• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

nvh2981

Member
Thực sự có 1 vấn đề là ở các bản cfw cả của ntv_79 hay các bản quốc tế khác thì "FM Transmitter"" không chạy được đang là một vấn đề rất khó giải quyết. ý kiến mọi người thế nào ?

đúng là bản này không chạy được FM

kien_hoi

Trời! Cái vụ FM Transmitter là lâu rồi mà. Còn nghe đài FM thì bình thường.

kien_hoi

Ntv_79 ơi! Cho mình hỏi cái, có nhũng ứng dụng mà mình cài vào nó báo đã có rồi nhưng mình tìm hoài không thấy thì làm cách nào để gở ra và cài lại? Mình đã tìm trogn phần cài đặt cũng khong thấy, tìm trong các thư mục cũng không thấy. Ví dụ là ct MusicTop nè..

freeall

Ví dụ như cái auto.hang.up khi jaf xong cài vào thì nó báo đã tồn tại. theo mình bạn nên dùng Nokia Editor 0.7 bêta Extra ra rồi tìm. với trường hợp auto.hang.up thì mình tìm autohangup rồi xóa đi. sau đó repack lại rồi JAf lại là ok

tinmon2811

có cách nào đề sửa lỗi đèn phím cứng không mấy bác, chứ cứ bật ra bật vô cái màn hình em thấy ko đc ổn lắm ah, bác nào khắc phục đc chỉ em với nhé, thanks nhiều ah!!!

prinz

híc NTV_79 ơi làm sao để cai auto hangup bjo? bản ngày 22 nó cứ báo lỗi là có sẵn rồi.

freeall

híc NTV_79 ơi làm sao để cai auto hangup bjo? bản ngày 22 nó cứ báo lỗi là có sẵn rồi.

Bạn dùng Nokia Editor Beta 0.7 rồi Extract cái RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 ra. bạn tìm và xóa cái autohangup.mif đi rồi repack lại rồi tiến hành JAF thôi. sau khi flash xong bạn sẽ cài được autohangup bình thường.

bt8188

minh ko down ve dc .cu bao nhap mat khau o trang mediafire la sao ? mat khau la gi vay ban oi

nvh2981

Member
sau 2 tuần sử dụng ban v2.5 mình thấy xuất hiện lỗi hệ thống,treo ứng dụng và nút nguồn không tắt được ,hình như bàn v2 cũng vậy.thử flash lại bản v2.1 xem sau

sharkvn

lâu lắm rồi mới có bản update nhỉ. Ko còn xài N97 nhưng vẫn thi thoảng cài lại bản cook mới cho thằng em :)

lebonghoatan

@Ntv_79: Cho mình hỏi chút. Có mod nào tăng âm lượng cuộc gọi lên ko? Mình để max rồi mà nghe vẫn nhỏ. nhiều người cũng bảo nhỏ ko biết faj do máy mình nó vậy ko?
Mong bạn giúp ^^
Thanks