• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET DÀNH CHO HTC UNIVERSAL - THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Anh Tú mấy hôm nay mai danh ẩn tích chắc đúng là để BuildRom mới thật rồi.Mong Anh Tú sớm đưa Rom mới lên cho anh em Test thử.

buitruc

Anh Tu ơi mình mong bản rom mới của anh quá à, khi nào anh có thể trình làng bản mới vậy

longnhi88

Kì này anh Tú chắc ra bản ROM trên nền AKU 3.8 đó các bạn.Nghe nói ảnh đã xin đc Helmi rồi.Ảnh đang tự Build và thay đổi icon mang phong cách riêng :D

Hai Nguyen

Không biết có kịp ngày hôm nay RÔM Noel ko nhỉ

Hôm rồi test gửi Mp3 sang máy samsung P300 qua bluetooth thì báo lỗi ODEX gì gì đó, nhưng ngay lập tức thì lại gửi được cho Nokia 5300, ko hiểu tại sao, nhờ các cao thủ chỉ giáo

Rom PDA Việt cho máy MDAPro

Funtiger

smart dialing 2.5!!

Mình đang sử dụng bản rom của Heli, nhưng ko cách nào chạy đc smart dial, Bạn nào có cách tích hợp smart dial, đặc biệt là smart dial 2.5 vô bản Rom này thì giúp mình với. Có cách nào ko???
thanks

Nemmatlanh

Mình đang sử dụng bản rom của Heli, nhưng ko cách nào chạy đc smart dial, Bạn nào có cách tích hợp smart dial, đặc biệt là smart dial 2.5 vô bản Rom này thì giúp mình với. Có cách nào ko???
thanks

Đúng là Rom này bị lỗi SmartDialink không sử dụng được.Các bạn thông cảm nhé.Mod Anh Tú sẽ sửa lỗi này trong bản Rom tiếp theo.Các bạn có thể vào đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1371&page=23

để Down Soft EZdial 2 for WM5 v2.01 về dùng thay thế SmartDialink nhé.Chúc Noel vui vẻ! :)

Funtiger

Có Bạn nào up bản UNI_AKU3_5_WWE_IVAN chưa, mình nghe nói chạy lẹ lắm và fix đc nhiều lỗi lắm.ko biết có fix đc lỗi smart dial chưa nhỉ??? Đã có ai test chưa???
thanks

Funtiger

khó hiểu wá???

Ko biết Bạn nào đã gặp trường hợp nào như mình chưa??? Mình cài một số games vô EXec, nhưng mỗi lần vô thư mục game rất lâu, giống như bị lỗi icon, chỉ bị trên icon của 1 số games, có cách nào fix đc ko nhỉ.???
và màn hình ở chế độ Vga của exec có cách nào phóng to chử lên đc ko nhỉ???
thanks

Nemmatlanh

Rom Ivan aku3.5 cũng chưa Fix được lỗi SmartDialink đâu bạn ạ.Bạn dùng cái Soft mình gửi ở trên để thay thế SmarDialink nhé.Còn về chuyện một số Game Load lâu có thể là do game đó nặng,và bạn cài game trên thẻ nhớ nên tốc độ load Icon nó chậm thôi.Không sao đâu.Bạn muốn cho cỡ chữ trên màn hình Today to lên thì bạn vào>>>>>>StartMenu>>>>>>Setting>>>>>System>>>>>>>Screen>>>>>>>textSize,rồi bạn cho cỡ chữ to lên tùy ý nhé.Thân!

Nemmatlanh

Các Mod và Anh Tú cho em hỏi chút.Không hiểu đã có ai bị hiện tượng như em chưa?Sau một thời gian dùng bản Rom của PDAVIET thấy rất ổn định,không có vấn đề gì cả.Hôm nay em ngồi HR lại máy.Thì bị một hiện tượng đó là không thể dùng được Soft BackUp utinity tích hợp sẵn trong Rom.Sau lần UpRom đầu tiên,thì em dùng Soft đó rất ngon lành.Nhưng lần này,sau khi HR em BackUp lại bằng Soft BackupUtinity,thì sau khi Backup xong,máy SR,sau khi qua màn hình 02 thì nó bị hiện tượng trắng màn hình,rồi không thể vào được trong Today.SR lại cũng không vào được.Phải HR lại thì mới vào được.Em đã thử cài riêng Soft BackupUtinity riêng,nhưng dùng cũng bị như vậy.Em đã phải HR lại gần chục lần.Mong các Mod xem để rút kinh nghiệm cho bản Rom sau.Thân!

Funtiger

Bạn hiểu sai ý mình rồi. không phải là games load nặng mà khi vào thư mục games, thì rất chậm, các Icon của games load rất lâu. trường hợp này mình đã gặp lúc cài skyper bản cũ. Là do lỗi icon của chương trình, mình chưa biết cách nào khắc phục

Trong pocket PC mình khoái nhất là bàn phím Exec, sử dụng lẹ và nhanh, đặc biệt là phím tắt.
Nhưng có bạn nào biết làm sao tạo phím Ctrl trên bàn phím cứng ko??? Có đc phím này nữa thì quá tuyệt vời.
Tiện thể cho mình hỏi, có Bản bàn phím tiếng việt nào tương thích với bàn phím cứng trên mấy bản rom mới ko???? Mình sử dụng nhiều bản bàn phím tv rồi nhưng thấy ko ổn lắm...
thanks for all
Noel vui vẻ..

Last edited by a moderator:

buitruc

Trong pocket PC mình khoái nhất là bàn phím Exec, sử dụng lẹ và nhanh, đặc biệt là phím tắt.
Nhưng có bạn nào biết làm sao tạo phím Ctrl trên bàn phím cứng ko??? Có đc phím này nữa thì quá tuyệt vời.
Tiện thể cho mình hỏi, có Bản bàn phím tiếng việt nào tương thích với bàn phím cứng trên mấy bản rom mới ko???? Mình sử dụng nhiều bản bàn phím tv rồi nhưng thấy ko ổn lắm...
thanks for all
Noel vui vẻ..
bạn sử dụng vntyping1.1 đi ổn định lắm, còn bàn phím ảo thì bạn sử dụng PPClink-vnkeyboard đó ổn định lắm

yingzhou

thanks for all
Noel vui vẻ..

Muốn sử dụng CTRL như trên PC thì bạn phải hy sinh một phím để biến thành CTRL. Trong trường hợp này là SYM thì tốt nhất vì ít dùng.

Dùng soft sau đây cài vào main thì tốt hơn.:D

Funtiger

thanks!!

Cảm ơn rất nhiều!! Để mình thử xem. Bạn cũng sử dụng Exec đúng ko??Bạn có sử dụng tai nghe blutooth đúng ko?? Mình thấy vấn đề blutooth trên mấy bản mới chưa ổn lắm. Mình sử dụng tai nghe, nhưng thỉnh thoảng ko nghe đc, hoặc tự ngắt kết nối. Thử trên vài tai nghe rồi nghen.
với lại phần tranfer files mình thử hoài mà chưa đc.
Nói chung là mình vẫn đang chờ fix lỗi của Blutooth.

có Bạn nào up thử Win2006 chưa???Mình đang định thử đây!!
thanks

Nemmatlanh

:-O :-O :-O 2k6 ở đâu vậy bạn? :-? .Tai nghe Bluetooth thì mình không dùng nên cũng không biết.Nhưng mà Bluetooth vẫn gửi ngon lành.Còn phần Transfer File bạn định nói là gì mình không hiểu?Nếu là để TransferFile vào thẻ nhớ thì đúng là chưa được thật.Mình đã thử thay đổi nhiều lần với nhiều Rom khác nhau rồi nhưng cũng không thể nào để TransferFile vào the nhớ được.

Baoduyat

Trình Transferfile là mọt trình chuyển tiếp và gởi file qua các giao tiếp như Hồng ngoại, BT... thôi !. Còn 2k6 thì ở đâu ra thì chưa biết, chỉ có thông tin mới nhất hiện nay là Helmi đang xài bản tự build trên nền Crossbow thôi, hy vọng sẽ được Helmi sớm tung ra !.

buitruc

Mình cũng nghe nói nhiều đến bản rom mới của Helmi, không biết khi nào thì Helmi mới tung ra đây, đang hồi hộp chờ đón quá

Funtiger

Mình up bản của heli, xóa sạch exten rom, giờ ko lấy nhạc midi làm nhạc chuông đc. Mình thấy nhiều bản rom ko lấy nhạc midi làm nhạc chuông đc. Nó là file nào trong rom vậy, làm sao lấy midi làm nhạc chuông.
thanks

Nemmatlanh

Các bạn cố gắng chờ thêm một vài ngày nữa đi.Chắc Anh Tú sẽ đưa bản Rom mới lên thôi :D .Mình cũng mong chờ bản Rom đấy lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.