• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

ptran222

thông báo các bác sau 1 giờ chạy thử sau khi up [KERNEL][May08]-=MDJ's V12=-[2.6.35.13][SENSE 2.1/A 2.3.3][OC][CIFS/TUN][SLQB][VR]
download here
thì rom chạy mượt hơn hẳn bắt song tốt, lúc nào cũng đầy vạcy, Wifi tuyệt vời e chạy lên lầu vẫn nhân sóng, moi khi len là tắt tịt luôn. Vào dong sau khi test 1 giờ

cái này up sao vậy pác, có giống up rom ko, mình up cái này cùng rom luôn hả pác, tks nhìu?

chineseboy78

cái này up sao vậy pác, có giống up rom ko, mình up cái này cùng rom luôn hả pác, tks nhìu?
bác download file zipe vè rồi bỏ vô thẻ nhớ
1 Sau đó bác khởi động lại vô Bootloader, rồi ro Recovery. Rồi bác chọn "install from zip files" rồi up thôi bác. Sau đó bác reboot lại là xong. chúc bác thành công

nightman

thông báo các bác sau 1 giờ chạy thử sau khi up [KERNEL][May08]-=MDJ's V12=-[2.6.35.13][SENSE 2.1/A 2.3.3][OC][CIFS/TUN][SLQB][VR]
download here
thì rom chạy mượt hơn hẳn bắt song tốt, lúc nào cũng đầy vạcy, Wifi tuyệt vời e chạy lên lầu vẫn nhân sóng, moi khi len là tắt tịt luôn. Vào dong sau khi test 1 giờ

Chuẩn
Flash cái kernel của bác xong đã activate được hotspot. Mỗi tội phần Kernel version nó báo là Unavailable
Thanks bác

ptran222

pác chủ thớt cho hỏi, sao lúc đang tắt màn hình, đụng vô nút nguồn thì sáng màn hình nhưng vẫn ở chế độ lock, cứ để hoài nó ko tắt màn hình là sao pác, để trong túi quần lỡ nó đụng nút nguồn là nó sáng mãi sao pác, hết pin mất, pác có cách nào ko? và khi trả lời điện thoại xong cũng ko tự trở về chế độ lock, mình phải tự back từng bước, lỡ đang chạy xe trên dg thì sao?

trandn

chineseboy78

chóng mặt wa'! thằng MDJ ra Kernel và rom liên lục Up ko kịp thì thàng Core này ra sau đó thằng Mike èo up riết chắc toi cái Flash memory e nó wa':-??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Nếu các bác thay cái Kernel của LeeDroid vào thì tuyệt vời, chạy rất mượt.

Chỉnh sửa cuối:

trandn

các bạn cho mình hỏi là vào trang chủ http://coredroidroms.com/
sao có 2 link down là:
Full Build: CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.1

Update Patch: CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.1

thế là thế nào nhỉ: hướng dẫn mình cách fash với, fash cả 2 file trong 2 link hả :(

1. Full Build: CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.1: Dùng cho bạn nào chuyển từ ROM khác sang hoặc ai muốn full-wipe nó thì dùng bản này.

2. Update Patch: CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.1: Nếu đang dùng ROM CoreDroid rồi thì dùng bản này update vào là nó lên v6.1

Mình thì cẩn thận cứ Full-wipe và dùng bản Full cho chắc ăn. Mất công cài 1 chút đã có Titalium rồi backup rồi dùng Batch restore là được.

chineseboy78

Do cái Kernel đó các bác 60% do cái kernel, thay kernel MDJay or của LeeDroi vao` bat wifi tốt, chạy rất mượt, sóng sánh tốt vô toàn ở Q.1 ko bị mất sóng.....

soc0la

các bạn cho mình hỏi là m đang dùng bản coredord 6.1, ngó lên trang chủ có nó sắp ra bản v6.2.. vậy m muốn update lên thì cả bản update rùi cài thế nào hả các bác??? thanksss!!!

nguyenthangbt12

Đã có bản 6.3 , vào Manager upload. Mình thấy bản này danh sách ứng dụng chuyển thành 5 cột nên các icon bị sát vào nhau quá nên không đẹp, còn lại thấy mượt hơn bản 6.1
Thêm được live wallpaper của sene 3.0.

Chỉnh sửa cuối:

nightman

các bạn cho mình hỏi là m đang dùng bản coredord 6.1, ngó lên trang chủ có nó sắp ra bản v6.2.. vậy m muốn update lên thì cả bản update rùi cài thế nào hả các bác??? thanksss!!!

Bạn chỉ cần install cài update đó là OK, cẩn thận thì restart lại lần nữa
Dễ nhất là bác vào ROM Manager ->Download ROM ->chọn CoreDroid -> chọn patch và nó sẽ tự cài cho bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Download cái radio: Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2 này về cài vào đi bạn, sóng mobile và wifi được cải thiện tốt hơn nhiều.

MÌnh cũng có thấy bản này nhưng nghe lời cu Sergio76 khuyên dùng bản trên thread của nên lại gỡ ra. Bây giờ lại cài vào vậy
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Đã có bản 6.3 , vào Manager upload. Mình thấy bản này danh sách ứng dụng chuyển thành 5 cột nên các icon bị sát vào nhau quá nên không đẹp, còn lại thấy mượt hơn bản 6.1
Thêm được live wallpaper của sene 3.0.
bạn up v6.3 lên midiafire rồi cho mình xin link với, chứ mega down lâu wa' =,= thankz bạn :)