• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sắp xếp lại giao diện menu

lastlov3

Trước mìh cũg bị như bạn nhưg đã tự khắc phục đc,bây giờ bạn làm lại từ đầu(nếu đã copy 10207254 vào c:\private\ rồi thì xóa làm lại) như hd,tới đoạn chép ExtendMenuGrid.rmp vào E:/patcher nhưng đừng vội apply nó lên,cứ chép vào để đó,tiếp theo cài file GridPatcher--En.sisx,chọn option,thay đổi thông số hàng cột 4x5,Vào rompatcher,apply và add to auto patch ExtendMenuGrid,khởi độg lại máy.

Hix. Vẫn điệp khúc try again.
Trước bạn cài xong thì GridPatcher báo chữ gì? Mình toàn try again ah!

duylinh27884

Moderator
Hix. Vẫn điệp khúc try again.
Trước bạn cài xong thì GridPatcher báo chữ gì? Mình toàn try again ah!

Thì cũg báo như bạn nói,bạn thử xóa cái GridPatcher và thư mục 10207254 đi,nếu bạn có và đang apply c2z thì bỏ auto và tắt nó đi,sau đó tắt máy khởi động lại rồi làm lại,chép thư mục 10207254 ra đâu đó trước(ổ D hoặc E chẵng hạn)rồi bõ thuộc tính chỉ đọc của nó đi sau đó move nó vào C,private. Cài lại GridPatcher rồi thử vào đổi hàng cột menu thử xem đc ko,nếu đổi đc hãy vào apply và add auto cho c2z và ExtendMenuGrid.rmp cũng chưa muộn.

VIETAGOL

Mình mấy lần trước làm mọi cách cũng ko làm đc .Lần này mình làm thử theo cách của DUYLINH là cũng xóa hết đi làm lại (khi xoa thư mục 10207245 ở ổ C đi thì có 1 file ko xóa đc nên cứ kệ nó), cũng cóp thư mục 10207245 vào ở E rồi bỏ thuộc tính "read-only" đi rồi mới cóp vào rồi sau đó thì cóp vào ổ C , sau đó cài file EN Grid kia , cài xong thì vào pm đó rồi vào pm đó luôn thì ko đc , nên lại phải vào roompacher để bật 2cái là extendmenugrid và open4all (chú ý là mỗi cái bật add auto và sau đó ấn phím giữa nữa ,để mỗi cái nó đều hiện vòng tròn vàng và nút đánh dấu chữ v ở giữa vòng tròn đó mới đc ) , giờ vào lại pm kia để đổi xong là nó báo thành công là đc , lúc đầu mình cũng bị báo try again làm thử lại loanh quanh là đc (đôi khi bạn phải khởi động máy để làm lại )

duylinh27884

Moderator
Mình mấy lần trước làm mọi cách cũng ko làm đc .Lần này mình làm thử theo cách của DUYLINH là cũng xóa hết đi làm lại (khi xoa thư mục 10207245 ở ổ C đi thì có 1 file ko xóa đc nên cứ kệ nó), cũng cóp thư mục 10207245 vào ở E rồi bỏ thuộc tính "read-only" đi rồi mới cóp vào rồi sau đó thì cóp vào ổ C , sau đó cài file EN Grid kia , cài xong thì vào pm đó rồi vào pm đó luôn thì ko đc , nên lại phải vào roompacher để bật 2cái là extendmenugrid và open4all (chú ý là mỗi cái bật add auto và sau đó ấn phím giữa nữa ,để mỗi cái nó đều hiện vòng tròn vàng và nút đánh dấu chữ v ở giữa vòng tròn đó mới đc ) , giờ vào lại pm kia để đổi xong là nó báo thành công là đc , lúc đầu mình cũng bị báo try again làm thử lại loanh quanh là đc (đôi khi bạn phải khởi động máy để làm lại )

Có 1 file trong 10207245 ko xóa đc bạn chỉ cần đổi tên thư mục 10207245,ví dụ 10207245a chẵn hạn là xóa đc thư mục này.

lastlov3

Mình biết lỗi ở đâu rồi. Thư mục 10207254 khi mình xoá đi xong , restart máy thì nó lại hiện lên, ko xoá hết đc. Mình đã loại bỏ thuộc tính của nó rồi, đổi tên hay làm j cũng ko xóa hoàn toàn đc. Cứ restart là nó lại lên. Điên hết cả đầu

duylinh27884

Moderator
Mình biết lỗi ở đâu rồi. Thư mục 10207254 khi mình xoá đi xong , restart máy thì nó lại hiện lên, ko xoá hết đc. Mình đã loại bỏ thuộc tính của nó rồi, đổi tên hay làm j cũng ko xóa hoàn toàn đc. Cứ restart là nó lại lên. Điên hết cả đầu

Bị lạ vậy,chắc nó muốn 1 quả fomat rồi >:)

VIETAGOL

thì bạn cứ để vậy đừng xóa nữa ,chỉ thử thay đổi thuộc tính thử xem ,rồi làm tiếp như duylinh nói xem .trước đây mình làm mãi ko đc giờ làm đc .

lastlov3

OMG! Cài 4x5 trong GirdPatcher đã báo Successfull nhưng Apply và Add to Auto trong Rom xong Restart lại thì ko vào Menu đc, lại phải tháo thẻ.
Rõ nản :((
Mình nghi cái Path, ko bít fp1, fp2 dùng chung đc ko? Mình dùng 5730s-1 là fp2. Thấy bung ra có mỗi 1 path
App nhiều quá, đang thèm Menu 4x5. AE gjúp với!!

duylinh27884

Moderator
OMG! Cài 4x5 trong GirdPatcher đã báo Successfull nhưng Apply và Add to Auto trong Rom xong Restart lại thì ko vào Menu đc, lại phải tháo thẻ.
Rõ nản :((
Mình nghi cái Path, ko bít fp1, fp2 dùng chung đc ko? Mình dùng 5730s-1 là fp2. Thấy bung ra có mỗi 1 path
App nhiều quá, đang thèm Menu 4x5. AE gjúp với!!

Tắt c2z là vào đc menu thôi mà.Cái pacht trên bài 1 của bác chủ thớt là của fp1 mà,máy bạn fp2 sao mà dùg chug đc:(

duylinh27884

Moderator
Pó tay. Ai có path cho fp2 ko, share mình với.
C2Z mình tắt mà

Đây bạn Fp2,trước tiên copy file thêm hàg cột.rmp vào rom apply rồi khởi độg lại xem menu đổi ko,nếu vẫn ko đổi đc thì xóa thư mục 10207254 trog máy bạn đi rồi copy thư mục 10207254 trog file zip tải về vào.

lastlov3

Sau 1 thời gian loay hoay, thậm chí 4mat luôn cả máy mà vẫn ko đc... Cuối cùng mình đã tìm ra lý do đó là 5730s-1 ko thể để Menu 4x5 mà chỉ có thể để Menu 4x4, có lẽ tại 5730s-1 xài đồng thời cả màn hình 240x320 và 320x240 nên vậy..