• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

hanhpn

Bác nhấn vào phần lựa chọn thành phố, ở góc dưới phải sẽ có thẻ Option, bạn chọn vào đó, phần update chỉnh thành manual là không bị nữa.

(nhớ thanks nhé :D)

vndung

Không hiểu sao mình cài bản này khi nhận tin nhắn thì nó không hiện thị đúng thời gian khi mình nhận được tin,bạn nao co cách khắc phục chỉ giáo cho mình với.Chân thành cảm ơn

anhvy1974

Tôi dùng máy Orbit va vản Rom B&B 5.0. Khi dùng bản đồ Vietpam R12 thi thấy máy của tôi bắt tín hiệu GPS rất chậm khi so sánh với máy HTC P3300 WM6 (rom gốc) và máy Dobop P800W (Rom gốc WM5)

Tối thử cả 3 máy ở các thời điểm khác nhau và vị trí khác nhau (mỗi lần đều thử cả 3 máy), ví dụ thời gian bắt được tín hiệu GPS như sau
Máy Orbit P3300 P800W
20s 7s 5s
45s 15s 10s

Tối nghĩ là cả 3 máy đều có hardware giống hệt nhau, việc khác nhau về tốc độ bắt tín hiệu GPS có thể là do bản ROM. Mọi người có ý kiên gì không.

hanhpn

Đúng là có một phần do bản ROM như bạn nói. Bản ROM 4.1 trước đây của TOM build trên nền ROM gốc của Dopod nên bắt tín hiệu GPS rất nhanh.

Còn Orbit bắt đến 20s thì cũng tùy vùng, mình chỉ mất 10-15s ở ngoài trời để fix position thôi. Còn trong nhà thì vô cùng.

(giờ chuyển qua Eten rồi, chỉ mất có 2s :D)

cuongh

bác nào có phần mềm SMS service trong B&B V5.0 của bác TOM ko, mình đang chạy Artemis_Touch_4[1].01 nhưng ko có cái đó

dlamhn

Cảm ơn bác Tôm rất nhiều về bản ROM mới!
Nhưng ko hiểu sao tôi đã Thank rồi mà ko có link để download, nhờ các bác chỉ giúp. Cảm ơn!

salemgtvt84

Cảm ơn bác Tôm rất nhiều về bản ROM mới!
Nhưng ko hiểu sao tôi đã Thank rồi mà ko có link để download, nhờ các bác chỉ giúp. Cảm ơn!
Mình đã post bài để up lại link cho mọi người...Nay post lại cho mọi người đỡ mất công tìm lại bài cũ...
ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE
[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/39060773/16aae41d/Black_blue_v50_with_cube.html[/HIDE]

dlamhn

Các bác cho hỏi 2 câu nữa, có thể ko liên quan đến B&B 5.0:
- Tôi cài IM 4.41 do bác OXI cung cấp, trước đây dùng B&B 4.3 thì chát ngon lành, nhưng từ hôm Up bản B&B 5.0, không thể nào Sign in để chát Yahoo đc, báo lỗi "Authorisation to Yahoo sever fail..."
- Camera GPS ko khởi động đc (thực ra lần đầu có khởi động, nhưng sau đó ko khởi động GPS)
Nhờ các bác chỉ giúp, cảm ơn nhiều!

wanttolove

Các bác cho hỏi 2 câu nữa, có thể ko liên quan đến B&B 5.0:
- Tôi cài IM 4.41 do bác OXI cung cấp, trước đây dùng B&B 4.3 thì chát ngon lành, nhưng từ hôm Up bản B&B 5.0, không thể nào Sign in để chát Yahoo đc, báo lỗi "Authorisation to Yahoo sever fail..."
- Camera GPS ko khởi động đc (thực ra lần đầu có khởi động, nhưng sau đó ko khởi động GPS)
Nhờ các bác chỉ giúp, cảm ơn nhiều!

xài 5.47 đi.cái cũ ko login đc.mới bị cách đây mấy ngày.:-??

wanttolove

ROM này củ chuối vl.đề nghị anh em ko nên up.
mới test thử,thấy vài lỗi như vầy:
1/Pic & Video => ko hiện Video
2/ Double click ở smart dial ko đc >"<
3/Cái SMS nhìn chán vl :D

dlamhn

Bác Tom ơi chỉnh giúp cái Camera GPS với, em cần quá mà nó ko tự kích hoạt GPS khi khởi động Camera. Thanks a lot!

tmn

@ wanttolove: bác có làm gì cho forum mà lên giọng thế, UPROM là lựa chọn riêng của mỗi người, không cảm ơn người ta 1 câu có thấy xấu hổ không vậy.

wanttolove

@tmn: thanks thì là điều tất nhiên và thanks rất nhiều roày.Nhưng mà bug thì nên nói... phải ko anh Tom? :D

CongNam

ROM này củ chuối vl.đề nghị anh em ko nên up.
mới test thử,thấy vài lỗi như vầy:
1/Pic & Video => ko hiện Video
2/ Double click ở smart dial ko đc >"<
3/Cái SMS nhìn chán vl :D

Ông này đề nghị admin cho ổng lên đường cho rồi.:D

trungtin83

xin hỏi bản rom này đã sửa lỗi phá hỏng bản fat của thẻ nhớ chưa ,mình up thử bản ARTEMIS TOUCH 4.02 WM6.1 no cube thấy vẫn còn lỗi này ,và chưa rõ hướng sử lý
đang chờ bác tom ra bản rom mới để up 1 thể dùng lâu dài

Status
Không mở trả lời sau này.