• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET DÀNH CHO HTC UNIVERSAL - THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

longnhi88

Em góp ý cả anh Tú như thế này.Bản ROM sau anh nên để smd để tiện lợi hơn khi gọi điện.Anh remove đi làm cho việc gọi điện bất tiện hơn đó.

Hai Nguyen

Em góp ý cả anh Tú như thế này.Bản ROM sau anh nên để smd để tiện lợi hơn khi gọi điện.Anh remove đi làm cho việc gọi điện bất tiện hơn đó.

SMD hiện chưa họat động được với Aku 3.5 mà, nếu để lại treo phần phonepad, do đó AnhTu mới moved cho mọi người đỡ gặp trouble

Hy vọng sớm có cách giải quyết smart dialing

yingzhou

Có hiện tượng chậm lúc đầu khi chưa có cache trong Bộ nhớ. Có thể vì bộ nhớ trống nhiều quá nên không có cache sẵn.Phải chạy một lượt trang thì Setting mới nhanh được. :( Sau khi thử dùng Pocket Music nghe nhạc thì thấy tốc độ bị giảm đáng kể. :| Hình như thua rom Indra trong việc Multitask. Vừa nghe nhạc vừa làm chức năng khác hơi chậm.

LEDU

Còn vài ngày nữa là tới Noel rồi, mong nhóm PDATEAM cố gắng ra lò bản hoàn thiện nhất để anh em kịp mừng đón Noel và năm mới nhé!

Rất mong!

Tom_codon

Super V.I.P
Còn vài ngày nữa là tới Noel rồi, mong nhóm PDATEAM cố gắng ra lò bản hoàn thiện nhất để anh em kịp mừng đón Noel và năm mới nhé!

Rất mong!

Chắc không thể ra mắt sớm được đâu.Trong vòng vài ngày làm sao mà có thể làm được Rom hoàn chỉnh nếu cho ra mắt thì chắc cũng chẳng hơn gì bản cũ đâu...!
Việc làm rom là cần có quá trình chứ đâu phải làm là làm hả LEDU :)) :)) :))

AnhTu

Super V.I.P
Dự kiến bản ROM mới sẽ ra mắt với sự hoạt động của Smart Dialing, nhưng phải test thật kỹ đã :D

quannt

Đúng roài. Bản PDAV mà bác AnhTu build rất ok, mỗi tội chưa có smartDialing thui. Có cái này nữa thì quá tuyệt

longnhi88

Anh Tú thử bê Res của Indra sang Helmi xem nào.SMD của Indra chạy tốt mà.Anh thử bê nguyên Res của Indra sang xem sao???Mấy hôm nay em xài Windows Vista bị lỗi ko up ROM đc nên chưa up đc ROM của anh để thử :D xui quá

Tom_codon

Super V.I.P
Bê của cả Ivan sang rồi có được đâu hả Longnhi88 ????
Mình đã PM cho Helmi bảo hắn có thể nâng cấp sửa lỗi này không.Hắn bảo đang đi nghỉ giáng sinh với cô bạn gái :D :D :D :D
Chắc sau dịp giáng sinh helmi mới có bản patch hoặc Rom sửa lỗi trên...!

buitruc

Mình nghĩ bản mới của PDAteam nên thay đổi phần giao diện hoặc thêm vào logo của diễn đàn để cho các anh em dùng biết đây là tài sản của anh em PDAteam

LEDU

Tất nhiên đã UpRom rồi thì ai trong này không nhớ đây là tài sản chung của PDAVIET, của PDATEAM chứ? nhưng những cái đó có thể thay đổi theo mặc định của từng người nhằm tạo ra sự sáng tạo riêng biệt. Cũng là Rom của PDATEAM nhưng của bạn khác và của mình khác, như thế nó mới hay.

Đang chờ bản Rom mới của Team trước Noel để còn lên nhà thờ lướt web gửi tin tức nóng hổi tường thuật không khí Noel bên này. Mong đợi Team hoàn chỉnh thêm Button 4 cho Voice Dial. Cái này rất cần nhất là khi trời quá lạnh ở đây!

Tom_codon

Super V.I.P
Tất nhiên đã UpRom rồi thì ai trong này không nhớ đây là tài sản chung của PDAVIET, của PDATEAM chứ? nhưng những cái đó có thể thay đổi theo mặc định của từng người nhằm tạo ra sự sáng tạo riêng biệt. Cũng là Rom của PDATEAM nhưng của bạn khác và của mình khác, như thế nó mới hay.

Đang chờ bản Rom mới của Team trước Noel để còn lên nhà thờ lướt web gửi tin tức nóng hổi tường thuật không khí Noel bên này. Mong đợi Team hoàn chỉnh thêm Button 4 cho Voice Dial. Cái này rất cần nhất là khi trời quá lạnh ở đây!

Voice button 4 bạn có thể tự thiết đặt lấy trong Phần button mà...!
Sao phải chờ Rom mới ??? :-?? :-?? :-?? :-??

ltrhai

Sau khi up dùng thử bản Rom nay tôi thấy có hiện tượng lạ là thỉnh thoảng (3 lần) trong máy của tôi khi có điện thoai gọi đến phần mềm Autonotes lại tự động sinh htêm ra một địa chỉ nữa la 2: storage card làm cho cái storage card trong máy của mình tự động đổi tên thành storage card2 và thế là máy không đọc được dữ liệu trong card nữ phải xử lý mới xong. Không biết có ai bị vậy không ?

AnhTu

Super V.I.P
Sau khi up dùng thử bản Rom nay tôi thấy có hiện tượng lạ là thỉnh thoảng (3 lần) trong máy của tôi khi có điện thoai gọi đến phần mềm Autonotes lại tự động sinh htêm ra một địa chỉ nữa la 2: storage card làm cho cái storage card trong máy của mình tự động đổi tên thành storage card2 và thế là máy không đọc được dữ liệu trong card nữ phải xử lý mới xong. Không biết có ai bị vậy không ?

Chưa ai từng bị như vậy, có thể bạn là người đầu tiên bị, hãy tìm hiểu thật kỹ và lấy thẻ ra, chủi bằng bông gòn, chùi cả khe cắm thẻ, có thẻ tiếp xúc bị dơ.

Tom_codon

Super V.I.P
Việc này tôi đã gập một lần khi dùng Blue Angle.Do sử dụng WA2.Khi một chương trình mà bạn để file chạy trên Storge Card mà rút thẻ nhớ ra.Khởi động máy thì chương trình này vẫn đòi hỏi hoạt động và sinh ra một Storge card ảo trong đó có chứa 1 file chạy của phần mềm...!
Nếu mà bạn bị như vậy thì chỉ việc cài hết các chương trình vào Exted rom hoặc Storge máy là sẽ không bị nữa....!
Chúc vui...!

buitruc

Mình cũng đã từng bị như bạn, nhưng khi đó mình làm như anh tu vậy là hết ngay vì hiện tượng này là bạn cài WAD nhưng card của bạn bị dơ nên đội khi nó không nhận được card nên sinh ra như vậy. Tốt nhất là bạn làm giống như 2 Mod Tom_codon và Anh Tu hướng dẫn là hết ngay thôi
Chúc bạn thành công nhe

longnhi88

sao cũng đã lâu lâu rồi mà chưa thấy anh Tú ra ROM mới nhỉ?Anh em đang sốt ruột đây.

Baoduyat

:D !. Ra thế nào đây ?!. :D. Mấy hôm nay anh Tú đang chuẩn bị cho ra lò một bản ROM có các icon hoàn toàn mới, không đụng hàng và cũng không phải là icon dành cho Windows Mobile luôn ( không là WM05, cũng chẳng phải là Crossbow) !.

Tom_codon

Super V.I.P
:D !. Ra thế nào đây ?!. :D. Mấy hôm nay anh Tú đang chuẩn bị cho ra lò một bản ROM có các icon hoàn toàn mới, không đụng hàng và cũng không phải là icon dành cho Windows Mobile luôn ( không là WM05, cũng chẳng phải là Crossbow) !.

Mong rằng bộ icon này không làm cho Rom trở nên nặng nề và đụng soft...!
Thay đổi phần giao diện mỗi phần icon gồm 4 lần thay.
Icon 16*16,32*32,64*64 và một lần thay trong đường link.
Việc này tốn khá nhiều thời gian và công sức,nhưng nếu Anh Tú có thể làm được cho các bạn trong diễn đàn thì quả là một điều đáng trân trọng..!
Thanks...!

quyduc84

,e xài thử rom của Anh Tú thấy thật tuyệt,Rom kì này chắc hoành tráng và ổn định hơn đây...

Status
Không mở trả lời sau này.