• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH)

DenverYao

将以前的bug解决,这是升级的关键[我认为]!使用RAM占用高的问题应该不做为一个现有问题.对于19693OEMXIP之后来说!
如果现有的开机4色屏如果得以解决,这将变得很有意义!一起努力,呵呵
Sun Dream

ndnva

Bản ROM chạy rất mượt. Tuy nhiên, trước mắt mình thấy có 1 điểm mà các bản ROM trước không bị: đó là khi có điện thoại (chuông và rung), bấm phím nghe thì điện thoại vẫn rung thêm khoảng 1s, không tắt rung ngay như các bản khác.
Không loại trừ trường hợp do máy :)
PS: Cám ơn bác Hà cho ra bản ROM hoàn thiện này!

Chắc không phải tại máy đâu, của tui cũng bị hiện tượng như vậy. Hy vọng bác Hà khắc phục được sớm. Các vấn đề khác đến nay tui dùng thấy ngon lành phở.

Thanks bác Hà lần nữa

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chắc không phải tại máy đâu, của tui cũng bị hiện tượng như vậy. Hy vọng bác Hà khắc phục được sớm. Các vấn đề khác đến nay tui dùng thấy ngon lành phở.

Thanks bác Hà lần nữa

Bạn có để chuông trên thẻ nhớ không vì nếu để trên thẻ nhớ sẽ bị trễ đó vì thẻ tốc độ chậm hơn nhiều so với ta để trên phone cho nên dẫn đến nhiều khi chuông hay rung bị trễ 1-2s với lại file chuông chỉ nên để file nhỏ khoảng 30s thôi vì khi gọi sau 30s ko nghe máy thì dịch vụ cũng ngưng rồi. Mình thì mình vẫn cho vào My Ringtones trên phone nên mọi thứ đều ngon lành cành đào :))

ndnva

Tui vẫn dùng chuông mặc định của bác mà, khi vừa cài xong - hard reset lại thì thử luôn mà chưa cài thêm một chương trình nào khác.

Vậy thì mình nghĩ chỉ xảy ra ở lần đầu tiên thôi

Last edited by a moderator:

dragonlc2003

rom có ổn ko vậy trời!Xài vài bữa lại sụt nguồn.chán chết.

PS: Bạn vừa tham gia diễn đàn mà đã ăn nói như thế này sao!!! Thiếu tôn trọng người khác!!! Nhắc nhở bạn, nhớ rút kinh nghiệm. Còn nếu bạn có khả năng thì hay tự BUILD lấy một bản ROM cho mình

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Người ta thường có câu "Hiện đại thì hại điện", vậy nên bạn muốn dùng WM6.1 muốn đẹp muốn nhiều chức năng để theo kịp với xu thế chung thì bạn phải hy sinh thôi nếu không thì cứ WM2003 mà dùng cho nhẹ. Cộng với nữa là bạn cũng nên thay pin mới được rồi, pin tốt ko bị như vậy đâu.
Cuối cùng ko chịu tìm hiểu mà phát ngôn bừa bãi như vậy là mình del luôn đó.
Không thích thì đừng dùng là được khỏi nói ra làm gì khỏi ảnh hưởng tới tâm sức người làm ROM!!!

vettau

PS: Bạn vừa tham gia diễn đàn mà đã ăn nói như thế này sao!!! Thiếu tôn trọng người khác!!! Nhắc nhở bạn, nhớ rút kinh nghiệm. Còn nếu bạn có khả năng thì hay tự BUILD lấy một bản ROM cho mình

Diễn đàn mà gặp phải dăm ông như bạn thì ôi thui về quê mà ở ẩn
có thắc mắc thì cũng phải tế cái nhị cái đã, làm mếch lòng người khác tự mình không thấy ngượng sao?

LongXuyenBoy

Trước khi phát biểu cái gì thì bác kiểm tra lại cho đúng nhé
Em pin dùng cũng lâu rồi mà nếu chỉ nhắn tin, nghe gọi sơ sơ thì xài đc ít nhất cũng 2 ngày, còn vọc, chơi game nghe nhạc nhiều thì cỡ 1 ngày đấy [-(

tauyen

Sao em HR xong thì bấm cái phím tin nhắn chờ quài chẳng thấy gì hết,giúp em với!

tauyen

em làm được rồi,rất cám ơn.Công nhận up rom thích thật,chờ đợi,hồi hộp,thành công rất khoái.Rom đẹp lắm!

BADBIGBOY

Bạn có để chuông trên thẻ nhớ không vì nếu để trên thẻ nhớ sẽ bị trễ đó vì thẻ tốc độ chậm hơn nhiều so với ta để trên phone cho nên dẫn đến nhiều khi chuông hay rung bị trễ 1-2s với lại file chuông chỉ nên để file nhỏ khoảng 30s thôi vì khi gọi sau 30s ko nghe máy thì dịch vụ cũng ngưng rồi. Mình thì mình vẫn cho vào My Ringtones trên phone nên mọi thứ đều ngon lành cành đào :))

Bác Đạt ơi! Mình cũng bị trường hợp này dù mình để nhạc trong My Ringtones giống bác đó. Bác xem giúp, Pin còn khoảng <50% thì bị tắt nguồn sau đó khợi động lại thì nó hoạt động bình thường. Bản này tốn Pin hơn bản trước nhưng cũng được 2 ngày.Ah thằng Active Sync hay tự hoạt động dù mình không conect gì cả?Phím Camera vẫn hoạt động dù mình đã chỉnh None trong Buttons và delete camera trong /Windows/startup?:(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Về chuông nếu vậy thì mình chịu, còn tình trạng tắt nguồn khởi động lại là do pin bạn bị kém rồi hoặc ko ngoại trừ phần cứng. Bạn kiểm tra kỹ lại xem nhé.
Về Active Sync tự chạy là do bạn chọn kích hoạt nó trong phần Options của calenda, chỉ cần vào đó bỏ chọn biểu tượng mũi tên vòng tròn lại đc.
Còn Camera thì mình ko có ý kiến gì bởi lẽ chả hiểu bạn muốn bỏ nó làm gì nữa :D
Chúc vui

LongXuyenBoy

dùng IDM down tốt, vào Options => Sites Logins -> New. Điền server là kc9.info, user/pass là đều là PDAVIET là xong, down khỏe re :-"

lvl

Không hiểu sao tôi dùng MDICT 2.5 không được. Chạy là treo, trong khi MDICT 2.4 vẫn chạy tốt.

Cả hai bản 2.4 và 2.5 tôi đều không cài (chạy portable). Nhờ các bạn giải đáp giúp!
Xin cảm ơn!

SirKojiro

Không hiểu sao tôi dùng MDICT 2.5 không được. Chạy là treo, trong khi MDICT 2.4 vẫn chạy tốt.

Cả hai bản 2.4 và 2.5 tôi đều không cài (chạy portable). Nhờ các bạn giải đáp giúp!
Xin cảm ơn!

Có thể khẳng định bạn bị đụng soft. Tôi đã test cả 2.4, 2.5 cả cài full và chạy portable đều ok. Bạn kiểm tra lại nhé. Chiêu cuối cùng : Nếu vẫn ko dc chỉ còn cách HR :D

kaka_86

Hay quá! Đang sốt ruột chờ đây nhé! Hôm trước nghe thằng VTC5 nó chê O2 mà phát chán! Nhưng nó chỉ phân tích thằng Flame và Atom mà thôi! Rồi nó nói thêm cho thằng Iphone và Palm, nhưng nó ko nó những sản phẩm O2 khác đã và đang còn rất nhiều sự ưu ái của người dùng cụ thể là BA, Exec...hay mới đây là Zinc!
Mình vẫn trung thành với O2 XDA IIs, có thể đến 2 năm nữa!!!

đúng quá hehe.đẳng cấp là WINDOWS MOBILE.
Dù Ai Nói Ngả Nói Nghiêng
Lòng Ta Vẫn Vững Khi Dùng BA
:D