• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2.61.24 >>> 2.61.25 WM6.1 CHO HTC UNIVERSAL (All Devices)

benhtamthan

LINK TẢI ROM V25 (Core 19202)

Link tải ROM

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD ROM V25 Core 19202 TẠI ĐÂY

Nhấn Link, nhập pass. PDAVIET để tải file.
Sử dụng pass. giải nén: PhamQuang.[/HIDE]

MIRROR trên Rapid:

Mã:
http://rapidshare.com/files/102687555/UNI_ROM_2.61.25_PDAVIET.rar.html

Lại có đồ chơi vooc nữa, cảm ơn Pác Quang nhiều. Rom này chắc là kg bị tình trạng e xtension Rom nữa. (vì phải up riêng thêm extension Rom nữa như bảng 2.61.24 để xử lý thì hơi mất công một chút đó).

Cảm ơn PDAVIET.

Mới load được bản ROM 2.61.24 thôi nên cháu reup lên Mediafire.com cho các thành viên dễ download, chú có thể up lên trang này free mà không cần tạo account.

ROM 2.61.24 WM 6.1 UNIVERSAL

LINK MEDIAFIRE.COM

[HIDE]http://www.mediafire.com/?1bxi4gn1xwh[/HIDE]

Thank nha bà con :D

Chỉnh sửa cuối:

TuyetKy

ROM 2.61.25
Link mediafire:
[HIDE]=["http://www.mediafire.com/?x2yycqtdced"][/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

visaoyeu

các bác cho em hỏi tại sao sau khi up rôm thì con exec của em camera bị mờ ... còn con atom exec thì bị sáng màn hình và camera loang màu. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ bào giùm em ạ.

benhtamthan

các bác cho em hỏi tại sao sau khi up rôm thì con exec của em camera bị mờ ... còn con atom exec thì bị sáng màn hình và camera loang màu. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ bào giùm em ạ.

Bác phải cho biết up ROM nào chứ ?

Còn trước khi up rom nhớ rút thẻ, format extension rom và FD (nếu có).

Mình đã thử Rom 2.61.24 rất tốt , ngoại trừ vần đề bị khóa Extension rom thì phải up Extension rom riêng biệt sau khi Up Rom này.

Mình đang thử Rom mới của pác Quang 2.61.25, sẽ đưa ý kiến sau.

Sau khi thử gần một ngày, ý kiến như sau:

Tất cả đều chạy ok: wifi, bt, camera, không kén phần mềm, bản Rom khỏe.

Chỉ có một đều là chưa cách nào nhận mail từ hộp thư hcm.vnn.vn mà thôi . Đang cố gắng tìm cách để nhận được mail từ máy.

Pác nào có cách nào thì chỉ giúp nha.

Một lần nữa cảm ơn Pác Quang cho ra sớm bản Rom này.

Chúc vui

Bác Quang ơi !!!!
cháu nhấn link rồi nhưng k biết nhập pass ở đâu ????? :(( :(( :((

Dùng link này cũng được đó Pác: (Pass bung là PhamQuang )

http://www.4shared.com/file/42105694...5_PDAVIET.html

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P

Rom cho Uni sao lai có Atom Exec ở đây? Đừng nói là UP nhầm nhé! :-?

thieuta

Bác phải cho biết up ROM nào chứ ?

Còn trước khi up rom nhớ rút thẻ, format extension rom và FD (nếu có).

Mình đã thử Rom 2.61.24 rất tốt , ngoại trừ vần đề bị khóa Extension rom thì phải up Extension rom riêng biệt sau khi Up Rom này.

Mình đang thử Rom mới của pác Quang 2.61.25, sẽ đưa ý kiến sau.

Chúc vui

Dùng link này cũng được đó Pác: (Pass bung là PhamQuang )

http://www.4shared.com/file/42105694...5_PDAVIET.html

Bác cho em xin link file không có pass được không ạ. Máy ở cty mình cài chế độ quét virus nên những file có pass nó không cho down.

connguab

Có ai trích được Skin bàn phím trong bản Rom này của bác Quang k, vui lòng cho mình xin với !!! Màu xanh này đẹp quá, mình muốn lưu lại !!!

Cảm ơn thật nhiều !!!

connguab

Bác Quang ơi !
Cháu đồng ý mua bộ Skin bàn phím của bác với tất cả số tiền cháu đang có (khoảng hơn 500 PVD thôi), còn nếu bác k chịu thì bác Quang cho cháu mua thiếu nhé, cháu sẽ dành dụm rồi trả cho bác sau !!!!
Cháu cảm ơn bác nhiều lắm !
Chúc bác luôn hạnh phúc !!!

PM: Tiện thể Bác vui lòng cho cháu xin phần mềm tinh chỉnh, sửa hệ thống "PMH Regedit" trong Rom của bác luôn nhé !

18S67705

Bác Quang ơi !
Cháu đồng ý mua bộ Skin bàn phím của bác với tất cả số tiền cháu đang có (khoảng hơn 500 PVD thôi), còn nếu bác k chịu thì bác Quang cho cháu mua thiếu nhé, cháu sẽ dành dụm rồi trả cho bác sau !!!!
Cháu cảm ơn bác nhiều lắm !
Chúc bác luôn hạnh phúc !!!

PM: Tiện thể Bác vui lòng cho cháu xin phần mềm tinh chỉnh, sửa hệ thống "PMH Regedit" trong Rom của bác luôn nhé !

500 PVD, bằng 1/10 của Man à !!!! Ok thì PM cho mình (hehehe)

HungUTD

LINK TẢI ROM V25 (Core 19202)

Link tải ROM

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD ROM V25 Core 19202 TẠI ĐÂY

Nhấn Link, nhập pass. PDAVIET để tải file.
Sử dụng pass. giải nén: PhamQuang.[/HIDE]

MIRROR trên Rapid:

Mã:
http://rapidshare.com/files/102687555/UNI_ROM_2.61.25_PDAVIET.rar.html

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

benhtamthan

Bác cho em xin link file không có pass được không ạ. Máy ở cty mình cài chế độ quét virus nên những file có pass nó không cho down.

Pác cứ bấm down thỏai mái, khi down xong thì lúc bung file .rar này mới cần pass Pác ạ.

thieuta

Khổ lắm cơ bác ạ! lúc mình down thì vẫn okie thoải mái. Nhưng tới khi down xong thì nó scan = Kav , BitDefender= những file nào có virus hoặc có pass là nó loại thẳng cánh không cho save!
Thằng IT cty em nó cài cái GFI Web Monitor đó mấy bác, có cách nào vượt qua được cái này không nhỉ. Bác nào có cao kiến chỉ giúp em với.

Lesangmd

Khổ lắm cơ bác ạ! lúc mình down thì vẫn okie thoải mái. Nhưng tới khi down xong thì nó scan = Kav , BitDefender= những file nào có virus hoặc có pass là nó loại thẳng cánh không cho save!
Thằng IT cty em nó cài cái GFI Web Monitor đó mấy bác, có cách nào vượt qua được cái này không nhỉ. Bác nào có cao kiến chỉ giúp em với.

Cao kiến thì tui không có , chỉ có một ý nhỏ muốn mách Bác là hãy ra ngồi quán nét trong 30 phút là có ngay !:D
Còn cách nữa nhưng không biết có hiệu nghiệm hay không : "Kính thưa , kính chào , kính chúc ,...kính...biếu" anh chàng IT cty để nó cho "GFI Web Monitor " đi "Nghỉ mát" ít hôm !:D=))

Lesangmd

:DPhù mất một giờ toát mồ hôi mới tải được , giờ đang test . Mọi thứ đều ổn , trừ những thứ chưa Test ra !=))
Một lần nữa Thanks Bác Phạm Quang nhiều!