• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)

SirKojiro

Tôi thấy có hai lỗi hơi lạ:
1. Khi Active USB HDD thì tự động thấy biểu tượng GPRS (chữ G) xuất hiện
2. Khi đã activate USB HDD rồi, dùng USB được một chút khi máy tắt màn hình thì USB cũng mất luôn (giống như rút USB ra).

Cái này thì đúng rồi vì máy nó mặc định là sẽ Turn off sau 2 phút nếu bạn ko dùng. Bạn có thể chỉnh lại như sau: Vào Settings\System\Power\Advaned và chọn ở mục On external power : 30 minutes thì máy chỉ tắt cái Backlight thôi. Bạn có thể để không động vào 30 phút vẫn OK. Mĩnh nghĩ thế cũng đủ dùng mà.

Goodluck.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tôi thấy có hai lỗi hơi lạ:
1. Khi Active USB HDD thì tự động thấy biểu tượng GPRS (chữ G) xuất hiện
2. Khi đã activate USB HDD rồi, dùng USB được một chút khi máy tắt màn hình thì USB cũng mất luôn (giống như rút USB ra).

Vấn đề thứ nhất hiện tượng đó chỉ là ngẫu nhiên thôi, ko có lý do gì lại ảnh hưởng lẫn nhau cả :)
Vấn đề thứ 2 là soft này cũng như bao soft khác lâu lâu không chọt vào màn hình sẽ tự tắt và rơi vào trạng thái ngủ vì vậy chế độ USB bị out là dễ hiểu :-??

thanhmobile

Vấn đề thứ nhất hiện tượng đó chỉ là ngẫu nhiên thôi, ko có lý do gì lại ảnh hưởng lẫn nhau cả :)
Vấn đề thứ 2 là soft này cũng như bao soft khác lâu lâu không chọt vào màn hình sẽ tự tắt và rơi vào trạng thái ngủ vì vậy chế độ USB bị out là dễ hiểu :-??

Đúng đó cái này bất tiện.muốn sài nó lâu phải chọt MH 1 cái.Còn rom Hoang Dat thì ko bị như trên.Nhưng cũng Thank Hà vì làm rom chạy rất tốt.

coldncruel

Có thể cho em xin 1 version clean màu đen của rom nay không anh. Không pBar, không softkey manager, không icontact, không battery number, không ce commander.
Xin cảm ơn anh trước !! ( Vì em nghĩ có 1 số soft tích hợp đụng với soft của em sẽ cài, clean vẫn tốt hơn, người dùng muốn cài phần mềm tùy theo nhu cầu sử dụng của mỗi người )

nahn11

Sao mấy ngày test ROM. Mình muốn tinh chỉnh chút xíu không biết có được không:

1. Mình đặt chế độ alarm, nhưng nó không play sound. có bác nào biết làm sao sửa không?

2. Mình thấy cái clock to quá, làm sao chỉnh lại kích thước cho nó nhỏ chút xíu?

3. launch và contact ít quá, mình muốn thêm 4 cái nữa thì làm sao?

NBLam

Ui ui, lại ROM mới nữa à, hic, mai đi công tác rùi, nhưng mà ROM mới bắt mắt quá,, vẫn kết ROM black mặc dù hơi tốn pin hơn... Thôi thì up cái để đi công tác đỡ... lăn tăn nhỉ :D Cảm ơn Hà nhiều nhiều. ROM của Hà dạo này chạy mượt quá, rất ổn định :D

2. Mình thấy cái clock to quá, làm sao chỉnh lại kích thước cho nó nhỏ chút xíu?

3. launch và contact ít quá, mình muốn thêm 4 cái nữa thì làm sao?

Chắc ý bác là cái HTC Home đúng ko.

2. Đúng là cái clock to thật, hiện chưa thấy ai có cách chỉnh cho nó nhỏ lại cả, bác dùng cái Pocket Digital Clock hoặc cái Phudong Today nhé.

3. Có vẻ như cá HTC Home đẹp nhưng ko customize được nhiều. Tôi dùng SPB Pocket Plus để có thể launch nhiều hơn, và iContact để quản lý contact dạng Touch (nó có cái Favourite cũng tiện) :)

Last edited by a moderator:

saokywa

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)
Version 6.01.09 Diamond (03)

Rom của Hà rất đẹp, nhưng mình muốn hỏi phần extrom có thể thêm hoặc bỏ bớt soft được ko?Mình đã thử copy soft khác vào folder extrom hay edit file config nhưng ko được..​

Hoangdat_vista

Rom của Hà rất đẹp, nhưng mình muốn hỏi phần extrom có thể thêm hoặc bỏ bớt soft được ko?Mình đã thử copy soft khác vào folder extrom hay edit file config nhưng ko được..

Soft đưa vào phải là file CAB. Bạn đồng thời đưa soft vào và chỉnh file config một cách chính xác thì sẽ được thôi

NhatToai

Super V.I.P
làm ơn hướng dẫn mình cách bỏ biểu tượng pin trên top bar ko?

Trước tiên bạn cài PM AdvancedConfig vào máy(PM này đã có đưa lên rồi).
B1:Kích Start>>Programs>>AdvancedConfig
B2:Kích AdvancedConfig(đợi vài giây)>>trong mục Today hiện ra>>kích vào dòng Show on title bar
B3:Trong cửa sổ bên dưới sẽ có 2 lựa chọn:Batery/Clock tùy bạn chọn
B4:Chọn xong thì kích vào Done>>Sortreset>>OK

tuanla

Cho tôi hỏi hơi ngốc tý:
Cái file ROM down về có đuôi .7z thì giải nén thế nào ?
Thông cảm, lâu ko vào Up lại ROM - vẫn đang dùng bản 19199.1.0.0 DVH vẫn ổn định lắm.
Thank dvha79 nhiều nhé.

Cứ dùng winrar giải nén bình thường

NBLam

Trước tiên bạn cài PM AdvancedConfig vào máy(PM này đã có đưa lên rồi).
B1:Kích Start>>Programs>>AdvancedConfig
B2:Kích AdvancedConfig(đợi vài giây)>>trong mục Today hiện ra>>kích vào dòng Show on title bar
B3:Trong cửa sổ bên dưới sẽ có 2 lựa chọn:Batery/Clock tùy bạn chọn
B4:Chọn xong thì kích vào Done>>Sortreset>>OK

Ai đang dùng Advanced Config có thể chỉnh về Dial gốc của điện thoại mà ko cần chỉnh reg bằng cách ở phần Phone / Phone skin chọn Disable là xong. Nói chung cái Advanced Config khá hay :D

glloveyou

Bác dvha79 ơi , sao room này em không add nhạc chuông được T_T.Bác có phần mềm nào mà add được nhạc chuông + nhạc sms kô.

LongXuyenBoy

Nhạc chuông thì dùng file MP3 ( file khác chưa thử ) copy vào thư mục My Document trên máy rồi vào set nhạc chuông như bình thường :)

trg

Cho em hỏi 1 chút!sao em down hoài mà ko được bản room này vậy mấy anh!em đã copy vào nhập ID/PASS đúng rồi,mà sao nó chứ bắt nhập hoài,chẳng chịu cho down gì cả.em dùng trình down IDM.
Cảm ơn

vettau

Bác dvha79 ơi , sao room này em không add nhạc chuông được T_T.Bác có phần mềm nào mà add được nhạc chuông + nhạc sms kô.
SMS thì chỉ nhận định dạng có đuôi là .wap thôi còn MP3 chắc ko rồi.Dùng cái này để Set nhạc MP3 làm chuông (dùng Explore Defaul của máy nhé, giữ vào bài hát cần set, chọn Set as...)

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

em mà thấy nút Thanks là em thanks anh liền, ROM đẹp ghê, Nokia mà có ROM là em cũng vọc luôn đó :))

vnanhvn

Cho em hỏi 1 chút!sao em down hoài mà ko được bản room này vậy mấy anh!em đã copy vào nhập ID/PASS đúng rồi,mà sao nó chứ bắt nhập hoài,chẳng chịu cho down gì cả.em dùng trình down IDM.
Cảm ơn

Đường link vẫn tốt, bạn nên kiểm tra lại vì có thể bạn viết sai ID và PASS ( nhớ ID và PASS là chữ viết HOA ^^ )

NhatToai

Super V.I.P

Cách sử dụng nhạc chuông của mình như sau:
-Tin nhắn theo mặc định sẽ lấy âm thanh từ nguồn hệ thống,vì vậy ta copy vài ba cái ngắn gọn thẳng vào Windows chứ chép cho nhiều chi nặng vai anh hùng?
-Để làm nhạc chuông cho Call bạn cứ chép lên thẻ nhớ là OK,nhưng phải chú ý là không được để trong thư mục nào cả cứ để bơ vơ trên thẻ là được rồi