• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

sheva2202

cho mình hỏi bản rom này xài pin được bao lâu vậy các bạn, thấy mau hết pin quá!

Bạn xài bản nào của bác PhamQuang vậy, sao mình xài thấy sai lệch wá
V15 đấy bạn, ở thành [hố thấy chuẩn mà, sai lệch vài trăm mét là ok rồi

soc0la

V15 đấy bạn, ở thành [hố thấy chuẩn mà, sai lệch vài trăm mét là ok rồi
đâu đến vài trăm m hả bạn??.. m thấy sai có 5-10m thôi, m nói chuẩn 100% luôn vì đã test tất cả các thành phố lớn miền bắc :)

ngocthach904

hồi bữa mình có xài thử tính năng dẫn đường của Maps, bật 3G + GPS, pin xuống cực kì nhanh, khoảng 1/2 tiếng thui mà máy nóng, pin xuống gần 50%. hok biết có lỗi j hok nữa mà thấy nó cập nhật vị trí hok chính xác

thongdtk3

đâu đến vài trăm m hả bạn??.. m thấy sai có 5-10m thôi, m nói chuẩn 100% luôn vì đã test tất cả các thành phố lớn miền bắc :)

Bạn test với room nào .. nói chung với room mà bắt đc Gps thì độ chính xác dưới vài chục mét

sheva2202

uhm`, làm j chuẩn 100% đc bạn, mình ở trung tâm TPHCM mà nó còn lệch, thì mình bảo là vài trăm mét chứ đâu phải luôn luôn là 100% chính xác bạn ^^

ZphilongZ

V7 mình dùng thây lệch có xíu à, chắc 5-10 mét. Cơ bản là không có gì phàn nàn.
À cái Planet sao không chạy được, FC hoài hoài...

nightman

anh em core droid đâu hết rồi .. Mình xài Core droid hình như ko bắt đc GPS.. Hôm đi sài gòn mà dùng google map không định vị được . Toàn độ chính xác là 800 mét trở lên

Mình đang dùng v6.8, đúng là không dùng được GPS, nếu dùng mạng 3G lệch cả trăm mét luôn. Bản mới sẽ fix món này
Thử vài ROM rồi lại quay về với Coredroid. Mình thích màu xanh nuớc biển, Pin có lẽ OK nhất. Theo thông tin của team Cordroid thì có thể trong weekend này sẽ có bản 7.5 released. Có 2 bản có Sense UI và không có để đỡ tốn pin hơn nữa. Bác nào fan của Coredroid thì đợi thêm chút nữa

nghienPC991

Mình đang dùng v6.8, đúng là không dùng được GPS, nếu dùng mạng 3G lệch cả trăm mét luôn. Bản mới sẽ fix món này
Thử vài ROM rồi lại quay về với Coredroid. Mình thích màu xanh nuớc biển, Pin có lẽ OK nhất. Theo thông tin của team Cordroid thì có thể trong weekend này sẽ có bản 7.5 released. Có 2 bản có Sense UI và không có để đỡ tốn pin hơn nữa. Bác nào fan của Coredroid thì đợi thêm chút nữa
Mình mong đợi bản update của CoreDroid lâu rồi. V7 lag ghê quá. Chạy Location mà đợi thấy nản. Mong chờ cuối tuần này =D>

nghienPC991

Máy bạn bị sao ko chứ mình chạy Location good mà
Vẫn chạy được bạn à nhưng tốc độ rất chậm (so với cấu hình DHD). Điểm Quadrant ~1500 nên dùng một thời gian (>15h) thì khi chạy các ứng dụng nặng đòi hỏi xử lý nhiều thì rất lag. Mình nghĩ bản V6.8 là ổn định nhất :D

tuanpro_hl

có bác nào biết cách xài phần mềm dẫn đường mà không cần phải kết nối 3g hay gprs,chỉ cần bật gps lên là được không?bác nào biết chỉ dùm mình với:D

sheva2202

có bác nào biết cách xài phần mềm dẫn đường mà không cần phải kết nối 3g hay gprs,chỉ cần bật gps lên là được không?bác nào biết chỉ dùm mình với:D
ủa, phần mềm chỉ đường đâu có sử dụng 3g w gprs đâu. bạn tháo sim ra vẫn sử dụng được mà

bajasu520

Từ V6.7 là phải dùng Full WIPE 1.4ex rồi bạn ơi...

Tình hình là vừa up bản 6.8, tất cả mọi chức năng ok trừ GPS không thực sự chính xác, lệch tầm 50m...

Đang thử V7.0

PS các bác : Ý nghĩa của Wipe Full là gì vậy ???

Trước khi up rom mới mình chỉ biết vào recover chọn : "fatory reset" + wipe partition cache + wipe davik...

Nói chung mình cũng chưa hiểu ý nghĩa của chúng, ace nào rãnh giải thích dùm mình cái =D>

sheva2202

Tình hình là vừa up bản 6.8, tất cả mọi chức năng ok trừ GPS không thực sự chính xác, lệch tầm 50m...

Đang thử V7.0

PS các bác : Ý nghĩa của Wipe Full là gì vậy ???

Trước khi up rom mới mình chỉ biết vào recover chọn : "fatory reset" + wipe partition cache + wipe davik...

Nói chung mình cũng chưa hiểu ý nghĩa của chúng, ace nào rãnh giải thích dùm mình cái =D>
full wipe thì khỏi cần làm mấy bước đó bạn à ^^ location lệch 50m là ok rồi bạn

tuanpro_hl

ủa, phần mềm chỉ đường đâu có sử dụng 3g w gprs đâu. bạn tháo sim ra vẫn sử dụng được mà

bạn biết phần mềm nào như thế không?lúc trước mình xài symbian thì dùng cái vietmap thì chi cần gps,ko cần gprs hay 3g gì cả,
có phần mềm nào không cần kết nối net,chỉ cần bật gps là tì được bản đồ thì bạn chỉ giúp mình nhé.thank bạn !

sheva2202

bạn biết phần mềm nào như thế không?lúc trước mình xài symbian thì dùng cái vietmap thì chi cần gps,ko cần gprs hay 3g gì cả,
có phần mềm nào không cần kết nối net,chỉ cần bật gps là tì được bản đồ thì bạn chỉ giúp mình nhé.thank bạn !
ec, location làm đc mà bạn, đâu cần app j nữa đâu

thongdtk3

đã có CoreDroid V71 và V7.3. Đang tải về. Nóng lòng quá ;;)
... Bạn xài bản này xem thế nào cho anh em ít cảm nhận nha... Mình xài bản 6.8 trung bình là 3 ngày hết pin . Vì đợt này mình chỉ nghe gọi với game và chụp ảnh 1 tí .. ko wifi với 3g gì cả . có lap rùi.

bajasu520

full wipe thì khỏi cần làm mấy bước đó bạn à ^^ location lệch 50m là ok rồi bạn

Vậy nếu muốn Full wipe bằng file .zip đó thì làm thế nào hả bạn ? Làm đc nhưng vẫn chưa hiểu hết ý nghĩa của chúng ^^