• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 2007 For Universal 2.00.02 ( New )

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtung183

Mình thấy có 1 vấn đề nhỏ thế này, khi xem lại các tin nhắn cũ nhưng nó ko ghi giờ gửi, nên mình ko biết là mình đã nhận cái tin nhắn ngày hôm qua là lúc mấy giờ. Nhiều khi bỏ quên máy đến ngày hôm sau có cái tin nhắn mà cũng chịu ko hiểu là bên kia họ gửi lúc mấy giờ kể ra cũng rất bất tiện. Mong bác tom_codon fix lại trong bản rom sau.

Funtiger

Một vấn đề nữa, ko biết các Bạn có nhận thấy ko??? Bản này ko fix lỗi theme đc. Nghĩa là khi xoay máy lại thì sẽ bị chia hình ra, các Bản của heli đã fix rồi.
Camera quay phim vẫn chưa đầy màn hình đc, đang chờ đây.
Cảm ơn

longnhi88

Một vấn đề nữa, ko biết các Bạn có nhận thấy ko??? Bản này ko fix lỗi theme đc. Nghĩa là khi xoay máy lại thì sẽ bị chia hình ra, các Bản của heli đã fix rồi.
Camera quay phim vẫn chưa đầy màn hình đc, đang chờ đây.
Cảm ơn

Chỉ có trong phần backlight khi bạn xoay dọc màn hình ra thì sẽ hơi bị thừa ra chút xíu,các bản của Helmi cũng có bị tình trạng này mà bạn.Thừa ra như thế khôg ảnh hưởng gì đến máy cả bạn ạ.

Còn vấn đề camera thì có lẽ sẽ được tác giả fix trong bản kế tiếp.

Mà theo mình thì đây chỉ là những bản đầu tiên được build trên nền WM6 CrossBow nên chỉ mang tính chất thử nghiệm thôi bạn ạ.Các bản build chủ yếu để ý đến fix các vấn đề cơ bản là tốc độ chạy của máy lỗi tụt RAM,và khả năng hỗ trợ VNKB.CÒn 1 số các lỗi nhỏ thì kể cả trên các bản Build của Ivan,Helmi hay Indra cũng đều mắc phải,dần dần mọi thứ sẽ được hoàn thiện trong các bản ROM sau bạn ạ.
Rất cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến để bản ROM mang thương hiệu PDAVIET ngày càng trở nên hoàn thiện.

Thân!...

acer

Em cũng đã up và xài bản rom này được 1 thời gian: đẹp và chạy củng mượt lắm tuy có 1 số phần mềm chưa tương thích. Nhưng em gặp fải tình trạng này không biết có fải do lỗi bản Rom hay không nữa: máy đang xài bình thường, pin còn đầy, em tắt nguồn ( power off ), đèn báo sóng vẫn còn nhưng 1 hồi bật lên lại thì màn hình không lên, đèn báo sóng vẫn nháy, gọi đt tới thì vẫn có tính hiệu đỗ chuông nhưng máy em thì im re, hichic....em không biết fải làm sao, thử sạc lại, đổi thử cục pin khác cũng không được. Để 1 tg tự nhiên bật lên lại ( mừng húm ) sau đó xài bt...tình trạng này em bị 2 lần, không biết do bản rom hay có bị đụng chương trình gì hun, lúc trước em xài mấy bản rom khác chưa bao giờ bị....em đang xài con MDA PRO..Bác nào có cao kiến xin chỉ bảo em thêm với...cám ơn các bác...

LuongQuang

Super V.I.P
Như Mod.TOM đã lưu ý: Bản này nếu để nhiều TodayPlugin sẽ rất dễ treo máy. Bạn nên bỏ vợi các soft có TodayPlugin đi mong rằng sẽ khắc phục được phần nào đó
Tớ cũng hay gặp phải trường hợp như bạn, nhiều khi SR vào đến today là treo, chọc mấy phát mới vào được, nhưng khi vào được đến today rồi lại rất ngon :D

Thử xem nhé, chúc vui! :D :D :D

acer

Thanks bạn, mình sẽ thử lại nhưng có 1 vần đề là o fải vô today mới treo mà nó không lên gì hết, không lên màn hình khởi động lun, hard reset hay bootloader đều không vô...sau đó 1 tg có khi nữa ngày lại vô...chả hỉu ....!

hoangcuky

Mình thấy có 1 vấn đề nhỏ thế này, khi xem lại các tin nhắn cũ nhưng nó ko ghi giờ gửi, nên mình ko biết là mình đã nhận cái tin nhắn ngày hôm qua là lúc mấy giờ. Nhiều khi bỏ quên máy đến ngày hôm sau có cái tin nhắn mà cũng chịu ko hiểu là bên kia họ gửi lúc mấy giờ kể ra cũng rất bất tiện. Mong bác tom_codon fix lại trong bản rom sau.
Bác mở tin nhắn lên , cũ hay mới đều thấy được giờ nhận hết , kéo thanh trượt lên trên sẽ thấy ngay !

dvd11103

Trong quá trinh dùng ROM PDAVIET 200.02 tôi thấy máy. Ring mặc định của máy không thay được. tom_codon xem lại nhé

longnhi88

Có mấy cái ring ko dùng đc là Ringer 2,3,4,và các cái telephone ring là không dùng được,còn nếu bạn muốn set ringtones khác thì đơn giản thôi mà bạn,chỉ cần copy 1 đoạn nhạc chuông bỏ vô My Documents là máy sẽ tự nhận ra bài nhạc đó,bạn chỉ việc set nó làm nhạc chuông thì sẽ được thôi mà.Thân!

cachep2006

Trong quá trinh dùng ROM PDAVIET 200.02 tôi thấy máy. Ring mặc định của máy không thay được. tom_codon xem lại nhé

Mình cũng như bạn. nên bỏ hẳn mấy cái chuông đó roài, chọn chuông mình ưa thích nhất thế là ko cần cài chuơng trình gì vào hết...Bây giờ Exec mình ngon lắm.. thấy thỏa mản ghê !

Thanks Tú và các cộng sự làm Rom này !

Đăng Chỉnh

Mình cũng như bạn. nên bỏ hẳn mấy cái chuông đó roài, chọn chuông mình ưa thích nhất thế là ko cần cài chuơng trình gì vào hết...Bây giờ Exec mình ngon lắm.. thấy thỏa mản ghê !

Thanks Tú và các cộng sự làm Rom này !

Mình thấy Rom ghi trang đầu tiên đề của tác giả Tom_codon làm mà ???
Mình cũng đã PM nói chuyện với tác giả
Sao bạn lại cảm ơn Mod Anh Tú và cộng sự làm Rom ???
Hay là bạn đang dùng bản 1.00.01 của Mod Anh Tú ?
Vậy thì thanks nhầm theard rồi :)) :)) :))

blackiq

Chân thành cảm ơn sự nỗ lực của bác Tom_codon vì sự nghiệp làm cho PDA Việt ngày càng tốt đẹp. Sau một thời gian sử dụng em thấy bản Rom này tốc độ thật tuyệt, giao diện cũng rất đẹp và mới lạ. Tuy nhiên, bên cạnh những ưu điểm trên em cũng phát hiện một số lỗi nho nhỏ :D, nên em báo cáo để bác xem xét và fix nó trong những bản ROM sau này:
- Tin nhắn em đã chỉnh nhạc chuông mình thích + chế độ rung nhưng khi có tin nhắn thì nó lại sử dụng chuông cũ + không rung. Chỉnh lại thì cũng bị lại nếu có tin nhắn. Đến giờ em vẫn phải xài chuông mặc điịnh của máy + không rung.
- Window Media đôi khi báo dòng thông báo không đủ Storage để chơi nhạc mạc dù em bấm vào ngôi sao + quả táo nó báo bộ nhớ còn trống tới 26Mb, phải SR lại mới chơi nhạc được.
Em mới tạm thời phát hiện được 2 lỗi này thôi, nếu phát hiện được em sẽ báo bác sau để ROM ngày càng hoàn thiện. Chúc bác khỏe mạnh..

jamestommy

Về ringing tone, copy file vào thư mục my device\windows\rings. Vậy là ok thôi.

Mình đang dùng T Mobile pro, up rom 2 ngày nay và có một số nhận xép sau:
1.Có cảm giác rom này làm hao pin nhanh hon.
2.khi pin còn dưới 20% thì máy hay bị treo.

còn lại thì ok hết, các ứng dụng chạy rất mượt. Theo mình đây là rom tốt nhất cho dòng Universal cho đến bây giờ. =D>

thanhtung183

Bác mở tin nhắn lên , cũ hay mới đều thấy được giờ nhận hết , kéo thanh trượt lên trên sẽ thấy ngay !
mình kéo thanh trượt xuống hết rồi nhưng ko thấy ghi ngày giờ gửi, bản WM5 thì có nhưng bản WM6 này thì ko thấy ghi. Liệu có phải chỉnh sửa trong registry ko vậy nhỉ?

longnhi88

Về ringing tone, copy file vào thư mục my device\windows\rings. Vậy là ok thôi.

Mình đang dùng T Mobile pro, up rom 2 ngày nay và có một số nhận xép sau:
1.Có cảm giác rom này làm hao pin nhanh hon.
2.khi pin còn dưới 20% thì máy hay bị treo.

còn lại thì ok hết, các ứng dụng chạy rất mượt. Theo mình đây là rom tốt nhất cho dòng Universal cho đến bây giờ. =D>

Mình cũng đang dùng ROM này cho MDA PRO bạn ạ.
Pin máy mình dùng nghe,gọi,nhắn tin bình thường,đôi lúc có nghe nhạc,khoảng 3-4 ngày mới hết sạch pin,không hề thấy có hiện tượng hao pin hay sụt pin nhanh như bạn nói và mình dùng đến % cuối cùng đến lúc ko bật nổi máy lên mới đem sạc pin.

Theo mình nghĩ trường hợp của bạn đến 20% thì máy treo có thể nguyên nhân do bạn dùng Soft hiển thị pin lên màn hình Today như Resco hay Spb Plus hoặc là viên pin của bạn có vấn đề,bạn thử kiểm tra kĩ lại xem sao.
Thân!...:)

hoangcuky

mình kéo thanh trượt xuống hết rồi nhưng ko thấy ghi ngày giờ gửi, bản WM5 thì có nhưng bản WM6 này thì ko thấy ghi. Liệu có phải chỉnh sửa trong registry ko vậy nhỉ?

:D Mình nói là kéo lên trên mà , đâu có phải kéo xuống dưới ! Bác xem lại coi , mình ko có phải chỉnh cái gì cả !

ntnam1972

Sorry vì có lẽ post kô đúng chỗ
@Tomcodon: a đang dùng thử nghiệm bản của Ivan, e có thể chỉ giúp anh cách làm sao để thay đổi shortcut Calendar thành Inbox như bản ROM của em không? a khoái để Inbox ở đó, rồi dùng VJtogle che hẳn, click vào sát góc màn hình mới vào được inbox, còn người khác thì sẽ không thể vào inbox của mình được! hi hi! quá hay! giúp anh với nhé! tks!

thanhtung183

:D Mình nói là kéo lên trên mà , đâu có phải kéo xuống dưới ! Bác xem lại coi , mình ko có phải chỉnh cái gì cả !

lên trên kéo sao được nữa mà kéo hả bác. tin nhắn nó hiển thị chưa đến 1/2 màn hình nữa là. Mình ko thấy chỗ nào hiển thị ngày giờ hết, ngoài cái tên người gửi và nội dung. Bác nào có bị như mình không vậy?

longnhi88

Có thể kéo lên thêm 1 chút nữa đó bạn ạ.bạn kéo thử xem đi,ngày giờ gửi đều có hiển thị hết đó.

lenhat

Thanks

Em up Rom PDAVIET được 2tuần. Mọi thứ okie chi vài lỗi nhỏ.
Bản rom này quá pro.
Chân thành cam ơn mod Tom_codon.
=D> =D> =D>
(sao em vẫn không xóa được may file trong Storage. Xóa rồi reset máy vẫn còn).

Status
Không mở trả lời sau này.