• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

chuotdx

Xin hỏi các bác đã có cách tìm tên tiếng Việt trong WM6 chưa, ví dụ trong contact có tên 'Cường' thì khi gõ 'cuong' nó không hiện lên, WM5 trước đã có valeriVi bên xda-developers làm rồi, bác nào biết cho WM6 xin giúp đỡ. Cảm ơn nhiều nhiều.

rockone1909

Xin hỏi các bác đã có cách tìm tên tiếng Việt trong WM6 chưa, ví dụ trong contact có tên 'Cường' thì khi gõ 'cuong' nó không hiện lên, WM5 trước đã có valeriVi bên xda-developers làm rồi, bác nào biết cho WM6 xin giúp đỡ. Cảm ơn nhiều nhiều.
w6 hiện tạ không hỗ trợ tìm tiếng việt, nó có tích hợp sẵn smart dialing cao hơn so với w5 nhưng ở vn chưa thấy hỗ trợ unicode, chắc phải đợi mấy mod ra tay thoi bạn ạ

mrthanh

Em test thấy đèn màn hình hơi tối, phần điều chỉnh trong setting ko có kết quả - từ 50% - 100% giá trị độ sáng ko thay đổi :( có bác nào gặp như em ko ?

wegah

Someone can explain me, what was changed in "BUBBLE" to get the comm mânger in place ò start wifi and flight mode? Please?

Thanks...

nhuhong

Mình cài rồi! Chạy chưa ổn định lắm! Thỉnh thoảng reset bất thường ko lý do!!!!

TuanQuang

Em test thấy đèn màn hình hơi tối, phần điều chỉnh trong setting ko có kết quả - từ 50% - 100% giá trị độ sáng ko thay đổi :( có bác nào gặp như em ko ?

bạn thử Reset- Hard reset - up lại rom (bản 13) xem có hết ko?vì ko ai gặp phải trường hợp như bạn cả. Trước khi up lại rom thì bạn nên Format máy đi đã nhé.
format = cách giữ chặt nút Blacklight + SR trong vòng 5s cho đến khi màn hình hiện lên mấy dòng xanh đỏ, bạn dùng phím 5 chiều điều chỉnh lên xuống và chọn sao cho dòng đầu để No các dòng sau để Yes nhé. Chúc thành công!

william_nam

mình đã test mấy hum nai ,thấy pin hơi hao ,nhưng có mem trả lời do CPU chạy lên tới 624MHZ nên cũng tạm chấp nhận ,thì hum nia để ý lòi ra 1 vấn đề nữa

khi mà mình bật màn hình ra ngoài ,bấm nút power để tắt máy ,thì khoảng 5phút sau nó tự động bật màn hình lên lại ,chỉ bật màn hình lên chứ ko hề sáng back light ,chọt vào thì các soft chạy hết ,như đang xài bình thường vậy nhưng back light vẫn ko sáng

mún sáng thì ấn power cho nó tắt đi ,xong bật lại thì back light lại bình thường ,ngay cả khi gập màn hình lại thì nó cũng tự động bị như vậy ,nên thỉnh thoảng móc ra thì nó hiện bảng cảnh báo là sử dụng liên tục như vậy sẽ làm hại đến tuổi thọ của pin :(

xin hướng dẫn cách khắc phục giúp .thank all

bạn thử Reset- Hard reset - up lại rom (bản 13) xem có hết ko?vì ko ai gặp phải trường hợp như bạn cả. Trước khi up lại rom thì bạn nên Format máy đi đã nhé.
format = cách giữ chặt nút Blacklight + SR trong vòng 5s cho đến khi màn hình hiện lên mấy dòng xanh đỏ, bạn dùng phím 5 chiều điều chỉnh lên xuống và chọn sao cho dòng đầu để No các dòng sau để Yes nhé. Chúc thành công!

cho hỏi thêm là ấn nút backlight và power hay backlight + SR vậy ??? ,cho hỏi thêm nút SR là nút nào

và giữa format và Hard Reset thì cái nào hay hơn vậy ,thank

Last edited by a moderator:

ztung

mình đã test mấy hum nai ,thấy pin hơi hao ,nhưng có mem trả lời do CPU chạy lên tới 624MHZ nên cũng tạm chấp nhận ,thì hum nia để ý lòi ra 1 vấn đề nữa

khi mà mình bật màn hình ra ngoài ,bấm nút power để tắt máy ,thì khoảng 5phút sau nó tự động bật màn hình lên lại ,chỉ bật màn hình lên chứ ko hề sáng back light ,chọt vào thì các soft chạy hết ,như đang xài bình thường vậy nhưng back light vẫn ko sáng

mún sáng thì ấn power cho nó tắt đi ,xong bật lại thì back light lại bình thường ,ngay cả khi gập màn hình lại thì nó cũng tự động bị như vậy ,nên thỉnh thoảng móc ra thì nó hiện bảng cảnh báo là sử dụng liên tục như vậy sẽ làm hại đến tuổi thọ của pin :(

xin hướng dẫn cách khắc phục giúp .thank all

cho hỏi thêm là ấn nút backlight và power hay backlight + SR vậy ??? ,cho hỏi thêm nút SR là nút nào

và giữa format và Hard Reset thì cái nào hay hơn vậy ,thank

Bạn nên dùng chức năng edit chứ o nên post 2 bài liên tục như vậy ,như vậy có thể coi là Spam đó.

Hiện tượng backlight của bạn ,bạn nói o rõ ràng nên cũng o biết giúp làm sao. Nhưng mình vẫn sử dụng backlight bình thường. nếu dùng phím power tắt, thì phải bấm power 1 lần nửa.còn nếu gập lại thì khi mở ra thì đèn sẽ tự động sáng.

SR là soft reset,thực hiện bằng cách lấy bút chọt vào lỗ nhỏ nằm giữa head phone plugin và cổng mini usb.

Hard reset cũng gần gần giống như format,thực hiện có 2 cách :
1) vào setting\system\click vào system restore và nhập defaut pass 1234
2) nhấn ( giữ luôn ) 2 nút softkey + chọt vào lỗ reset- sau đó nhấn tiếp " 0 "
Bạn là thành viên mới chịu khó tìm trước khi post bài,những điều này là căn bản,không nên post bài làm loãng forum.

Chỉnh sửa cuối:

cuongking

huhu blu của em cả ngày nay không gửi được gì hết,cứ gửi giữa chừng thì bị đứng máy

william_nam

Bạn nên dùng chức năng edit chứ o nên post 2 bài liên tục như vậy ,như vậy có thể coi là Spam đó.

Hiện tượng backlight của bạn ,bạn nói o rõ ràng nên cũng o biết giúp làm sao. Nhưng mình vẫn sử dụng backlight bình thường. nếu dùng phím power tắt, thì phải bấm power 1 lần nửa.còn nếu gập lại thì khi mở ra thì đèn sẽ tự động sáng.

SR là soft reset,thực hiện bằng cách lấy bút chọt vào lỗ nhỏ nằm giữa head phone plugin và cổng mini usb.

Hard reset cũng gần gần giống như format,thực hiện có 2 cách :
1) vào setting\system\click vào system restore và nhập defaut pass 1234
2) nhấn ( giữ luôn ) 2 nút softkey + chọt vào lỗ reset- sau đó nhấn tiếp " 0 "
Bạn là thành viên mới chịu khó tìm trước khi post bài,những điều này là căn bản,không nên post bài làm loãng forum.

hix hix sorry ,mình là mem mới ,bạn thông cảm

còn về back light thì khi dùng phim power đúng là nó tắt đi ,và khi mở nắp cũng ko tự mở lên đâu

cái mình mún nói đây là khi dùng phím power tắt đi ,và ko đóng nắp lại ,vẫn lật cái màn hình lên ,chỉ tắt đi ko sử dụng thoai ,và sau đó chừng 5-7 phút ,nó tự động bật lên lại ,ko sáng back light ,chỉ là máy nó tự động chạy thôi vấn đề là ở đây ko hề đụng vào nút nào hết ,nó tự động chay ,khi chạm vào màn hình nó cũng ko sáng back light lên

chỉ khi nào ấn power cho nó tắt và sau nó ấn lại cái nữa thì máy mới trở về trạng thái bình thường

remankid

huhu blu của em cả ngày nay không gửi được gì hết,cứ gửi giữa chừng thì bị đứng máy

Chính xác , mình cũng bị hiện tượng tương tự, gửi được khoảng 1 , 2% là đứt gánh giữa đường .HIX!! :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Chính xác , mình cũng bị hiện tượng tương tự, gửi được khoảng 1 , 2% là đứt gánh giữa đường .HIX!! :((

Các bạn đang dùng mạng gì??? có thể là bị lỗi mạng mình dùng Viettel vẫn gửi được ầm ầm nè :D. Thân!!!

TuyetKy

Híc híc... sao máy tui chạy ko ổn bằng các bản ROM trước, thỉnh thoảng bị đứng máy, chọc SR thì màn hình dừng lại ở chỗ khởi động, chọc vài lần thì lại được (máy chưa cài gì để test). Tức mình HR lại thì khá hơn nhưng hiện tượng này vẫn còn. Ngoài ra, theo tui Uni tốc độ đã khá rồi, ko nên tích hợp overclock.
@CaoHungVN: Sao lại bỏ BA thế, có WM6.0 rùi mà, trước cứ chê MAN cầm cái dép áp vào tai???

remankid

Các bạn đang dùng mạng gì??? có thể là bị lỗi mạng mình dùng Viettel vẫn gửi được ầm ầm nè :D. Thân!!!

Mạng do RADIO quản lý mà a,còn bản ROM đâu ảnh hưởng do mạng đâu, a Hoàn nói thế e mang cái SIM viettel ra thử nhưng hiện tượng vẫn không có gì thay đổi.8-|

cuongking

Blu đâu có liên quan đến mạng đâu bạn,mình cũng sử dụng mạng Viettel mà,huhu:(:((

connguab

Híc híc... sao máy tui chạy ko ổn bằng các bản ROM trước, thỉnh thoảng bị đứng máy, chọc SR thì màn hình dừng lại ở chỗ khởi động, chọc vài lần thì lại được (máy chưa cài gì để test). Tức mình HR lại thì khá hơn nhưng hiện tượng này vẫn còn. Ngoài ra, theo tui Uni tốc độ đã khá rồi, ko nên tích hợp overclock.
@CaoHungVN: Sao lại bỏ BA thế, có WM6.0 rùi mà, trước cứ chê MAN cầm cái dép áp vào tai???

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn, chắc có lẽ a Quang và mọi người đang chuẩn bị tung ra bản Rom mới 2.11.14 fix những lỗi của bản này.
Ráng chịu khó Reset vài bữa nữa quá ! :)) :)) :))

CaoHungVN

CaoHungVN: Sao lại bỏ BA thế, có WM6.0 rùi mà, trước cứ chê MAN cầm cái dép áp vào tai???

Đâu có bỏ BA đâu vẫn chơi đấy chứ, đem UNI về cắm SIM rác còn BA thì cắm SIM tử tế >:)>:) tại đang dùng S40 quen thì bị rơi mất nên lại phải dùng PPC đấy chứ :p:p

gacondangyeu

ặc phát hiện lỗi rồi
1). Mở wireless xong, ko cách nào tắt dc cái logo trên toolbar ~ ~ cái sóng trào trào vào, tuy nhiên lúc vào wireless manager thì nó báo tat roi ~ ~
2) RADIO CRASH ! ! ! what the hell is it ? ......... đang nói chuyện tắt cái bụp mất sóng luôn
Hi vọng anh QUANG test sâu hơn về các vấn đề connection + calling ai thử coi....... ngoài ra rôm này ko gì phải phàn nàn !

caotung1988

hình như gửi bằng bluetooth thì chỉ có chương trình gửi của resco là bị thôi, còn gửi bằng cái beam file của file explorer thì ko bị sao cả.