• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 2007 For Universal 2.00.02 ( New )

Status
Không mở trả lời sau này.

ntnam1972

Có bạn nào dùng Spb Times và để chế độ hẹn giờ, rồi tắt chuông thử xem Spb Times có kêu không, tớ cài trên 2 máy đều bị tình trạng không kêu, phải mở chuông của máy thì Spb times mới kêu, giống y như tình trạng phiên bản SPB Times cũ không thích hợp khi ta dùng WM5 vậy! hic

LuongQuang

Super V.I.P
Có bạn nào dùng Spb Times và để chế độ hẹn giờ, rồi tắt chuông thử xem Spb Times có kêu không, tớ cài trên 2 máy đều bị tình trạng không kêu, phải mở chuông của máy thì Spb times mới kêu, giống y như tình trạng phiên bản SPB Times cũ không thích hợp khi ta dùng WM5 vậy! hic
Không hiểu ý bạn lắm! :O Đặt giờ để chuông kêu mà lại tắt chuông của máy đi thì làm sao nó kêu được nữa nhỉ? :-?? . Hay ý bạn muốn nói là hẹn giờ nhưng ScreenOff thì chuông cũng tắt luôn ???:D Đó mới là bện của SPB Time hay gặp phải. Tớ thì thôi dùng các soft của SPB lâu rồi vì nặng và khả năng đụng chạm cũng rất lớn, hơn nữa bản WM6 này cũng có vẻ không "khoái" lắm, thấy rất nhiều người kêu lỗi khi có cài SPB trên WM6. :-? :(

longnhi88

Mấy Rom WM5 mình dùng thấy ổn nhưng khi chuyển sang WM6 thì đúng là cần phải loại bỏ ! Nhưng mà dùng mấy cái soft của spb cho màn hình mà ko có anh plus thì thấy như gội đầu mà không có shampoo :( , hic ... Hi vọng bản update của spb pocket plus sẽ tích hợp tốt !

Theo mình nghĩ thì không nên xài Spb Pocket Plus bởi rất nặng máy,dễ đơ màn hình today.Bây giờ cũng ít người dùng SpB Pocket Plus rồi bạn ạ.Theo mình soft hỗ trợ Today thích hợp nhất cho Uni có lẽ là Ilauncher,giao diên+Icon đẹp,dễ sử dụng.Mình post kèm theo soft để bạn thử sử dụng.Hãy dùng thử xem,bạn sẽ thích ngay mà :D
http://www.4shared.com/file/8568764/564648a6/il_online.html

ltrhai

Sau khi hơi vất vả up và cài đặt lại máy thí tôi thấy là cài một số phần mềm hơi bị khó, có lẽ là với w6.0 còn phù hợp ít quá, dùng các phần mềm máy dễ bị treo, khi SR thì lại hiện các thông báo như: tap here to ..., trong khi cài soft thỉnh thoảng bị treo và trong những trường hợp đó chỉ còn có cách duy nhất là Hard rest làm lại. chuông điện thoạt thì vẫn dùng được wav và mp3 tư đĩa ngoài bằng cách dùng Photo contact đặt nhạc xong thì ngắt photo contact đi và nhạc kêu bình thường từ đĩa ngoài. khi thử đổi đường dẫn ringtones trong registry ra đĩa ngoài thì máy không nghe. Vài nhận xét sau khi vất vả nâng cấp máy muốn trao đổi cùng mọi người xem có gì khác không để tiếp tục rút kinh nghiệm.

ztung

Không hiểu sao o thể kết nối internet = ppc trong bản rom này được,cứ đánh địa chỉ trang web vào là máy cứ báo sai địa chỉ .Không biết là các bác có bị bệnh này không ????

PhamQuang

Manager
Không hiểu sao o thể kết nối internet = ppc trong bản rom này được,cứ đánh địa chỉ trang web vào là máy cứ báo sai địa chỉ .Không biết là các bác có bị bệnh này không ????

Bạn truy cập NET bằng kết nối nào vậy?

Trước hết bạn hãy nên HR lại máy và kiểm tra lại kết nối đi.

Mình truy cập NET từ phiên bản trước tới phiên bản này qua GPRS, USB ... truy cập tốt lắm bạn ạ.

Do vậy không thể nói là ROM này lỗi truy cập NET.

Các bạn nên nhớ là ROM này là Build lại từ ROM WM6.0 (chưa phát hành) cho HTC UNI cho nên các lỗi vớ vẩn mà các bạn đưa lên là không thể có đâu. :D
Nếu gặp lỗi có lẽ lỗi phía chủ quan mà thôi.

longnhi88

Mình nghĩ bạn nên qua Box thảo luận về các loại kết nối,ở đó bạn sẽ tìm đc câu trả lời chính xác cho vấn đề của bạn.
Thân!

hoangcuky

Mình dùng Rom này kết nối qua gprs chạy cứ gọi là ầm ầm , phê tít :D !
@longnhi88 : Cảm ơn bạn ! Nhưng giờ mình để nguyên bản ko cài đặt thêm soft nào ngoài màn hình nữa , thấy vẫn đẹp chán , giờ rom hoạt động rất là mượt mà !

nnquynh

Tôi thấy cái TrayLaunch rất tuyệt. Nhưng tôi muốn đưa biểu tượng hiển thị memory và dung lượng pin lên đó (giống như các biểu tượng của Pocket Plus, không phải cục pin màu xanh của windows) mà không biết làm thế nào. Có ai chỉ giúp cách làm được không? Xin cám ơn.

Tom_codon

Super V.I.P
Tôi thấy cái TrayLaunch rất tuyệt. Nhưng tôi muốn đưa biểu tượng hiển thị memory và dung lượng pin lên đó (giống như các biểu tượng của Pocket Plus, không phải cục pin màu xanh của windows) mà không biết làm thế nào. Có ai chỉ giúp cách làm được không? Xin cám ơn.

Thực ra TrayLauch rất hữu ích và dễ sử dụng bạn ạ,chỉ tội icon của nó không được đẹp lắm thôi.Bạn có thể mở TrayLaunch trên thanh công cụ ra vào sẽ hiểu ngay cách viết Reg cho TrayLaunch rất dễ dàng.Bạn muốn đưa bất kì phần mềm gì chỉ cần đánh đúng tên của file và đường dẫn.File có thể đưa lnk hoặc Exe cái nào cũng được hết

Ví dụ muốn đưa camera lên thanh Start thì các bạn đành đoạn link sau :

Windows/Camera.exe hoặc windows/camera.lnk

Các ứng dụng trong thẻ nhớ hoặc Storage lấy link tương tự

Storage/Program Files/Resco Photo Viewer/Rcapture.exe
để lấy chụp ảnh màn hình lên thanh Start bar

Storage Card/Program Files/...... để lấy các ứng dụng trong thẻ nhớ.
Phần mềm cho phép tải kín thanh công cụ mà vẫn ko ảnh hưởng gì đến tốc độ truy xuất màn hình today.
Chính vì điều này mình đã sử dụng TrayLaunch để thay cho Startup v1.0

chúc vui..!

nnquynh

Thực ra TrayLauch rất hữu ích và dễ sử dụng bạn ạ,chỉ tội icon của nó không được đẹp lắm thôi.Bạn có thể mở TrayLaunch trên thanh công cụ ra vào sẽ hiểu ngay cách viết Reg cho TrayLaunch rất dễ dàng.Bạn muốn đưa bất kì phần mềm gì chỉ cần đánh đúng tên của file và đường dẫn.File có thể đưa lnk hoặc Exe cái nào cũng được hết

Ví dụ muốn đưa camera lên thanh Start thì các bạn đành đoạn link sau :

Windows/Camera.exe hoặc windows/camera.lnk

Các ứng dụng trong thẻ nhớ hoặc Storage lấy link tương tự

Storage/Program Files/Resco Photo Viewer/Rcapture.exe
để lấy chụp ảnh màn hình lên thanh Start bar

Storage Card/Program Files/...... để lấy các ứng dụng trong thẻ nhớ.
Phần mềm cho phép tải kín thanh công cụ mà vẫn ko ảnh hưởng gì đến tốc độ truy xuất màn hình today.
Chính vì điều này mình đã sử dụng TrayLaunch để thay cho Startup v1.0

chúc vui..!

Xin cám ơn bạn. Tôi biết cách làm như thế và đã làm cho các chương trình khác rồi. Nhưng tôi chưa biết cái battery meter và cái memory meter tên file là gì và nó nằm ở đâu để đặt đường dẫn cho nó. Mong bạn chỉ giúp. Cám ơn.

Funtiger

Khắc phục lỗi camera!!!

Mình đã up Bản này và dùng thử, nói chung là rất hài lòng. Có 1 điều mình xin góp ý cho Bạn thôi. Mình thấy camera ver hơi thấp hơn, blutooth thiếu vài chức năng, sao ko đưa bản blutooth mới vào, có nhiều chức năng mới rất hay trong bản blutooth này.
****Bạn có để ý vấn đề này ko??? Mình đã sử dụng qua rất nhiều Exec, và up nhiều bản rom, nhưng ko hiểu sao chỉ có bản 1.13, rom zin là camera ko bị điểm chết. Bạn để ý đi, Bạn có thể thử bằng cách mở camera lên, rồi dùng tay che camera lại, nếu là bản 1.13 zin thì ko có gì cả, còn các Bản rom khác đều hiện rất nhiều diểm sáng lên, nhiều hay ít là do bản rom. Cứ bịt lại, một chút là thấy sự khác biệt liền.
Có cách khắc phục ko hả Bác Tom.
Thanks.
Hy vọng sẽ sớm cải thiện đc camera ỏ đưa đc các bản camera của HTC mới vào.

AnhTu

Super V.I.P
Xin cám ơn bạn. Tôi biết cách làm như thế và đã làm cho các chương trình khác rồi. Nhưng tôi chưa biết cái battery meter và cái memory meter tên file là gì và nó nằm ở đâu để đặt đường dẫn cho nó. Mong bạn chỉ giúp. Cám ơn.

nnquynh có thể thử sử dụng file sau để xem battery icon có hiện lên được không nhé. :) Chép vào thư mục Startup của Windows.

Chỉnh sửa cuối:

Funtiger

Lại thêm 1 lõi nữa, khi cài win xong, bỏ bất cứ sim nào vô, nó lập tức lưu ngay sim đó vào máy, lấy sim ra vẫn còn nguyên các số trong sim ko cách nào xóa đc. Dù đã dùng các soft xóa, nhưng ko xóa đc, select all đc, nhưng delete thì ko xóa đc số nào cả. Chỉ lưu danh bạ của sim đầu tiên, còn các sim sau thì ko???
Khó hiểu nhất là ko xóa đc, trừ khi reset máy.
thanks

nnquynh

nnquynh có thể thử sử dụng file sau để xem battery icon có hiện lên được không nhé. :) Chép vào thư mục Startup của Windows.

Xin cám on AnhTu. Toi da thu cai powertray do anh cung cấp, nhung nó chỉ hiện lên biểu tượng cục pin, khi nhấn vào đó nó không hiện lên thước đo pin. Trong khi chỉ cần dùng cai power.exe có sẵn của windows là có thể hiện lên biểu tượng cục pin rồi, và khi nhấn vào đó thì hiện lên thước đo pin luôn. Nhưng tôi muốn hiện lên cái biểu tượng thước đo pin luôn, như pocket plus. Giá mà ai biết, hướng dẫn giúp thì tôi biết ơn quá

Tôi không biết thế này có coi là spam không, nhưng cũng muốn nói là tôi ưng ý nhất cái ROM này ở chỗ không bị trục trặc khi kết nối GPRS. Tôi đã thử dùng mấy AKU3.*, cả Helmi (mấy loại), Ivan và PDAViet..., nhưng chỉ thấy trong bản ROM này việc kết nối GPRS dù nửa chừng vẫn có thể ngắt bỏ mà không ảnh hưởng đến việc nghe điện thoại, không treo phần điện thoại (tôi đã dùng thêm cả cái file sửa registry "Ngat ket noi GPRS", mặc dù tác giả của bản ROM TomCodon đã nói là trong ROM đã fix cái đó rồi). Cái này tôi xem trong XDA Developers cũng có nhiều người thắc mắc lắm. Fix được thế này là tốt quá, đặc biệt là trong hoàn cảnh Vinaphon đã giảm giá cước GPRS

Last edited by a moderator:

Tom_codon

Super V.I.P
@funtiger : Mình dùng camera phiên bản mới nhất của HTC mà sao bảo ver hơi thấp ??????
Bạn muốn dùng camera của Rom 1.13 thì lại quay lại ver cũ thì đúng hơn.Hiện tại Rom đang dùng camera ver mới nhất rồi đó bạn ạ
Về vấn đề Contacts thì bạn có thể copy toàn bộ các số trong Sim vào danh bạ rồi vào Sim manager select all rồi delete một cách bình thường thôi có gì đâu mà khó ??????
Lúc nào muốn lưu lại trong Sim thì vào Contacts Selects all lưu lại vào Sim

@ nnquynh mình không hiểu thước đo pin như thế nào ?
Bạn có thể đưa hình ảnh minh họa lên không để mình có thể xem lại cho bạn.

(tôi đã dùng thêm cả cái file sửa registry "Ngat ket noi GPRS", mặc dù tác giả của bản ROM TomCodon đã nói là trong ROM đã fix cái đó rồi).====> Sao phải dùng thêm làm gì hả bạn khi Rom mình đã tích hợp rồi mà ???
Bạn dùng thêm Reg đó làm nó đè lên Reg cũ có khi có lỗi thêm đó .

buitruc

Lại thêm 1 lõi nữa, khi cài win xong, bỏ bất cứ sim nào vô, nó lập tức lưu ngay sim đó vào máy, lấy sim ra vẫn còn nguyên các số trong sim ko cách nào xóa đc. Dù đã dùng các soft xóa, nhưng ko xóa đc, select all đc, nhưng delete thì ko xóa đc số nào cả. Chỉ lưu danh bạ của sim đầu tiên, còn các sim sau thì ko???
Khó hiểu nhất là ko xóa đc, trừ khi reset máy.
thanks
Bạn có thể dùng soft PPCContactsMgr_v1.6 trong diễn đàn cài vào bạn sẽ xóa được ngay thôi

binhduong

1. Mình cài Rom PDAVIET thì gặp trong Storage xuất hiện một số file.cab. theo lời bác Tom-codon thì tôi đã xóa tất cả. nhưng mỗi khi mình RESET lại thì nó lại xuất hiện như củ. Lạ quá
2. Hôm trước mình góp ý về Tiếng việt trên Exec, mình không có ý chê Êkíp Tom-codon, nhưng mình có ý là để Rom PDAVIET thực sự hổ trợ tiếng việt tốt nhất.
Mình sài appointment nhiều nên nhận thấy thế này
với HDH WM 2005 thì mình có thể động bộ hóa tiếng việt tốt hơn cho các Contact, carlenda, và appointment, và cả Note trong window Pocket lẫn trong PC.
Nhưng vấn đề là khi mình đánh tiếng việt vào "NOTE" trong "Appointment" thì hiện thị dấu tiếng việt tốt. nhưng khi save và mở lại thì gắp lỗi về dấu.
Mặt khác, khi mình copy một đoạn tiếng việt bất kì nào trong word, và paste vào "NOTE" trong Appointment, thì lại hiện thị tiếng việt rất tốt cả khi mình đã save.
chúc các bác MOD có nhiều sức khỏe phục vụ anh em PDAVIET

Funtiger

Cảm ơn.
Mình đã thử nhưng ko xóa đc. Vì contact đó là trên Sim(dù đã lấy sim ra). Các Bạn cứ thư đi. Chỉ cần insert sim vô là nó in ngay vào danh bạ, chương trình kia chỉ sao lưu và xóa contac trên máy. Tất cả các số trên sim hiện ra, mình xin nhắc lại.
Còn vấn đề camera mình xin nói thêm, là càng up lên cao, thì khi che camera lại điểm chết hiện ra càng nhiều, Bản 1.13 là ko bị.Các Bạn cử thử đi
Chân thành cảm ơn các Bạn

Tom_codon

Super V.I.P
Cảm ơn.
Mình đã thử nhưng ko xóa đc. Vì contact đó là trên Sim(dù đã lấy sim ra). Các Bạn cứ thư đi. Chỉ cần insert sim vô là nó in ngay vào danh bạ, chương trình kia chỉ sao lưu và xóa contac trên máy. Tất cả các số trên sim hiện ra, mình xin nhắc lại.
Còn vấn đề camera mình xin nói thêm, là càng up lên cao, thì khi che camera lại điểm chết hiện ra càng nhiều, Bản 1.13 là ko bị.Các Bạn cử thử đi
Chân thành cảm ơn các Bạn

Mình đã hướng dẫn là Copy tất cả danh bạ bạn cần sang Contacts rồi vào Sim manager Selects All rồi xóa là xóa được mà ???
Vấn đề camera do HTC tự làm,có thể có lỗi như bạn nói,nhưng lỗi đó là lỗi lập trình của HTC.Cá nhân mình ko thể sửa được lỗi lập trình đó được bạn ạ.Còn nếu thay camera cũ tích hợp sẵn trong Rom 1.13 vào Rom mình thì đa số các bạn sẽ không thích,vì thế Rom làm ra phải đáp ứng nhu cầu của số đông,không thể làm theo ý kiến của cá nhân được funtiger ạ.
Chúc vui...!

Status
Không mở trả lời sau này.