• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

sheva2202

Vậy nếu muốn Full wipe bằng file .zip đó thì làm thế nào hả bạn ? Làm đc nhưng vẫn chưa hiểu hết ý nghĩa của chúng ^^
bạn muốn full wipe = file .zip thì bạn vào recovery rồi install file đó như up rom thôi bạn à, khỏi cần làm các bước thủ công như fai chon wipe factory, wipe dât này nọ,... chỉ cần install file đó rồi up rom bình thường thôi bạn ^^

bajasu520

bạn muốn full wipe = file .zip thì bạn vào recovery rồi install file đó như up rom thôi bạn à, khỏi cần làm các bước thủ công như fai chon wipe factory, wipe dât này nọ,... chỉ cần install file đó rồi up rom bình thường thôi bạn ^^

Như vậy thì mỗi file wipe.zip chỉ xài đc cho 1 rom, 1 ver hay sao bạn ???

venusian

Moderator
Như vậy thì mỗi file wipe.zip chỉ xài đc cho 1 rom, 1 ver hay sao bạn ???

Như thế này bạn nhé.
Bạn muốn up một bản rom mới. Ko cùng tác giả với bản rom cũ thì bạn cần phải full wipe trước khi up bản rom mới kia. Để máy đc sạch sẽ và ko gây lỗi cho quá trình bạn sử dụng bản rom mới. Còn nếu bạn up bản rom mới cùng tác giả với bản rom cũ bạn đang dùng thì bạn ko cần full wipe làm gì. Nếu bnj thích thì vẫn cứ làm bình thường ko sao cả nhe.
Một file full wipe dùng cho tất cả các bản rom. Vì nó chỉ có tác dụng làm sạch máy trước khi up rom thôi.

vuidoi

Chưa thấy ai làm chuột bạch bản room 7.1 và 7.5 nhỉ :D
Thwe rồi,sóng sánh rát tốt ,mà nhìn cái giao diện thấy ghét,thay đổi ko có được,ko biết do máy mình bị lỗi hay do bản ROM,điên tiết xóa đi dùng lại LeeDroid rồi

sheva2202

Thwe rồi,sóng sánh rát tốt ,mà nhìn cái giao diện thấy ghét,thay đổi ko có được,ko biết do máy mình bị lỗi hay do bản ROM,điên tiết xóa đi dùng lại LeeDroid rồi
các bác toàn xài leedroid nhỉ, chả thấy ai xài tb fusion w mình ^^!

nghienPC991

Mình đã tải cả 2 bản V7.5 (2D_Sene 2.1) và V7.1 (3D_Sense 3). Mình đã flash Rom V7.5. Sau 4h đồng hồ sử dụng mình thấy Rom này mượt hơn V6.8 một chút xíu. Có thay đổi về giao diện nhưng không đáng kể. Đáng nói nhất là đã update Market lên phiên bản mới, Google Map 5.8.0, thêm widget Application Folder (cái này mang phong cách Metro của WP7 ;;)), App cache cleaner, tích hợp Google+ (Google Plus) =D> Vì sử dụng Sense 2.1 nên widget thời tiết và lock vẫn như Stock Rom :(. Sóng điện thoại tốt, wifi ổn nhưng GPS vẫn không cải thiện được ~X(. Định vịnh lệch cả trăm mét (trên location). Sau đây là một số hình ảnh của V7.5:

Market phiên bản mới :)

Định vị trên Location (vị trí đang đứng và vị trí máy định vị_lệch cả trăm mét @.@)

Application Folder

Mình đang flash V7.1. Mình sẽ test kỹ version này và Review sớm cho ae :p

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Thanks Ban NghienPC .. 1 bai review nhỏ nhưng hữu ích.. Mình vẫn dùng 6.8 sen 3.0 nữa mùa là Ok . Nhưng định vị GPS của core droid quả là chán ...

duytan107

Mình đang sử dụng HTC DS nhìn thấy ae up rom mà thèm quá, mình tìm trên mạng cũng thấy có bản rom này CoreDroid_Desire_S_GB_2.3.3_v1.2 giành cho HTC DS nhưng chưa biết cách up, ae có thể hướng dẫn được không ah. ( p/s: máy mình đã S-OFF + recovery + root)

venusian

Moderator
Mình đang sử dụng HTC DS nhìn thấy ae up rom mà thèm quá, mình tìm trên mạng cũng thấy có bản rom này CoreDroid_Desire_S_GB_2.3.3_v1.2 giành cho HTC DS nhưng chưa biết cách up, ae có thể hướng dẫn được không ah. ( p/s: máy mình đã S-OFF + recovery + root)

Đây là box DISIRE HD. DISIRE thì bạn qua đây tham khảo nhé.
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?403-HTC-DESIRE
Còn nếu máy bạn đã có s-off, recovery, root thì chỉ việc down rom về chép vào thẻ nhớ và vào recovery để up rom thôi. Bạn nhớ down đúng rom cho máy mình nhé.

venusian

Moderator
Updata V8.0 FULL SENSE 3
Changelog:
CoreDroid Desire HD GingerBread 2.3.5 V8.0 (29/08/11)

Updated Firmware to Leaked Desire S Sense 3 Android 2.3.5
New Tweeks option added under Settings:
Screenshot Enabled ( Power Key + Home key) can be enabled or disabled (option on Tweaks Settings)
Added Rosie Remap Personalize buttons (option on Tweaks Settings)
Unlock Sense Rotation Animation ON or OFF (option on Tweaks Settings)
Enable or Disable CRT Animation on screen off and on (option on Tweaks Settings)
App Drawer Option 4x4 or 5x4 (option on Tweaks Settings)(NO harware lights issues)
Browser Moded with extra options:
UAString, Flash Version and Set max TAB number allowed
Updated all 3rd party Apps Like Titanium Backup & more To latest
A few script fixes
Performance, Battery & Network Improvements
MMS enhanced
More Languages added
AND LOADS LOADS MORE

tuanpro_hl

bản room này có gì mới vậy bạn?mình đang dùng bản 7.1 thấy cũng khá ổn.update bản mới có gì cải tiến mong bạn chỉ giúp a e !
mà mình thấy trang chủ chỉ đến bản 7.6 mà.8.0 ở đâu thế bạn ?

venusian

Moderator
bản room này có gì mới vậy bạn?mình đang dùng bản 7.1 thấy cũng khá ổn.update bản mới có gì cải tiến mong bạn chỉ giúp a e !
mà mình thấy trang chủ chỉ đến bản 7.6 mà.8.0 ở đâu thế bạn ?

Những gì update mới mình đều đã nêu ở trên đó bạn. Kt lại đi bạn nhé. V8.0 rồi đấy :)

THEGUN

Ai down được bản 8.0 nhờ up lên mediafire hộ mình cái, mình down mãi mà không được
CẢm ơn rất nhiều!