• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sắp xếp lại giao diện menu

heaven3tt

Bạn bỏ hết dấu ở thư mục 102754 ra bằng cách vo x-plore ấn phím 6 . mà đừng apply cái trong rompatcer vội. cứ vào chỉnh hàng cột trước đi .ko thay đổi được ra cái thư mục 1027254 đó.

ngochienle

Hình như cái này không hỗ trợ màn hình dọc hay sao ấy
Mình tét trên con N73 bị die máy phải Fomat 4 ngón mới khỏi

cnkpro

Mình dùng 6120, cài xong rồi sửa thành 4x5 vẫn được. Nhưng ko sửa lại như cũ được nữa. 1 lúc sau ko vào được cả x-plore luôn T.T làm thế nào bây h

booiuty

dùng x-plore bỏ Only hây CHỈ ĐỌC cho file . . Copy từ z wào C mới đc . . . Hỉu chưa . . Ấn phím 6 éy

quachphuthien_1

Mình dùng C6-00 sau khi copy ExtendMenuGird vào ROMPatcher nhưng không thể Apply cho nó nhỉ..Nó chỉ có dấu chéo đỏ thôi...Anh em nào giúp nhé...

kimcy1992

Member
có thể cài xong sẽ không vào được 1 số chương trinh trên máy như powermp3, LCG Jukebox

nokian73me12345

May anh oi e da hack va chay dc tat ca cac pm python nhung E KHONG THAY THU MUC PRIVATE:\10207254 TRONG O Z. E cai bo python trong box python cua dien dan nay lun. Xin duoc huong dan.
HELP....

luan_thao

Điện thoại của mình là 5700, vào Xplore sao không làm được, không bỏ dấu ở "read only" được

lastlov3

3.Chọn file rmp phù hợp với dòng máy (dòng FP1 file ExtendMenuGrid.rmp) chép vào E:/patches

Mình dùng 5730s-1 là Fp2 bỏ cái này vào Rom, apply đc, add to auto đc nhưng vào GridPatcher cài menu 4x5 thì nó báo : “ Close Menu ( Option - Exit) and try again!”ra reset máy menu vẫn 3x4 :((
Ai biết sai ở đâu ko, chỉ với?
P/S:
Trước mình xài v5 thấy có cách mod menu 4x5 thủ công bằng c2z. Ko bít v3 làm đc ko và làm ntn nhỉ?
Ai rảnh up hộ link của chủa topic qua upfile.mobi luôn

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Mình dùng 5730s-1 là Fp2 bỏ cái này vào Rom, apply đc, add to auto đc nhưng vào GridPatcher cài menu 4x5 thì nó báo : “ Close Menu ( Option - Exit) and try again!”ra reset máy menu vẫn 3x4 :((
Ai biết sai ở đâu ko, chỉ với?
P/S:
Trước mình xài v5 thấy có cách mod menu 4x5 thủ công bằng c2z. Ko bít v3 làm đc ko và làm ntn nhỉ?
Ai rảnh up hộ link của chủa topic qua upfile.mobi luôn

Trước mìh cũg bị như bạn nhưg đã tự khắc phục đc,bây giờ bạn làm lại từ đầu(nếu đã copy 10207254 vào c:\private\ rồi thì xóa làm lại) như hd,tới đoạn chép ExtendMenuGrid.rmp vào E:/patcher nhưng đừng vội apply nó lên,cứ chép vào để đó,tiếp theo cài file GridPatcher--En.sisx,chọn option,thay đổi thông số hàng cột 4x5,Vào rompatcher,apply và add to auto patch ExtendMenuGrid,khởi độg lại máy.