• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

cqhieu

Khỉ thật. Em cứ chọn Set on boot là treo cứng luôn. Bực quá !!! Hay do em chọn Max là 1152 không phù hợp? Máy của bác là T-Mobile hay quốc tế? Máy em Hàn Quốc. Híc!

YinYang

Active Member
Khỉ thật. Em cứ chọn Set on boot là treo cứng luôn. Bực quá !!! Hay do em chọn Max là 1152 không phù hợp? Máy của bác là T-Mobile hay quốc tế? Máy em Hàn Quốc. Híc!

Máy mình là máy Tmobile. Bạn thử chọn thông số nhỏ hơn xem thế nào.

cqhieu

ROM này em không tùy chỉnh Procesor, không chọn Set on boot thì không sao hết :))

misa617

XDA vừa có bản [Apr. 19, 2013][ROM][4.2.2][720p] TouchWizMOD v2.0 [DataOnExt][NativeSD] http://d-h.st/NCh . Bản này mình đã cài nativeSD thấy chạy cũng khá tốt . Chủ thớt xem có thể chuyển qua Direct và swap cho anh em thử xem . Thanks .

chautruongthinh

XDA vừa có bản [Apr. 19, 2013][ROM][4.2.2][720p] TouchWizMOD v2.0 [DataOnExt][NativeSD] http://d-h.st/NCh . Bản này mình đã cài nativeSD thấy chạy cũng khá tốt . Chủ thớt xem có thể chuyển qua Direct và swap cho anh em thử xem . Thanks .

Đã chuyển xong, hiện đang upload đây!!! Add thêm DirectSD, SWAP, Manager DirectEXT, còn tất cả giữ nguyên như bản gốc nhé!!

YinYang

Active Member

bản này còn lỗi nhận cuộc gọi bị treo không a?

Bài viết được gửi qua Tapatalk2 từ HD2

misa617

Đã load và cài đặt bước đầu rất ổn ( tương tự các bản 4,2,2 khác : chọn ppp, lần đầu khởi động máy khi đến màn hình chọn ngôn ngữ để nguyên máy khoảng 5 phút , superuser nằm trong cài đặt, chình frequency trong performance...) .Thanks Chủ thớt .

YinYang

Active Member
Đã có bản [ROM][4.2.2][720p] NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.1 [NativeSD] by Tytung. Dường như Tytung đang chặn IP từ Việt Nam nên nếu ở Việt Nam thì không thể vào được blog của Tytung để download. Mình đã nhờ bạn bè ở nước ngoài lấy link và đang leech sang host khác cho mọi người dùng. Khi có link mình sẽ cập nhật ngay cho mọi người.

LINK chi tiết -->> LINK

LINK [ROM][4.2.2][720p] NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.1 [NativeSD] -->> LINK 1 LINK 2

Chỉnh sửa cuối:

cqhieu

Hóng chờ phản hồi. Vừa cài xong V1.o Mod mà đã có ROM khác! Kiểu này có khi suốt ngày ngồi nhà up ROM thôi!

YinYang

Active Member
Đang download bản V2.1 đây, sáng sớm mai ae sẽ có bản V2.1 Direct nhé.:D

máy của e không biết vì sao rất khó sử dụng 3G. e có đọc qua thông tin trên XDA thì cũng có 1 số người gặp phải vấn đề này.

chautruongthinh

máy của e không biết vì sao rất khó sử dụng 3G. e có đọc qua thông tin trên XDA thì cũng có 1 số người gặp phải vấn đề này.

Trường hợp này bạn nên up lại Radio 2.15. Task29, WIPE ALL, và cài lại ROM xem sao!!!

cqhieu

Anh nào cài hết rồi cho em ý kiến về 3 bản: V1.0 Mod, Touchwiz, V2.1 nhé. Em ngại cài cả 3 quá :)! Sau bao lâu mới cài xong V1.0 mod, các soft, giờ setup lại chắc chết mất :D. Em chưa biết dùng Titanium Backup

YinYang

Active Member
Anh nào cài hết rồi cho em ý kiến về 3 bản: V1.0 Mod, Touchwiz, V2.1 nhé. Em ngại cài cả 3 quá :)! Sau bao lâu mới cài xong V1.0 mod, các soft, giờ setup lại chắc chết mất :D. Em chưa biết dùng Titanium Backup

Mình vừa test qua bản v2.1 thì thấy có vẻ như đã fix được lỗi máy treo khi có cuộc gọi đến. bản touchwiz, v1.0 mod thì thấy khá mượt nhưng cài trên máy mình lỗi 3G nên mình không sử dụng

cqhieu

Vậy thì tạm thời em cứ dùng v1.0 đã. Touch wiz để sau. Chờ V2.1 Mod xem có bị lỗi khi tùy chỉnh nữa không rồi quyết vậy.
Mà V1.0 Mod không có Album ảnh :). Phải lọ mọ cài thêm!