biết
Các bác cho mình hỏi là con evo 3d của mình khi cắm tai nghe vào chỉ nghe đc 1 bên loa , Con ring thì vẫn OK nghe đc 2 bên .Các bác test dùm xem có bị như vậy không nhé ...........Thank

kimazure

Chính xác là flash lại kernel khác và theo mình biết thì có hản 1 kernel lee S2W luồn nhưng không hiểu sao các bác hok dùng đc ah (bữa chuyển qua test lee 10 phút nhưng không test kernel nên ko biết
Các bác cho mình hỏi là con evo 3d của mình khi cắm tai nghe vào chỉ nghe đc 1 bên loa , Con ring thì vẫn OK nghe đc 2 bên .Các bác test dùm xem có bị như vậy không nhé ...........Thank
Lee v3 bị lỗi vậy mà!

kimazure

Ý bạn là lỗi tai nghe chỉ nghe đc 1 bên ấy ah (mình dùng Crypt0's RUU V.1.5 chắc cũng mod từ lee )
cuar bạn có bị vấn đề tương tự ko
Lee 3.0 bị lỗi 1 bên tai nghe,còn Crypt0night 1.5 base rom khác chứ không phải mod từ Lee đâu,(v1.5 của Crypt0 còn ra trước v3 của lee vài ngày).Mình có dùng qua v1.5 khoảng 2 ngày thấy đâu có vấn đề j về tai nghe đâu bạn,chỉ hơi lag so với KingCobra 1.7 thôi!
Theo cảm nhận của mình thì hiện nay sense 3.0 cho evo 3d thì KingCobra 1.7 là OK nhất!

thantinhyeuhh

Lee 3.0 bị lỗi 1 bên tai nghe,còn Crypt0night 1.5 base rom khác chứ không phải mod từ Lee đâu,(v1.5 của Crypt0 còn ra trước v3 của lee vài ngày).Mình có dùng qua v1.5 khoảng 2 ngày thấy đâu có vấn đề j về tai nghe đâu bạn,chỉ hơi lag so với KingCobra 1.7 thôi!
Theo cảm nhận của mình thì hiện nay sense 3.0 cho evo 3d thì KingCobra 1.7 là OK nhất!
Mình hiểu rồi vì mình muốn mod music beat bên lee sang nên mình đã mod 1 phần của lee sang bao gồm apk và cả trong system nên mới dính cái lỗi đó của lee
Mình đang cài lại hix mất công mod lại từ hôm qua tới giờ

thantinhyeuhh

thích Beat thì cài sense 3.5 mà dùng.Nghe hay hơn là 3.0 add Beat vào

Mình thử với sense 3.5 rồi nhưng khoảng cách nghe beat không quá lớn nên mình đã về 3.0 ổn định hơn nhiều .Trên bản sense 3.5 vẫn còn lỗi chưa hoàn thiện