• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)

NhatToai

Super V.I.P
Nếu trong Start>>setings>>system có thêm ứng dụng Key Lock thì hay biếy chừng nào.Ứng dụng này cho phép khóa tất cả các phím cứng khi tắt nút nguồn,còn không thì phím âm lượng vẫn hoạt động như không.Lúc đó sẽ hỗ trợ rất tốt cho các soft như S2U2 hay Slide Unlock Pro vì 2 soft này hoạt động chạy theo nguồn(Backlight).
ROM chạy khá nhanh.Rất cám ơn những nỗ lực của Mod Dvha79_ddt

hibiki

Nếu trong Start>>setings>>system có thêm ứng dụng Key Lock thì hay biếy chừng nào.Ứng dụng này cho phép khóa tất cả các phím cứng khi tắt nút nguồn,còn không thì phím âm lượng vẫn hoạt động như không.Lúc đó sẽ hỗ trợ rất tốt cho các soft như S2U2 hay Slide Unlock Pro vì 2 soft này hoạt động chạy theo nguồn(Backlight).
ROM chạy khá nhanh.Rất cám ơn những nỗ lực của Mod Dvha79_ddt

Cái này đâu cần phải soft gì đâu? Bạn vào Start - Settings - Buttons - Vào thẻ Lock - Chọn đánh dấu ô "Lock al buttons except Power button" là được thui mà...

Anhtoitb

Hoan hô! ROM cứ ầm ầm thế này thì em lại chẳng dại gì bán BA yêu dấu đi đâu! Để Up ROM chơi thui!

thangbinh

hic, rom kia chưa test xong lại có rom mới :(( khổ thân con BA quá :(( thank anh Hà nhé

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản ROM nì em cài một số file cab ko được? Nó báo Uncucessful?

Đương nhiên rồi, đóng gói file cab ko đúng kiểu cũng ko cài được mà soft và tools có sẵn trên ROM mà cài đè lên cũng ko được luôn đấy :))

kaka_86

Em cũng có ý kiến về ROM này
Màu Sắc đen chủ đạo làm BA hơi tối (Màn Hình Xước Bị Lộ ngay) vì có ai để Pin Sáng hết đâu.thế thí nhanh hết Pin Lắm.để 1 nửa là ngon lắm rùi.
Mặc dù la DIAMOND nhưng làm DIAMOND xanh lá cây + Trắng cũng rất đẹp anh à.
đó là ý kiến chung của em thội.không biết có bác nào đồng tình không nhỉ.hihi

Hoangdat_vista

Em cũng có ý kiến về ROM này
Màu Sắc đen chủ đạo làm BA hơi tối (Màn Hình Xước Bị Lộ ngay) vì có ai để Pin Sáng hết đâu.thế thí nhanh hết Pin Lắm.để 1 nửa là ngon lắm rùi.
Mặc dù la DIAMOND nhưng làm DIAMOND xanh lá cây + Trắng cũng rất đẹp anh à.
đó là ý kiến chung của em thội.không biết có bác nào đồng tình không nhỉ.hihi

Thực ra! các cooker làm ROM màu đen cũng đều có nguyên do của nó:
- Thứ nhất: Màu đen hiện đang rất "Mốt". Và không thể phủ nhận một điều là nó rất đẹp và sang trọng.
- Thứ hai: ưu điểm rất lớn của nó là tiết kiệm điện năng. Tất cả các màu khác khi muốn hiển thị được đều phải ở trạng thái "bật"( tức là sử dụng năng lượng điện). Trong khi đó điểm đen là điểm "tắt", điểm "nghỉ"( không sử dụng năng lượng điện để phát sáng). Còn theme màu trắng e là khó thành hiện thực òi:)):))

nahn11

cai ROM ngốn nhiều PIN hơn phiên bản trước.:(

Không có chuyện đó đâu, do cách bạn dùng thôi

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản ROM 6.01.09 Diamond (04) chuẩn bị ra lò với giao diện được thay đổi so với bản (03).
Với màu xanh lá là chủ đạo (Green), do trình độ có hạn nên có thể sẽ không được đẹp mong các bạn thông cảm :(

LongXuyenBoy

ặc ặc, vừa up cái này xong, chưa test tiếc gì hết, đọc bài này của anh Hà xong khỏi test luôn. đợi cái màu xanh lá ưa thích của em luôn. hỡi anh Hà, anh là người hay là máy nấu rom ( rom cooker :D )

thanhlongmps

Bản ROM chạy rất mượt. Tuy nhiên, trước mắt mình thấy có 1 điểm mà các bản ROM trước không bị: đó là khi có điện thoại (chuông và rung), bấm phím nghe thì điện thoại vẫn rung thêm khoảng 1s, không tắt rung ngay như các bản khác.
Không loại trừ trường hợp do máy :)
PS: Cám ơn bác Hà cho ra bản ROM hoàn thiện này!

0906928246

còn 1 cái nữa. khi nhận cuộc gọi xong bên kia cúp máy nếu mình không cúp thì khoảng 5s sau máy mới cúp không biết có ai bị không nữa

Cái này thì còn do nhiều yếu tố lắm em à cả khách quan lẫn chủ quan

Last edited by a moderator:

haiphono

em rất thích cái rom này, mượt mà, bóng loáng, khong tốn nhiều pin. Nhưng em chỉ hỏi bác Hà xem có cách nào vẫn giữ cái dial của bác, nhưng chỉ thay cái phím call khi gọi có màu xanh và end call có màu đỏ không bác. Mong bác hướng dẫn cách dể làm nhất cho em.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em rất thích cái rom này, mượt mà, bóng loáng, khong tốn nhiều pin. Nhưng em chỉ hỏi bác Hà xem có cách nào vẫn giữ cái dial của bác, nhưng chỉ thay cái phím call khi gọi có màu xanh và end call có màu đỏ không bác. Mong bác hướng dẫn cách dể làm nhất cho em.

Mình ko biết có phải vị trí này ko nhưng bạn thử down về giải nén rồi cóp vào thư mục Windows xem sao nhé.
Xong nhớ khởi động lại mới có tác dụng

a3t

Sao mấy bản bác Hà thay giao diện dial màu trắng thì thỉnh thoảng khi có cuộc gọi nhỡ xong máy em thấy phần phím chỉ một màu trắng, không thể nào thoát ra màn hình today được. Vào các ứng dụng khác vẫn bình thường

lvl

Tôi thấy có hai lỗi hơi lạ:
1. Khi Active USB HDD thì tự động thấy biểu tượng GPRS (chữ G) xuất hiện
2. Khi đã activate USB HDD rồi, dùng USB được một chút khi máy tắt màn hình thì USB cũng mất luôn (giống như rút USB ra).