• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET DÀNH CHO HTC UNIVERSAL - THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

quannt

Đúng roài. Hy vọng là bản ROM PDAV sắp tới của bác AnhTu và các Mod hỗ trợ thêm phần SmartDialing. Cái này hiện em đang loay hoay cái soft để hỗ trợ SmartDialing mà ko được.

longnhi88

AKu 3.5 có dùng đc SMD đâu,sang AKu 3.8 hình như sẽ bỏ SMD và thay = 1 soft khác.Nghe nói là tiện lợi hơn nhiều.:D

cuong77

AKu 3.8 của Helmi mình nghĩ rất tuyệt, chắc Mod Anh Tu Buil từ bản rom đó để đưa ra 1 bản Rom PDA việt hoàn thiện hơn, đang chờ để up trước Noel nhưng thấy lâu quá,chắc phải đợi tết tây thôi.

AnhTu

Super V.I.P
Hiện nay bản này chỉ dành để thử nghiệm, chưa phải bản chính thức, Helmi còn chưa dám đưa ra wiki nữa mà :D

Tom_codon

Super V.I.P
Để chào mừng năm 2007 mình sẽ cho ra mắt bản Rom PDAVIET.2007 các bạn chờ đợi sự xuất hiện của nó nha...!
Đảm bảo có nhiều sự bất ngờ...!

Nemmatlanh

=D> =D> =D> rất mong chờ để được thử Rom của cả Tom và của anh Tú.Đã lâu lắm rồi không thấy Bác Tom ra bản Rom nào.Chúc Bác TOM CÙNG GIA ĐÌNH MỘT NĂM MỚI GẶP THẬT NHIỀU MAY MẮN.

buitruc

Thấy Bác Tom nói mình hồi hộp quá sắp hết năm rồi hy vọng có bản rom mới để đón giao thừa cùng năm mới cho vui

tuan167

Cảm ơn rất nhiều!! Để mình thử xem. Bạn cũng sử dụng Exec đúng ko??Bạn có sử dụng tai nghe blutooth đúng ko?? Mình thấy vấn đề blutooth trên mấy bản mới chưa ổn lắm. Mình sử dụng tai nghe, nhưng thỉnh thoảng ko nghe đc, hoặc tự ngắt kết nối. Thử trên vài tai nghe rồi nghen.
mình thử nhiều BT tai nghe rồi đấy , mình vẫn nghe nhạc bình thường và rất ổn định . bạn cứ kết nối bình thường và khởi động lại thì OK thôi .

quyduc84

em không hiểu sao cái phím tắt biểu tượng cái đèn lúc đầu xài rất tố nhưng giờ tự nhiên đóng nắp màn hình lại tự nhiên bấm nút kô sáng đèn flash nữa mở nắp ra thì lại sáng ,mong các anh chỉ giúp e,thank...

longnhi88

Mọi vấn đề về ROM cũ anh em nên ngừng bàn tán đi.
Mod Tom_codon đã nói sang 2007 sẽ có ROM mới,lợi hại gấp hai lần ROM cũ.Quí vị và các bạn cứ yên tâm đón chờ
:)) :)) :))

Baoduyat

Không biết có phải bản ROM mới này sẽ được build trên nền AKU 3.8 không nhỉ ?. Nếu như thế thì đúng là bất ngờ và mong đợi thật !.

huyp

hu hu, các bác up lên trc để anh em còn kịp up rom mà chơi tết tây chứ
đi mà :D

longnhi88

hu hu, các bác up lên trc để anh em còn kịp up rom mà chơi tết tây chứ
đi mà :D
ROM khi chưa đc hoàn thiện thì sao có thể tung ra đc.Nhiều người up để dùng mà ROM có vấn đề thì các MOD mang tiếng sao bạn.
Bạn nên để ý tới lợi ích chung của mọi người trong diễn đàn chứ đg` nên chỉ nghĩ đến lợi ích cá nhân bạn.
Kiểu như của bạn thì có nài nỉ nữa các Mod cũng ko bao giờ cho đâu.

buitruc

Mình cũng nghĩ như Longnhi88 vậy đó, mỗi lần đưa lên 1 bản rom mới các Mod phải test thật kỹ để fix hết nhưng lỗi nhỏ khi đó tung ra thì anh em chúng ta dùng mới sướng chớ, như bản rom thứ nhất vậy. Mình cũng nôn lắm nhưng phải chờ thôi để dùng được bản rom thiệt là ngon các bạn ạ

huyp

ROM khi chưa đc hoàn thiện thì sao có thể tung ra đc.Nhiều người up để dùng mà ROM có vấn đề thì các MOD mang tiếng sao bạn.
Bạn nên để ý tới lợi ích chung của mọi người trong diễn đàn chứ đg` nên chỉ nghĩ đến lợi ích cá nhân bạn.
Kiểu như của bạn thì có nài nỉ nữa các Mod cũng ko bao giờ cho đâu.

gì mà bác nặng lời thế :-?? với 1 cái smiley như vậy bác ko thấy ý em là đùa ah , em có phải ai đâu mà nói là cac mod up cho. em nói vậy chỉ để cho thấy là em "rỏ dãi" cái ROM mới đc kỳ vọng nhiều thế nào thôi

PhamQuang

Manager
Để chào mừng năm 2007 mình sẽ cho ra mắt bản Rom PDAVIET.2007 các bạn chờ đợi sự xuất hiện của nó nha...!
Đảm bảo có nhiều sự bất ngờ...!

Điều này mà không có Mod. Tom_codon sẽ bị hạ xuống 2 cấp, thành V.I.P Tom_codon đấy. :)) :)) :))

Không được hứa hão, đã nói mà không chuẩn bị làm là chết nghe chưa?

Và các bạn nên nhớ là trong đây chúng ta ai cũng có quyền lợi đóng góp ý kiến, đưa ra sáng kiến để cùng nhau rút kinh nghiệm chứ không nên quá nặng lời với nhau nhé.

Tom_codon

Super V.I.P
Điều này mà không có Mod. Tom_codon sẽ bị hạ xuống 2 cấp, thành V.I.P Tom_codon đấy. :)) :)) :))

Không được hứa hão, đã nói mà không chuẩn bị làm là chết nghe chưa?

Và các bạn nên nhớ là trong đây chúng ta ai cũng có quyền lợi đóng góp ý kiến, đưa ra sáng kiến để cùng nhau rút kinh nghiệm chứ không nên quá nặng lời với nhau nhé.

Sorry các bạn vì rom của mình đã làm cho mọi người có lời qua tiếng lại thật là không phải.
@ Man : Đương nhiên là Tom mò mãi mới lên được màu xanh thế này không lẽ lại xuống màu ghi ...!
Man cứ yên tâm

Chính xác là 3-1-2007 sẽ cho ra mắt Rom PDAVIET.2007

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Đẹp lắm Hoàng ạ :D Chúc mừng! Bravo (bồi một tý :p ) Nên làm theo phong cách ROM của logout hoặc Xploder, không ôm đồm nhiều tiện ích (chẳng tiện mấy) như của Helmi. Những cái khác có thể đóng cab kèm theo ExtROM. Nên bổ sung logo boot và sound đặc trưng cho PDAViet. Theo hình trên thì không thấy có button lock??? PS: Chụp thêm cái dial pad để anh em xem nào

saugio

Nhạc chuông của Rom PDAViet

Mình nhận thấy nhạc chuông của bản Rom này chưa được "ngầu" lắm Anh Tom, Mod và các bạn có thể sữa chuông lại cho ngầu hơn được không ạ. Cám ơn Anh Tom và các Mod nhiều.

Nemmatlanh

Quá đẹp luôn.Nhưng Anh Tú với Bác Tom ơi.Em thấy là thay cái Contact bằng NewMenu như bản Rom PDAViet của anh Tú Build thì hay hơn.Có gì các Bác sủa lại cái đó được không ạ?Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.