• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

LEDU

Công nhận bản ROM chạy khá ổn...mình cứ nghĩ nó lâu rồi (hơn 1 năm) nên chắc là ko hay bằng các ROM mới, ai ngờ đâu úp thử thì thấy chạy quá ngon...

Chỉ hơi không vừa ý là khi chạy VietMap thì thay vì nó báo là "rẽ trái, sau đó RẼ PHẢI" thì nó chỉ còn "RẼ TRÁI, SAU ĐÓ CẮC CẮC"

Điên quá chừng mà không biết làm thế nào, các bản rom khác thì chẳng sao, cài lại VietMap cũng không khá hơn. Các bác có biết tại sao không ạ?

theking204

e ko down dc

BLACK & BLUE ROM WM6.1 WWE v5.0

Đã lâu rồi Tom ko có thơi gian release Rom cho anh em.Bây giờ mới hoàn thành việc học hành và có chút thời gian rảnh nên làm 1 bản Rom cho anh em thưởng thức vọc cùng Tom.

Bản Rom được build trên nền tảng Windows Mobile 6.1 mới nhất từ microsoft.
Được build 1 bản có Touch Flo cube và 1 bản không có Touch Flo cube cho các bạn lựa chọn .

Rom được giúp đỡ với sự cộng tác của Man PhamQuang
Một số thông số cơ bản của Rom.

Main features:

* WM6.1 version 5.2.19716 build 19716.1.1.0
* Office Mobile 6.1
* Office Zip and Fax viewers
* OneNote Mobile 12.0.4518.1055 [UPDATED]
* .NET Compact Framework 3.5 [NEW]
* Updated OEM

OEM applications:

* Comm Manager 2.0.0.0 [UPDATED]
* Enlarge Start Menu 1.1.31503.1 [UPDATED]
* Bluetooth FTP 1.2.31247.2 [UPDATED]
* Bluetooth BPP 1.6.1.0
* Task Manager 2.0.31261.1 [UPDATED]
* Audio Manager 1.2.1017717 [NEW SKIN]
* HTC Camera Album 1.0.1030720.0 [UPDATED]
* HTC Bluetooth QuickLink 0.4
* HTC Home 2.1.1005722 + Home Settings
* Quick Launcher 1.0.824711
* Connection Setup 1.0.31261.1 [UPDATED]
* SIM Manager 6.36 [UPDATED]
* SIM Tool Kit 4.52 [UPDATED]
* SMS Service
* HSDPA Switch
* Advanced Configuration Tool 2.0.2.0 [UPDATED]

Some Tweaks update :

* OS only ROM
* Big storage
* Optimized cache
* Bluetooth patch included
* Best Bluetooth A2DP settings
* Bluetooth DUN support
* SDHC support
*Updated Splash Niki Project
*Edit New Style with WM7 theme

Sử dụng nút Thanks để đọc thông tin và download :)

vậy là sao nhỉ?8-|

theking204

link làm sao ấy! mình vào đó mà nó báo Error.hình như link lỗi rồi. Bác nào có bản ROM trên cho mình link up với!cảm ơn nhìu nhìu

LEDU

Không bác nào bị giống như em sao ạ???

:(

Công nhận bản ROM chạy khá ổn...mình cứ nghĩ nó lâu rồi (hơn 1 năm) nên chắc là ko hay bằng các ROM mới, ai ngờ đâu úp thử thì thấy chạy quá ngon...

Chỉ hơi không vừa ý là khi chạy VietMap thì thay vì nó báo là "rẽ trái, sau đó RẼ PHẢI" thì nó chỉ còn "RẼ TRÁI, SAU ĐÓ CẮC CẮC"

Điên quá chừng mà không biết làm thế nào, các bản rom khác thì chẳng sao, cài lại VietMap cũng không khá hơn. Các bác có biết tại sao không ạ?

LEDU

Link bị die rồi bác ơi...các bác có thể nhón tay làm phước up lại được không ạ?

misa123

Cho mình hỏi tý, bản này "chạy" có nhanh ko ah. Ram ít chỉ sợ chậm thôi. Thankz

LEDU

Bản này sau khi dùng mấy tháng qua em quyết định không thay Rom nào khác. Tuy còn một số điểm còn trục trặc nhưng chạy qá mượt.

Highly recommend

daitrumso

sao mình không thấy đường link của anh Tom

nhattoai edit:Sử dụng nút Thanks để đọc thông tin và download

Tmolile

Mất link rồi! bác nào có ROM này up lên cho anh em dùng với! ROM này mình thích nhất!

linhaka

Em nhấn nút Thanks rồi nhưng k thấy thông tin và link dowload ???? Các bác chỉ giúp giùm.!

Tom_codon

Super V.I.P
Anh em chờ 1 vài ngày nữa.Tom sẽ release bản mới để anh em thưởng thức.Rom này hơn 1 năm rồi mà :)

linhaka

E có con O2 orbit bị rớt vài lần, gần đây bị hiện tượng tự tắt nguồn thường xuyên, muốn khởi động lại phải SR hoặc tháo pin ra một lúc lắp vô mới khởi động lại được. E HR thì ok nhưng khi vào win hoàn thất thì nó hiện ra ô cảnh báo: "Customization. The file: \Window\background-320x320-24b.bmp does not exist!" và treo máy luôn và phải SR để khởi động lại. Máy cũng không kết nối activesync để up Rom được, wifi cũng k turn on được luôn. Hiện E có hỏi CH thì bảo phải thay main, có nơi bảo thay ic nguồn và flat. không biết thế nào nữa. Cải này có phải hỏng rom k bác Tom? K kết nối với PC được thì làm sao để up Rom ạ. Em có hỏi ngoài diễn đàn nhưng chưa ai giúp e hết, Bác giúp em với. Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P
E có con O2 orbit bị rớt vài lần, gần đây bị hiện tượng tự tắt nguồn thường xuyên, muốn khởi động lại phải SR hoặc tháo pin ra một lúc lắp vô mới khởi động lại được. E HR thì ok nhưng khi vào win hoàn thất thì nó hiện ra ô cảnh báo: "Customization. The file: \Window\background-320x320-24b.bmp does not exist!" và treo máy luôn và phải SR để khởi động lại. Máy cũng không kết nối activesync để up Rom được, wifi cũng k turn on được luôn. Hiện E có hỏi CH thì bảo phải thay main, có nơi bảo thay ic nguồn và flat. không biết thế nào nữa. Cải này có phải hỏng rom k bác Tom? K kết nối với PC được thì làm sao để up Rom ạ. Em có hỏi ngoài diễn đàn nhưng chưa ai giúp e hết, Bác giúp em với. Thanks!

ok..!

theo mình chuẩn đoán thế này nha. Nếu máy bị rơi , rất có thể không kết nối với Active sync đc , nhưng không vì đó mà bạn không thể uprom , vì bạn có thể uprom từ thẻ nhớ , chính Tom cũng đang phải làm cách này , vì cắm chập mất cổng usb :D

Vấn đề HR báo "Customization. The file: \Window\background-320x320-24b.bmp does not exist!" Vì trong máy bạn đã không còn Extedrom , nếu cứ để yên như thế , treo 1 lúc sẽ tự động reset mà thôi. -> Đây không phải là vấn đề lớn , ko ảnh hưởng gì

Vấn đề cửa hàng thì bảo hỏng nguồn thay IC và Flat , nơi thì bảo thay main ( 99% là nói linh tinh :mad:) ) Vì máy mà hỏng main hoặc nguồn thì bật đã không lên rồi , huống chi là dùng và báo lỗi :))

Vấn đề wifi thì có nhiều khả năng có thể xảy ra lắm trong đó phần nhiều Tom nghĩ là do rơi nên hỏng mất chức năng này , 2 là do update làm mất gsm và cid của dòng máy ( cái này thường xảy ra với dòng ARTE200 )
Trường hợp cuối cùng mà ít % xảy ra nhất là lỗi rom :)

linhaka

Cảm ơn bác Tom. Em cũng đã tìm hiểu cách up rom qua thẻ nhớ, nhưng chưa tìm được cách unlockCID (qua thẻ nhớ).

Máy của em là ARTE200 nó có hiệmn tượng tự dộng mất nguồn bất tử, có khi là 1-2 tiếng, có khí mới khởi động lại nó cũng mất luôn, hoặc đang chạy chương trình cũng mất. Hiện nay em không cài them bất cứ phần mền gì nhưng cũng không xài nổi với em nó. Tùy hứng nó tắt bất tử à.

Hôm qua đưa cho tiệm nó vệ sinh xong có thêm hiện tượng nữa là HR đôi khi dang lúc cảnh báo mình ấn nút xanh thì màn hình tự nhiên trắng dần cho đến khi trắng xóa luôn. Phải tháo pin ra và khởi động lại.

Bác cho e cách xử lý với!

Tom_codon

Super V.I.P
Cảm ơn bác Tom. Em cũng đã tìm hiểu cách up rom qua thẻ nhớ, nhưng chưa tìm được cách unlockCID (qua thẻ nhớ).

Máy của em là ARTE200 nó có hiệmn tượng tự dộng mất nguồn bất tử, có khi là 1-2 tiếng, có khí mới khởi động lại nó cũng mất luôn, hoặc đang chạy chương trình cũng mất. Hiện nay em không cài them bất cứ phần mền gì nhưng cũng không xài nổi với em nó. Tùy hứng nó tắt bất tử à.

Hôm qua đưa cho tiệm nó vệ sinh xong có thêm hiện tượng nữa là HR đôi khi dang lúc cảnh báo mình ấn nút xanh thì màn hình tự nhiên trắng dần cho đến khi trắng xóa luôn. Phải tháo pin ra và khởi động lại.

Bác cho e cách xử lý với!

Muốn unlock cid từ thẻ nhớ , bạn cần phải có Jump SPL đặc biệt cho Artemis , Đáng tiếc là chưa có ai làm Jump SPL Arte200 .
Jump SPL hoạt động dựa trên cách chèn boot harset linux vào để đè SPL lên SPL cũ của máy.Nhưng với các bản thông thường thì khi boot harset thì bạn không thể boot từ SD card nữa ,chỉ có thể dùng RUU để nâng cấp SPL.
Để vừa có thể Jump SPL vừa exit boot để lấy boot của SD card , bắt buộc phải chèn lệnh Task 14 0 1 vào Jump SPL

Nhưng nếu bạn thực sự muốn thử , mình có thể viết 1 bản Jump SPL ARTE200 cho bạn để thực hiện Unlock cid từ thẻ nhớ.Việc này không quá nguy hiểm.
Nhưng cần phải có máy để thử , liên lạc với mình qua yahoo sẽ giúp bạn được tốt hơn

Chúc vui ..!

Status
Không mở trả lời sau này.