• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

pnt163

CoreDroid này có cách nào chỉnh lại từ 5 icon còn 4 icon giống các bản room khác không bạn chủ topic?

venusian

Moderator
CoreDroid này có cách nào chỉnh lại từ 5 icon còn 4 icon giống các bản room khác không bạn chủ topic?

Bạn đang sử dụng bản V mấy. Nếu sử dụng V8.0 thì mặc định là 4 icon rồi đấy bạn ạ. conf ko thich bạn vào cái Tweaks để chỉnh lại

THEGUN

Nhờ các bác úp họ bản V 8.0 lên MF giúp em với, down mãi mấy hôm mà không được

tuanbeck132

:)) Hnay tự nhiên download bản V8 thì mạng chạy khá nhanh... Đã được 13% rồi... Chuẩn bị UP thôi...

pnt163

giao diện nhìn ko thích lắm, dù sao vẫn thích giao diện gốc của htc hơn

tuanbeck132

Chán quá đi. Dơnload dc 94% thì rớt mạng. Giờ lại o download dc. Bác nào tốt up lên mediafire e với"

venusian

Moderator
Chán quá đi. Dơnload dc 94% thì rớt mạng. Giờ lại o download dc. Bác nào tốt up lên mediafire e với"

Xoá hết cái History của trình duyệt wed đi. Reset lại moden mạng và máy tính. Rồi lại vào down tiếp. :p. Mình còn phải down tới tận 5 lần mới đc đấy.

tinh_la_gi

Administrator
V8.0 có cái bug cực kỳ ngớ ngẩn đó là đưa icon Auto_Rotate ra là treo luôn !!! Cứ load mãi thôi ... giao diện thằng này màu mè quá chắc thick hợp với tuổi teen hơn nên TLG ko phù hợp :(, Dolby hình nhu ảo hay sao mà nghe "chất âm" rất lạ ...

PDAMobile

Bạn dùng bản v8 có bị lỗi ko vậy? Mình dùng bị lỗi như sau: 3 nút chính trên màn hình chính lần lượt là : menu, phone, cài đặt. Khi mình bấm vào nút cài đặt thì lại mở internet chứ không phải là cài đặt. Hix

Đây là tác giả cố ý chỉnh nút Personalize thành nút mở Browser chứ không phải lỗi.Bạn vào Setting -> Tweaks -> Sense options -> Bỏ chọn cái Enable custom personalize button là được.

nghienPC991

ai dùng rồi thì cho hỏi GPS đã fix chưa. Chứ Rom của CoreDroid nổi tiếng là GPS xài không được (toàn lệch >50m) ~X(

tuanpro_hl

bản room này đúng là dolby nghe có vấn đề.không thấy tiếng bass đâu cả.cuộc gọi đên thì loa hơi rè.còn lại những cải tiến thì quá tuyệt vời
xem phim có thể tua đi.dùng tarkmanager thì không bị mất sóng 1 lúc rồi mới có sóng như V7.1
máy chạy khá nhanh,pin cũng ổn !!!