• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TyTNII (Kaiser) - CÁC PHIÊN BẢN

ignatigo

Mấy anh cho hỏi, máy em mua về đang sử dụng radio 1.65.28.25 em thấy mau hết pin quá, đc có 1 ngày thui, em úp wa rom khác nhưng chạy đến 100% thì nó lại báo lỗi error flash gì đó rồi nhảy ra boot loader lại, em ko cách nào up radio khác được, ko bít làm sao bi giờ T_T

hao0907047407

Mấy anh cho hỏi, máy em mua về đang sử dụng radio 1.65.28.25 em thấy mau hết pin quá, đc có 1 ngày thui, em úp wa rom khác nhưng chạy đến 100% thì nó lại báo lỗi error flash gì đó rồi nhảy ra boot loader lại, em ko cách nào up radio khác được, ko bít làm sao bi giờ T_T

Up bằng thẻ nhớ cho nhanh mà an toàn bạn ơi!!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=35296

Lesangmd

Máy mình up bản ROM mới nhất của bác Medkid xong thì Camera bị lỗi không chụp được ảnh , không biết có phải là do Radio không tương thích không ?
Mình vẫn gọi điện được bình thường . Không báo là simlocked.

Lesangmd

híc , thanks các Mod , thế là em đã sửa thành công CAMERA của mình rôi !

avan

Mình cũng bị giống bạn nhưng khi mình up qua radio NIKI_Radio_Only_1.58.16.27, rồi sau đó up qua các radio khác thì được. Link down: http://f1ip.net/plug.php?e=index&f=./Downloads/KaiserFiles//Radios
bạn thử vậy xem.
Neu may ban không làm được, thử up các rom khác của niki trong link mình đưa, rồi up lên các rom khác thử xem.
chúc bạn thành công.
:D

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Sau khi dùng cái KaiserUnlocker V2 by Olipro (http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=282983&postcount=4 ) thì máy báo Radio 1.70.01 iNex tôi cài ROM Manilla 2D mới ra của TranMinhMan thì mọi thứ ổn, kể cả điện thoại, nhưng riêng thằng Camera thì tịt ngóm, đen xì:

Bấm chụp thì nó báo:

Tôi đã cài thử ROM 6.1 Inspirate cũng vẫn bị như vậy, flash một số Radio khác bản 1.58.xx, 1.6xx,... mà vẫn ko được. Các bác cứu với :((

NhatToai

Super V.I.P
Bản radio 1.70.01 iNex nó chỉ là bản dẫn thôi,sẽ không tương thích với OS mới nên sẽ như vậy đó.Kaiser là thế.....Các bản ROM bây giờ cứ radio 1.65.xx.xx,1.70.xx.xx,1.71.xx.xx mà xài.Tuy nhiên theo mình thấy thì 1.65.24.36 là ổn.

kosfam

Bản radio 1.70.01 iNex nó chỉ là bản dẫn thôi,sẽ không tương thích với OS mới nên sẽ như vậy đó.Kaiser là thế.....Các bản ROM bây giờ cứ radio 1.65.xx.xx,1.70.xx.xx,1.71.xx.xx mà xài.Tuy nhiên theo mình thấy thì 1.65.24.36 là ổn.

Mình cũng mới tìm hiểu vụ Radio này, Radio version cua mình là : 1.65.24.36
Mấy pác cho mình ý kiến về bản Radio này với!

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng mới tìm hiểu vụ Radio này, Radio version cua mình là : 1.65.24.36
Mấy pác cho mình ý kiến về bản Radio này với!

Bản này tuy không mới nhưng ở khu vực Đông Nam Á nó khá thích hợp vì theo phần lớn người dùng đánh giá rằng nó lợi pin,các kết nôi (sóng,GPS...) rất tốt.

phamsown

Có bạn nào xài thử radio 1.71.09.01 chưa vậy, tôi đang sử dụng bản radio này với Rom HyperDragon Lite thấy rất ổn định, âm thanh nghe rất rõ và ko có tiếng vang, pin chờ được 3 ngày lận.

Minh cung dang dung ban radio nay, nhung camera co ve chuyen dong hoi cham dung khong ban?

xichlomay

Camera hơi bị giựt là bệnh của TyTN II bạn ạ, tôi đang dùng radio này thấy rất ổn, tôi mới uprom của bác Medkid xài rất ổn định

NhatToai

Super V.I.P
mình cũng dính radio 1.65.17.10 Bác nào có cách giải quyết giúp em cái

Tạm thời bạn cứ sống cùng nó thôi :D ,suy cho cùng nó xài cũng tốt và tương thích cao.JockyW có một chương trình gỡ bỏ radio này (đã có lâu lắm rồi).Nhưng...,mức độ nguy hiểm và độ khó rất cao,dễ chết máy kể cả trường hợp gỡ thành công rồi sau này up ROM cũng rất dể die!Không biết bao nhiêu vị Kaiser phải ra đi vì vụ này rồi.....
Vì vậy theo mình bạn cứ giữ vậy mà xài nhé.

duythanh1204

xin hỏi mọi người chút xíu nhé! minh dag xài con kaiser có radio 1.65.15.25 nhưng sao kết nối wifi không tốt tý nào cả! trong khi đó con dopod của minh xài rom yếu hơn mà lại truy cập wifi nhanh hơn mới sợ chứ!
minh xài con kaiser p4550 mà hiệu vodafone đó!

NhatToai

Super V.I.P
xin hỏi mọi người chút xíu nhé! minh dag xài con kaiser có radio 1.65.15.25 nhưng sao kết nối wifi không tốt tý nào cả! trong khi đó con dopod của minh xài rom yếu hơn mà lại truy cập wifi nhanh hơn mới sợ chứ!
minh xài con kaiser p4550 mà hiệu vodafone đó!

Radio 1.65.16.25 chứ làm gì có 15.25?:))
Cũng còn tùy bản ROM nữa bạn à,hãy thử với 1.65.24.36 hoặc 1.71.09.01 xem có tốt hơn không.

duythanh1204

uh!mình đánh nhầm!đúng là 1.65.16.25!hii
cảm ơn bác nhattoai nhiều nhé!
mình định úp thử 1 bản rom khác nhưng không biết nên úp bản rom nào!vì mình muốn tìm 1 bản rom có radio tốt nhưng lại không biết xem bản rom như thế nào!bác có thể chỉ giúp e được không?thanks bác trước nhé!

hoamet

Các bác làm ơn cho hỏi tí về rom và radio nhé :)
1. Unlock CID, SIM
2. Up rom
3. Nếu sóng không tốt thì up radio cho nó

Nhưng mình thấy có công cụ unlock CID, SIM và up rom, nhưng chẳng thấy công cụ nào là để up radio hết? hay là dùng tool up rom để up radio?
Please, giải thích cho mình hiểu rõ tí nhé!
very confused.

NhatToai

Super V.I.P
Nếu Radio tải về chỉ có duy nhất file .nbh thì bạn copy file KaisserCustomRUU trong thư mục ROM cho vào và tiến hành như up ROM vậy,chỉ chừng 3' là xong.

justice

cho em hỏi máy AT&T 8925 em đang xài là bản ROM 3.51.61.08 WWE, ExtROM version là V08 by PDAVIET, radio là 1.65.21.18
cho em hỏi vậy bản ROM đó là của 8925 hay của TyTN II? bây giờ em muốn up ROM original WM6.1 cho cái 8925 này thì có phải HardSPL (unlock CID) không? máy này em mua lại, nên hông biết đã chạy Hard SPL chưa nữa