• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)

xlive

Member
Sau khi dup tất cả các bản rom của bác thấy bản này chạy đúng là ngon. SR rất nhanh, giao diện đẹp chiếm dung lượng bộ nhớ rất nhỏ (vì vậy có lẽ bác thêm cái ramdisk 32 vào để dùng spb Insight cho bật máy nhanh hơn khi cài và để data thẻ nhớ.)

Nhưng có một thắc mắc nhỏ là kô hiểu sao với âm thanh mặc dù mình cài Extra bass tress và SRS wow HD và nghe nhạc với pocket music thì chất lượng cũng kô bằng bản Build 19199.1.0.0 PV DVH tích hợp bass tress và SRS Wow hd mình đưa ramdisk lên 32M mà chạy thấy ổn và âm thanh rất hay. Kô hiểu là do driver khác hay là được tích hợp dll âm thanh khác hay được tích hợp các bass tress vầ Wow HD trực tiếp nó hiệu quả hơn. hiện nay em vẫn quay về với bản rom này.

A Hà có thể cho em file cab của bộ dialer trong rom này được kô. rất thích nó nhưng kiếm mấy cái khác tương tự thì lại kô dùng smart dial dc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến :)
Còn về âm thanh thì bạn cứ cái WOW SRS vào rồi chọn Enable nó là to ngay thôi.
Ngày xưa mình có tích hợp nó vào build 19199 nhưng tại soft này đụng với tai nghe Bluetooth nên buộc lòng mình phải bỏ nó ra ngoài. Cho nên nếu ko dùng tai nghe BT thì bạn có thể cài vào cộng với điều chỉnh thích hợp thì nó sẽ to lên thôi.
Còn Dial thì mình sẽ gửi bạn sau bởi mình đang để dạng OEM để build ROM chứ chưa tạo file cab.
Chúc vui

gameland

anh cho em soft WOW SRS với! Mà cài cái đó xong có cần cài thêm cái Extra bass tress ko?

tisunrang

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến :)
Còn về âm thanh thì bạn cứ cái WOW SRS vào rồi chọn Enable nó là to ngay thôi.
Ngày xưa mình có tích hợp nó vào build 19199 nhưng tại soft này đụng với tai nghe Bluetooth nên buộc lòng mình phải bỏ nó ra ngoài. Cho nên nếu ko dùng tai nghe BT thì bạn có thể cài vào cộng với điều chỉnh thích hợp thì nó sẽ to lên thôi.
Còn Dial thì mình sẽ gửi bạn sau bởi mình đang để dạng OEM để build ROM chứ chưa tạo file cab.
Chúc vui

cho mình xin file cab của Bass&treble với WOW lun nhé nếu hai thằng này hỗ trợ nhau ! tks

pinochio

Gửi cho ai cần SRC WOW HD ver 1.2.10.0

(Vừa gửi xong thì thấy anh Hà gửi rồi, MOD xóa hộ bài này)

tigerboy

anh Hà ơi bản rom này em ko kết nôí đc vớI router wifi ở nhà dù đúng pass trong khi con X51v lạI vào ầm ầm

pinochio

anh Hà ơi bản rom này em ko kết nôí đc vớI router wifi ở nhà dù đúng pass trong khi con X51v lạI vào ầm ầm

Mình chạy WIFI ở nhà ầm ầm không bị làm sao cả!!! Router WIFI của netgear có pass.

tigerboy

em vô cùng xin lỗi anh Hà , em đang dùng rom của bác Đạt ^.^ ver7 , tức 1 quả là laptop và X51v đều vào net ok hết chỉ có BA là đứng nhìn thèm thuồng thôi dù nhập đúng pass WEP và edit connection luôn
em dùng netgear luôn,pass chỉ có khi nào mình thiết lập thôi pinochio ah

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em vô cùng xin lỗi anh Hà , em đang dùng rom của bác Đạt ^.^ ver7 , tức 1 quả là laptop và X51v đều vào net ok hết chỉ có BA là đứng nhìn thèm thuồng thôi dù nhập đúng pass WEP và edit connection luôn
em dùng netgear luôn,pass chỉ có khi nào mình thiết lập thôi pinochio ah

Vậy bạn thử xóa profile mạng đó đi rồi làm lại thử xem sao
Chúc thành công

vuthaonguyen

hic,bác HÀ ơi.link hình như die roài.thông báo nè:
This Domain (kc9.info) Has Been Disabled

--------------------------------------------------------------------------------
For information on restoring your account please call customer service as soon as possible

When/If you call our support help line, please have your site name ready

huhu.làm thế nào bây giờ

habubi

hic,bác HÀ ơi.link hình như die roài.thông báo nè:
This Domain (kc9.info) Has Been Disabled

--------------------------------------------------------------------------------
For information on restoring your account please call customer service as soon as possible

When/If you call our support help line, please have your site name ready

huhu.làm thế nào bây giờ

Đúng là báo lỗi thật.
Mirror link đây bạn nhé
http://www.mediafire.com/?sesuoyo5ukm

hena

thanks các pác....pác nào có extend ROM up lên hộ em cái...anh Hà ơi...cả hai đều bị báo lỗi rồi anh....chúc anh ngày càng mạnh khỏe....để cook thêm nhiều ROM cho em vọc hen...thanks anh!!!

habubi

Mãi đến 2 hôm trước em mới up thử bản rom này của anh. Bản rom rất tuyệt, tốc độ nhanh hơn hẳn, đồ họa đẹp, chiếm ít dung lượng bộ nhớ hơn. Quá tuyệt anh ạ. :D

thanks các pác....pác nào có extend ROM up lên hộ em cái...anh Hà ơi...cả hai đều bị báo lỗi rồi anh....chúc anh ngày càng mạnh khỏe....để cook thêm nhiều ROM cho em vọc hen...thanks anh!!!

ExtRom đây bạn nhé.
http://www.mediafire.com/?xgzzz2ijwzm

Last edited by a moderator:
các ban ơi cho mình hỏi cái này :

Muốn trở lại skin Dialer gốc thì hãy sửa dòng reg sau :

Trích dẫn:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin]
"Enabled"=dword:0

làm như nào vậy 8-|

xlive

Member
các ban ơi cho mình hỏi cái này :

Muốn trở lại skin Dialer gốc thì hãy sửa dòng reg sau :

Trích dẫn:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin]
"Enabled"=dword:0

làm như nào vậy 8-|

Bạn dùng chương trình registry edit chỉnh sửa. tìm đến địa chỉ. như trên chỉnh lại rồi SR là ok

khanhduongdb2

giúp mình với , mình down về rồi nhưng không thể giải nén được , khi nháy chuột phải vào file đó thì nó không cho giải nén mà chỉ cho nén file đó vào thôi . mong các bác giúp em với ! cảm ơn các bác nhiều !

XuanTruong

Super V.I.P
giúp mình với , mình down về rồi nhưng không thể giải nén được , khi nháy chuột phải vào file đó thì nó không cho giải nén mà chỉ cho nén file đó vào thôi . mong các bác giúp em với ! cảm ơn các bác nhiều !

Bạn down file nào mà không giải nén được???:-?

khanhduongdb2

mình down file này BA ROM CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH) 24MB PP Diamond (03) Black.7z

bạn cho mình link download những phần mềm này nhé !
moBluev2_1_PPC.CAB
RealPlugin_Dvha79_ddt.cab
HTCHome_Diamond_dvha79_ddt_Black.cab
HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab
SMSDeliveryReceipt.cab

Last edited by a moderator: